Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đầu dvd sony DVP-NS648P

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đầu dvd sony DVP-NS648P

Ra trường rồi mà việc làm khó khăn nên em đi sửa đồ dạo qua ngày. Hôm nay em nhận cái đầu dvd. Tình trạng mở nguồn màn hình trên đầu đĩa chỉ hiệ lên chữ WELLCOME chạy từ phải qua trái. Bấm nút power lần nữa để tắt nhưng không được, các phím các hoàn toàn không có tác dụng. Lúc em mở máy ra thì trong đó còn kẹt cái đĩa.

Em kiểm tra các nguồn 8V 5V 3V3 11V8 đều ok. Kích nguồn ok nhưng sau đó thì nó như vậy luôn không thao tác được gì nữa. Các motor không chạy, mắt laze không sáng. Các bo mạch chưa sửa chữa, kiểm tra các motor còn tốt. Như vậy có phải bị lỗi ROM trong con IC Winbond W9864G6JH không?

Bị lỗi ROM thì em mang đi nạp chứ em không có đồ, em mới hành nghề mong nhận được sự giúp đỡ của các bác đi trước. Em xin chân thành cảm ơn ạ! Em ở Q8 TPHCM

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    Ra trường rồi mà việc làm khó khăn nên em đi sửa đồ dạo qua ngày. Hôm nay em nhận cái đầu dvd. Tình trạng mở nguồn màn hình trên đầu đĩa chỉ hiệ lên chữ WELLCOME chạy từ phải qua trái. Bấm nút power lần nữa để tắt nhưng không được, các phím các hoàn toàn không có tác dụng. Lúc em mở máy ra thì trong đó còn kẹt cái đĩa.

Em kiểm tra các nguồn 8V 5V 3V3 11V8 đều ok. Kích nguồn ok nhưng sau đó thì nó như vậy luôn không thao tác được gì nữa. Các motor không chạy, mắt laze không sáng. Các bo mạch chưa sửa chữa, kiểm tra các motor còn tốt. Như vậy có phải bị lỗi ROM trong con IC Winbond W9864G6JH không?

Bị lỗi ROM thì em mang đi nạp chứ em không có đồ, em mới hành nghề mong nhận được sự giúp đỡ của các bác đi trước. Em xin chân thành cảm ơn ạ! Em ở Q8 TPHCM
    bị lỗi rom đó bạn

Comment

em tìm dc file của bác @tinhtivi ở đây (post số 19438): http://www.dientuvietnam.net/forums/...index1944.html

Giải nén được file bin rồi cách nạp như thế nào ạ?

Comment

cho em hỏi xíu: em mới mua cái đầu đĩa DVP-NS648P rồi em chép phim ra đĩa bỏ vào đầu đĩa thì nó mất cả 4 góc của phim. em chỉnh cả 2 tỷ lệ 16:9 z 4:3 của đầu đĩa với đổi hết mấy đuôi tỷ lệ của đĩa phim mà vẫn bị mất 4 góc, cả đĩa phim bộ z phim lẻ em mua ngoài tiệm bỏ vào vẫn bị vậy. mà đầu đĩa chỉ có phóng to h0k có thu nhỏ nên em h0k thu nhỏ được, cứ bị vậy hoài. Cho em hỏi nó bị làm sa0 vậy ạ??? là do đầu đĩa hay do đĩa vậy??? Em cám ơn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

lvhn Tìm hiểu thêm về lvhn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X