Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch biến đổi nguồn DC 48v thành DC 19,5 3,9A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tolia Xem bài viết
    Pin liền khối không tách ra được bạn ơi
    thế thì chạy lên chỗ bán ổn áp lioa đó, thường chỗ đó có bán inverter 48volts

Comment

Bạn dùng LM 2576HVT +FET ấy , không quá phức tạp đâu....

Comment

Tôi rất cần sơ đồ mạch điện của adapter sony VGP AC 19V33 xin các bạn giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
          Bạn dùng LM 2576HVT +FET ấy , không quá phức tạp đâu....
          Bạn có thể port sơ đồ nên chonmoij người tham khao ko?
          Thank

Comment

Nguyên văn bởi kiemkhach10 Xem bài viết
            Bạn có thể port sơ đồ nên chonmoij người tham khao ko?
            Thank
            Click image for larger version

Name:	LM2576+FET2.jpg
Views:	4
Size:	30.9 KB
ID:	1384117
            Trên mạng khá nhiều đó....Tôi làm theo cái này thấy OK

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]72891[/ATTACH]
              Trên mạng khá nhiều đó....Tôi làm theo cái này thấy OK
              yêu cầu là đầu vào =48vdc và đầu ra là 12VDC.
              mình chưa lắp mạch này bao giờ?nhưng mạch lắp lm2576 thì mình có lắp vài mạch rùi. ở sơ đồ trên con LM2576 mắc khang khác datasheet. bạn nào có thể giải thích nguyên tắc hoạt động của mạch trên ko?
              cám ơn !

Comment

Tôi dùng LM2576HVT-Adj cho nó lành và điều chỉnh điện áp ra theo ý muốn .Trong mạch này , con LM2576 đóng vai trò tạo dao động và PWM , hơi lãng phí công suất của nó nhưng nó chạy khá tốt.....Còn bạn nếu lấy điện áp ra cố định 12V thì dùng con LM2576HVT-12 , một nhát ăn ngay....

Comment

kết quả 1 hồi vẫn chưa cho ra được mạch giảm từ 48vdc xuống 12vdc 3a.

Comment

Nếu là tôi, tôi sẽ mày mò tìm cách lắp 3842 và FET để có mạch nguồn switching. Lối vào 48VDC, lấy lối ra tùy thích.
                    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                      Nếu là tôi, tôi sẽ mày mò tìm cách lắp 3842 và FET để có mạch nguồn switching. Lối vào 48VDC, lấy lối ra tùy thích.
                      ánh đèn cuối đường hầm là đây ! cách này dễ làm và an toàn ,nhưng e rằng chủ thớt khó mà thực hiện được khi trình độ chưa cao Bác ạ .

Comment

Nguyên văn bởi Echchum Xem bài viết
                        Nếu bạn chọn giải pháp tổn hao thấp thì dùng mạch step down vol, song mạch có hơi chút phức tạp
                        Hoặc cách khác bạn dùng mạch ổn áp, tách bộ pin 48 vol thành 24V song song, ổn áp từ 24 xuống 19.5 V, hạ từ 12 xuống 7V
                        Cách nữa bạn dùng cái inveter 12vdc 220ac 500w thì dùng mệt, chi phí chưa tới 300k
                        Cứu tinh của e ơi cho e hỏi chút ạ
                        Em có con xe điện nguồn 24v12AH.Có 2 chế độ chạy điện hoàn toàn và trợ lực.
                        Xe đi yếu vận tốc tầm hơn chục km/h,leo dốc hơi cao là chịu không leo nổi, chạy tầm 10km là hết pin
                        Nay mới xin được cục pin HKbike 48v. Cho em hỏi có chế được bộ chuyển nguồn xuống 24v 12ah để dùng trực tiếp cho xe không ạh?

Comment

Nguyên văn bởi hoideptraimo Xem bài viết
                          Xe đi yếu vận tốc tầm hơn chục km/h,leo dốc hơi cao là chịu không leo nổi, chạy tầm 10km là hết pin
                          Nay mới xin được cục pin HKbike 48v. Cho em hỏi có chế được bộ chuyển nguồn xuống 24v 12ah để dùng trực tiếp cho xe không ạh?
                          dùng mạch buck converter để hạ áp. hiệu suất khá cao. tìm trên mạng và hỏi các bác trên diễn đàn này.
                          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

24V/12A gần 300W đấy ông trẻ ạ ! ngải cứu , ngải cứu ... không dễ mà nuốt trôi mà cái 48V có dung lượng cao không ??? (còn mới hay cũ , hay đồ phế thải dung lượng thấp tí rồi ngồi mơ hão huyền ! )
                            Chạy được lâu bền nhanh hay không còn do kết cấu của xe, do mạch điện , kết cấu truyền động ,.v.v

Có lẽ cho nó lên Thái Nguyên rồi kiếm mua 1 cái khác chạy cho tít !
                            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi hoideptraimo Xem bài viết
                              Bạn chỉ việc đấu lại acqui là dc thôi mà, 48v là 4 acqui 12v mắc nối tiếp, giờ mắc hai cặp nối tiếp thôi là xe của bạn chạy ngon ko cần phải thêm bất cứ gì nữa,

Comment

Nguyên văn bởi Echchum Xem bài viết
                                Bạn chỉ việc đấu lại acqui là dc thôi mà, 48v là 4 acqui 12v mắc nối tiếp, giờ mắc hai cặp nối tiếp thôi là xe của bạn chạy ngon ko cần phải thêm bất cứ gì nữa,
                                Hôm nay em cũng có được 1 bác chuyên gia giải đáp như này. Nhưng vấn đề là khi đấu lại pin xong chắc không thể dùng xạc cũ của nó nữa ạh?! Có phải thay luôn bộ xạc hay dùng luôn bộ xạc zin của xe vốn 24v/12ah không ạ.
                                Mà đấu nối tiếp như thế là pin sẽ dùng lâu hết hơn động cơ mạnh hơn ạ? Em thấy diễn đàn mình có bác Locto chế lại xe gấp nhật sao nguồn có 12v7ah mà chạy đc 25-30km/h lại còn chạy đc 40-50km ms hết pin mà ham quá

To QueDuong: Cảm ơn bác đã góp ý, pin 48v/35ah của e là pin HKBike zin mới xạc được 10 lần thôi ạh

Comment

Về tác giả

Collapse

tolia Tìm hiểu thêm về tolia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X