Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cải tiến chưa từng có cho bộ nguồn amplifiers

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    Câu này của bạn rất hay ... ví như việc con cub81 lắp thêm cái đèn SH thì trở thành xe SH vậy !!! .... Không hiểu lúc đó người ta sản xuất loa hi end vứt đi đâu ! ?
    Cảm ơn cách ví von của bạn.
    Hi-end và đồ bãi rác, đồ chợ trời khác xa nhau ở điểm nó dành cho đối tượng tiêu thụ nào, cũng như đồ burberry hay Prada đều làm ở TQ, nhưng không có nghĩa bạn mặc bất kỳ đồ made in china nào cũng cho cảm giác như một cái mark được gắn kèm theo...
    Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Green age ơi , cải tạo lại phần nguồn amp như trên nhưng loa vẫn là loa chợ loại rẻ tiền nhất thì tiếng có được như mô tả hay vẫn y như cũ .
      Chào bạn.
      Bạn cứ mạnh dạn làm thử trên đồ rẻ tiền và sẽ có được nhiều hơn cái mà bạn nghĩ đến.
      Thân

Comment

Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
        Chào bạn Tepriu.
        Để không mất nhiều thời gian của bạn, trước hết bạn tìm một đồng hồ có thang đo henry và quấn vài vòng trên lõi Fe mà bạn đang có, sau đó tiến hành đo thử, bạn sẽ biết ngay sẽ cần bao nhiêu vòng để đạt đến thông số như bạn muốn...
        Chúc bạn thành công.
        Hi hi, đã hiểu, sẽ test khi có thời gian rảnh & tậu được cái đồng hồ có thang Henry. Thanks GreenAge.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Chào bạn.
          Giới thiệu bạn một sơ đồ để bạn nộp cho THẦY, hy vọng bạn sẽ yêu ngành âm thanh này hơn....[ATTACH=CONFIG]39935[/ATTACH]
          không biết có ai đã làm sơ đồ này chưa nhỉ?
          Click image for larger version

Name:	2221%20(1)[1].jpg
Views:	1
Size:	143.9 KB
ID:	1355624?Mình thấy lo quá à !không biết nó có bị rè không nữa??
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Xin được tiếp tục với vấn đề chính, để đơn giản có lẽ mình không cần phải trình bày một cách cao siêu hoặc quá nhiều yếu tố mang tính danh định...
            Trong hình vẽ dưới đây bạn có thể thấy năng lượng cấp cho bộ khuếch đại công suất được biểu thị dưới 3 màu: "quân đen","quân xám", "quân xám nhạt"...Nhìn vào đường đi của 3 loại năng lượng trên trên sơ đồ bộ nguồn cải tiến, bạn sẽ dễ hình dung hơn...
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
              không biết có ai đã làm sơ đồ này chưa nhỉ?
              Mình thấy lo quá à !không biết nó có bị rè không nữa??
              không nhanh mà nộp cho thầy đj. Ngồi đó mà lo với rè. Thầy lại cho zezo bây gjờ.
              Bác tuổi xanh: vẫn cách trình bày rất ngắn. Chưa đi đến đâu... Em vưỡn đang chờ..đây
              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

cảm ơn green vì sự chia sẻ nhiệt tình của bạn,nhìn sơ đồ có vẻ có lý đấy, trí ít thì sẽ là mạch lọc tích cực hơn còn về mặt bù áp thì phải thử đã .chúc bạn vui nhé
                ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                dt 03216293151-0986475737

Comment

Chào bạn.
                  Bạn nghĩ vậy hoàn toàn chưa chính xác. Vì ampli nào cũng có cơ chế hồi tiếp âm DC để ổn định điểm giữa nên hai điện áp có chênh lệch cũng không gây sự cố nếu mạch được thiết kế tốt và đang hoạt động, không có "bệnh".
                  Sơ đồ trên không can thiệp vào sự chênh áp của V+/V-, trừ khi bạn có bộ nguồn không tốt, chênh áp từ khi chế tạo.
                  Một số ampli của Peavey dành cho sân khấu sử dụng cuộn dây AC đơn và GND "ảo" vẫn hoạt động ổn định.[ATTACH=CONFIG]39861[/ATTACH]
                  chào anh Green_Age cho em hỏi nguồn cuả mấy amply sân khấu loại đầu đẩy kéo công suát lớn đó điện áp cấp cho phần công suất là bao nhiêu voltage vậy ạ. em cảm ơn ạ.
                  email:
                  chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

tui thấy ai chưa test thử thì không nên bình luận vội vàng chỉ trích người ta, mạch này khá đơn giản, bỏ chút thời gian ra test thử xem hiệu quả của mạch xong rồi hẳn bình luận.
                    hình như người việt mình có sở trường hay tranh luận theo cách nghĩ và sự hiểu của cá nhân mình, khi thấy người khác nêu lên những quan điểm nằm ngoài cái hiểu của mình thì lại thấy phi lí cứ thế mà phan vô tội vạ, trong khi bản thân cũng chưa từng thử để chứng thực nó đúng hay sai.
                    Trong 1 hội thảo thì có hàng trăm phương án, cách nghĩ mỗi người không ai giống ai nhưng ai cũng cho là mình đúng, vậy ai mới đúng, chả lẽ tất cả đều đúng hết, cách đơn giản nhất là thử nghiệm rồi sẽ biết, đừng nên manh động.
                    Last edited by thanchiendau; 18-02-2012, 08:25.

01643836186

Comment

Cảm ơn cách ví von của bạn.
                      Hi-end và đồ bãi rác, đồ chợ trời khác xa nhau ở điểm nó dành cho đối tượng tiêu thụ nào, cũng như đồ burberry hay Prada đều làm ở TQ, nhưng không có nghĩa bạn mặc bất kỳ đồ made in china nào cũng cho cảm giác như một cái mark được gắn kèm theo...
                      đồng ý với ý kiến trên
                      ví như:
                      với đối tượng nhiều tiền ăn tô phở 700k
                      với đối tượng bình thường ăn tô phở 30k chất lượng dinh dưỡng vẫn như nhau thôi.
                      không phải cứ hàng mắc là ngon. Ra chợ mua cái mỏ hàn 13k xài còn ngon hơn cái 70k, mua cuộn chì Việt Nam giá bèo mà chất lượng như chì singapore

01643836186

Comment

Đọc từ đầu chí cuối, công nhận sáng kiến của bác GA cũng có đôi chút hiệu quả,chẳng qua các bạn không chịu để ý thôi, còn về thực chất đây là cách nâng cao chất lượng nguồn bằng mắt lọc điện cảm, trong amply đèn hay dùng cách này để lọc nguồn 450V+.
                        Việc dùng mắt lọc ở đường mass sẽ tiết kiệm được một cuộn cảm, và làm cho sơ đồ hơi khó nhìn một chút với những bạn mới vào nghề, còn chất lượng và nguyên lý là giống như cách mắc sau:
                        Attached Files
                        Chán ko buồn ký.

Comment

tác dụng lọc thì đương nhiên rồi , nhưng tác dụng khác mới quan trọng hơn ..

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                            Đọc từ đầu chí cuối, công nhận sáng kiến của bác GA cũng có đôi chút hiệu quả,chẳng qua các bạn không chịu để ý thôi, còn về thực chất đây là cách nâng cao chất lượng nguồn bằng mắt lọc điện cảm, trong amply đèn hay dùng cách này để lọc nguồn 450V+.
                            Việc dùng mắt lọc ở đường mass sẽ tiết kiệm được một cuộn cảm, và làm cho sơ đồ hơi khó nhìn một chút với những bạn mới vào nghề, còn chất lượng và nguyên lý là giống như cách mắc sau:
                            em thì ko nghĩ vậy. Điện áp sau khi chỉnh lưu vẫn nạp trực tiếp vào 2 con tụ nt từ dương nguồn tới âm nguồn.

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                              Đọc từ đầu chí cuối, công nhận sáng kiến của bác GA cũng có đôi chút hiệu quả,chẳng qua các bạn không chịu để ý thôi, còn về thực chất đây là cách nâng cao chất lượng nguồn bằng mắt lọc điện cảm, trong amply đèn hay dùng cách này để lọc nguồn 450V .
                              em thì ko nghĩ vậy. Điện áp sau khi chỉnh lưu vẫn nạp trực tiếp vào 2 con tụ nt từ dương nguồn tới âm nguồn.

Comment

Em thì muốn hỏi cái Chấn lưu đèn túyp có phải là Chock ko ạ. Có thay được cuộn Chock như của bác chủ ko? Cần mấy cái ạ
                                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X