Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thảo luận về phục hồi pin của máy tính cá nhân

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cho mình với email của mình tranhoang_lien@yahoo.com .thannks nhiều

Comment

làm vể pin laptop thì tìm hiểu để biết thôi còn để làm thật thì phải đầu tư nhiều thiết bị đắt tiền, ai đó làm chuyên nghiệp thì mới đầu tư còn thường thì xác xuất không cao lắm mọi người có thể làm thế này. Chỉ trừong hợp pin còn chạy được chút ít thôi nhé. ta đem nạp pin đầy càng đầy càng tốt rồi tắt máy luôn, tháo pin đem thay cell mới vào, các cell này đã nạp đầy từng cell, việc tháo lắp các cell phải tuân theo thứ tự không đựoc sai, nếu sai có thể làm lỗi hoặc mất chương trình room,lắp lại vào máy là có thể chạy được, mình đã làm như vậy với một số loại pin của IBM, Dell, Hp và đã thành công, còn những pin đã chết hẳn thì chịu vì không có thiết bị đọc và reset room

Comment

Nguyên văn bởi chuyensuapin Xem bài viết
        Mình cũng là dân điện tử,ngày đầu tiên sờ vào pin mình cũng chi như các bạn đến bây giờ sau 10 năm nghiên cứu và theo nghề sửa pin laptop mình có thể trả lời các bạn rằng sửa pin laptop là một việc nên làm và chẳng có gì điên rồ cả,đến nay toàn bộ thời gian mình đều dành cho việc sửa pin nhưng mình sẽ dành thời gian rảnh rỗi để trả lời các bạn có ham thích điện tử muốn khám phá thế giới pin

Các bạn có thể gửi thư vào hòm thư chuyensuapin@yahoo.com.vn hoặc vào trang web của mình là chuyensuapin.com để chat online về vấn đề sửa pin laptop

Việc sửa pin không đơn giản như nhiều người nghĩ là chỉ việc do cell hỏng thay cell khác vào,hoặc thay cả bộ cell rồi reset rom lắp lại là xong

Nếu làm như vậy chẳng ai có thể khẳng định chính xác là pin của mình sau khi làm xong có thể chạy được không và nếu chạy thì chạy được bao nhiêu phút bởi vì các bạn không thể đo được dung lượng của cell,Thiết bị đo dung lượng cell không dễ mua trên thị trường mà có mua được thì giá cũng không rẻ

Khi bạn có cell mới trong tay bạn sẽ dùng gì để hàn,nếu dùng mỏ hàn thiếc để hàn thì sẽ làm hỏng cell,còn để mua máy hàn cell thì bạn cũng tốn bạc triệu nếu không muốn tốn tiền thi chỉ có cách bảo chỗ bán cell hàn sẵn cho mình

Việc reset ROM đòi hỏi phải có thiết bị đọc ROM và phải có phần mềm để reset
        Việc này mình có thể giúp các bạn mới tìm hiểu vê pin ,cứ gửi thư kèm yêu cầu đính kèm file ROM cần reset mình sẽ reset giúp và gửi mail lại cho bạn bạn không phải tìm phần mềm làm gì

Cảnh báo các bạn khi làm thí nghiệm với pin Li-ion và Lipolymer 2 loại pin này sẽ cháy nổ khi quá trình sạc điện sai với danh định của pin việc cháy nổ như của bạn badboy0000 là có thực cho nên phải tìm hiểu kỹ trước khi xạc pin

Để làm pin chạy được thì không khó,để pin chạy chuẩn và lâu dài đó là một vấn đề rất khó,các nhà sản suất hiện nay cũng đang hướng tới những mục tiêu đó

Hi vọng với chút kiến thức ít ỏi của mình sẽ giúp các bạn trong bước đầu nghiên cứu về pin laptop

Thanh Minh 0983121680
        myweb:chuyensuapin.com
        Đọc bài viết thấy bác là một người rất tâm huyết với nghề, hi vọng có thể đọc được nhiều chia sẻ của bác.
        IC = I SEE

Comment

Nguyên văn bởi truongquang Xem bài viết
          mình có phần mềm re set pin laptop sau khi thaycell,
          bro nao co nhu cau minh gui cho
          hôm nay mình mới đọc được tin này ,bạn cho mình xin
          tranthithuhagk@gmail.com
          thank

Comment

Nguyên văn bởi truongquang
            mình có phần mềm re set pin laptop sau khi thaycell,
            bro nao co nhu cau minh gui cho
            hôm nay mình mới đọc được tin này ,bạn cho mình xin
            tranthithuhagk@gmail.com
            ---------------------------------
            Cũng hôm nay mình mới biết tin ! Bạn cho mình xin nhé ! CHÂN THÀNH CẢM ƠN /
            --------------------

TRUNG TÂM KỸ THUẬT ĐIỆN - ĐIỆN TỬ
            PHÚC TUYỀN
            Sn: 50- phố Cổ rồng- Phương công -Tiền hải
            THÁI BÌNH
            dd: 01695874468 ; 0363652593
            email: Phuctuyen_2010@yahoo.com
            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

chào bạn, bạn vào kythuatvienvitinh.com sẽ có ích cho bạn.....

Comment

Nguyên văn bởi saoxathu Xem bài viết
                Báo pin của em dạo này còn có vấn đề là đang 45%,bỗng tụt xuống 1-2% và rồi tắt phụt,thế là sao nhỉ
                Máy của mình cũng vậy.Mới đầu nó chạy được khoảng 2h-2h30 báo pin báo đèn mà cam ,sau đó máy mới tắt,bây h đang 40-50% vụt cái hết điện luôn.Vấn đề này mình cũng hiểu sau khi đọc các post của các bạn ở đây là do pin chai hoặc hỏng 1 cell nào ,
                Nhưng vấn đề quan trọng ở đây là ??tại sao pin laptop(thường là pin Li-ion),có giá thành mua mới rất đắt và mặc dù có mạch ROM rất hiện đại nhưng vẫn mau hỏng?? Theo mình nguyên nhân chính là do môi trường làm việc quá nóng và mạch sạc nối tiêp không có balance hoặc có mạch sạc balance nhưng sạc balance không tốt hoặc dòng sạc quá lớn là những yếu tố không phù hợp cho pin li-ion ---> dẫn đến hư hỏng toàn bộ hoặc 1 vài cell
                Ngoài ra nguyên nhân phụ khác là pin lúc nào cũng bị sạc đầy nên cũng mau bị chai pin do dung lượng suy giảm.Vấn đề này các bạn có thể tự khắc phục bằng cách chỉ nạp đầy pin khi có nhu cầu sử dụng ngay khi mang máy ra ngoài ,và khi không xử dụng ngay các bạn chỉ nạp khoảng 50% dung lượng.
                Last edited by ndp62; 10-05-2011, 16:12.

Comment

Các anh chị ơi! em là mem mơi của 4rum, em muốn hỏi em đang dùng lap hiệu Dell inspiron 1440, thời gian gần đây em cắm adapter vào nhưng máy ko sạc được pin, chỉ cần rút sạc ra là máy cũng sập nguồn luôn, anh chị có ai biết bệnh này là do hỏng gì ko? em nghe có bạn nói là do hỏng mạch sạc trong máy, vậy ở Hà Nội có chỗ nào có thể sửa được anh chị chỉ giúp giùm em nhé ! Cảm ơn anh chị nhiều!

Comment

cho mình xin 1 vé với nha!mail:le_ho1986@yahoo.com thank nha!

Comment

Bác cho em xin phần mềm này nhé Mail : HoaLu_cmc@yahoo.com . Thnk bác nhé.

Comment

Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết
                        Bác cho em xin phần mềm này nhé Mail : HoaLu_cmc@yahoo.com . Thnk bác nhé.
                        Thấy anh em trong diễn đàn thảo luận vấn đề phục hồi pin laptop,có phần mềm này mới sưu tầm trên mạng gửi anh em thí nghiệm thử
                        Attached Files

Comment

bạn cho hỏi cụ thể mỗi cell của pin điện áp đủ là bao nhiêu vol Dc nhỉ
                          và bác cho hỏi mua ở đâu được nhỉ
                          em thấy từng cell của nó giống với pin AA dùng cho máy ảnh
                          k bít mua pin đó về đấu vào có sao k ạ
                          Last edited by brokenman; 22-02-2012, 11:57.

Comment

cach xac dinh cell nao hu

chao cac ban, minh cung la dan ky thuat, minh cung da bo ra kha nhieu thoi gian nghien cuu ve pin laptop, that ra thay cell la 1 dieu khong tot, nhung minh biet no vay ma van phai lam vi
                            1. la muon tim hieu them ve 1 cai gi do no moi me
                            2. la vi kinh te
                            Trong 1 cuc pin hu that ra chi hu 1 haoc vai cell thoi chung ta k the thay het, nhung lam sao de nhan biet duoc cell nao hu lai la 1 dieu quan trong
                            o day toi co the trao doi voi cac ban cach de kiem ra cell nao hu
                            1. cac ban phai biet rap 1 mach tao dong , cach nay hoi phuc tap
                            2. cach thu 2 nay thi de hon nhieu cac ban co the dung 10 bong led sieu sang de kiem tra dong cua pin , cach nay de lam nhat
                            con ban nao muon rap mack kiem tra dong minh se goi so do cho, co dong ho kiem tra luon, cai nay minh thu nhieu roi ok chuc cac ban thanh cong

Comment

ban cho minh xin nhe anvanminh123@gmail.com cảm ơn nhiều

Comment

moi nghien cuu them ve pin laptop

chào các ban thật ra ở diễn đàn chúng ta cùng nhau chia chia sẻ kinh nghiệm, đừng dấu lẫn nhau làm gì
                                hôm nay mình mới tìm hiểu them ve pin, o cho minh pin củ nhiều lắm, loại còn xài được nha, bạn nào cần minh sẽ tặng cho các ban nghiên cứu, minh o đồng tháp nha, nick yahoo chat của mình là deptraiok1020 các ban lien lạc mình sẽ trao dổi tất cả kinh nghiệm mình đã có

Comment

Về tác giả

Collapse

saoxathu Tìm hiểu thêm về saoxathu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X