Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoantb Xem bài viết
    cái bác này cho anh em vào đường linh của bác .mà vào chẳng học được gì bổ ích cả.toàn mấy thứ lặt vặt những thứ ấy thì dân kỹ thuật có ai mà kô biết chứ .có chiêu nào hay hay thì poss lên cho anh em học với .ví dụ như dạy anh em sửa lcd với các bệnh cơ bản đi .main hỏng như thế nào ,cần phải thay con nào .thì anh em mới học được chứ.chắn ngắt
    híc bạn không có căn bản đọc không hiểu lại bảo là chán ngắt các bài về sửa main và lcd mình đều có hình ảnh chỉ pan rồi đó thôi
    còn bạn bảo main hỏng như thế nào thì mình cũng chịu vì nhiều nguyên nhân lắm, mình chỉ biết sửa và suport các lỗi nếu các bạn có nhu cầu hỏi trên diễn đàn

lqv77 Trích:
    Nguyên văn bởi hoantb
    cái bác này cho anh em vào đường linh của bác .mà vào chẳng học được gì bổ ích cả.toàn mấy thứ lặt vặt những thứ ấy thì dân kỹ thuật có ai mà kô biết chứ .có chiêu nào hay hay thì poss lên cho anh em học với .ví dụ như dạy anh em sửa lcd với các bệnh cơ bản đi .main hỏng như thế nào ,cần phải thay con nào .thì anh em mới học được chứ.chắn ngắt

Em nó còn nhỏ mà, khéo em nó khóc bây giờ
    <== đúng là không ai bảo mà em nó tự khóc nè các bạn
    |

Comment

• [QUOTE=hungvt;217796]kon lap của em bi bệnh thế này: bật nguồn thì lúc lên màn hình lúc không lên quạt chíp vẫn chạy. Khi bật lên được thì máy chạy bình thường em đã test thử chạy vài tiếng không có vấn đề gì nhưng khi standby thì lại không bât lại được nữa, lúc này chỉ duy nhất có phím caplock còn hoạt động. Em tháo máy ra thấy con IC (CY844xc) tạo clock cho chip set hơi nóng. Không biết có phải lỗi tại kon IC này không nhỉ . Mong các pác giúp em cái[/QUO

không bác nào giúp em cái à?

Comment

• Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
        híc bạn không có căn bản đọc không hiểu lại bảo là chán ngắt các bài về sửa main và lcd mình đều có hình ảnh chỉ pan rồi đó thôi
        còn bạn bảo main hỏng như thế nào thì mình cũng chịu vì nhiều nguyên nhân lắm, mình chỉ biết sửa và suport các lỗi nếu các bạn có nhu cầu hỏi trên diễn đàn

<== đúng là không ai bảo mà em nó tự khóc nè các bạn

trời ơi.Mình nghe bạn nói thế lên vào lại foum xem .Nhưng xem ra kô thay đổi được ý kiến .Thậm chí mình thấy còn tệ hơn lần ghé thăm trước nữa bạn.Nói ra thì bạn thông cảm kô phải là mình kô có căn bản mà là những thứ đó rất bình thường đấy bạn .những cái đó chỉ để cho mấy đồng chí vào tập tẹ thôi bạn àh:

Comment

trời ơi.Mình nghe bạn nói thế lên vào lại foum xem .Nhưng xem ra kô thay đổi được ý kiến .Thậm chí mình thấy còn tệ hơn lần ghé thăm trước nữa bạn.Nói ra thì bạn thông cảm kô phải là mình kô có căn bản mà là những thứ đó rất bình thường đấy bạn .những cái đó chỉ để cho mấy đồng chí vào tập tẹ thôi bạn àh:
          '' chỉ để cho mấy đồng chí vào tập tẹ thôi bạn àh:....''
          bạn nói vậy tôi không phục có thể không có ích cho bạn nhưng lại có ích cho nhiều người khác .không biết kiến thức ,kinh nghiệm thực tế của bạn như thế nào .tôi cũng đã vào trang http://simthemaytinh.com.tôi thấy chất lượng chuyên môn cũng đâu đến lỗi

Comment

các bác có ai biết làm ơn chỉ dùm em.máy in canon2900 bị một vết mực mờ như xước đen khoảng 2cm chạy dài từ trên suống dưới .nó bị sao thế các bác ơi .hỏng trống ,gạt,hay là con lăn thế các bác
            Nhiều khả năng là hỏng trống. Trên trông có 1 lỗ nên lau không hết mực đọng ở đấy

Comment

• XIn Chào các Bác.
              máy tính đang để chế độ tẳt màn hình sau 3 phút (nếu không sử dụng).
              Sử dụng VGA Onboard
              bị hiện tượng không thể lên màn hình.
              *Restart máy vẫn báo 1 tiếng " tít ". màn hình chỉ nháy như khi chưa bật Case.
              trên Main có thêm 1 cổng TV out.
              * tắt máy khởi động lại cắm đường TV out vào TV thấy lên bình thường.
              (Cắm vào màn hình thì vẫn như lúc trước)
              Đưa màn hình sang máy khác thấy lên bình thường (monitor ok)

http://www.asrock.com/mb/overview.as...ns-HDTV%20R2.0

em đang phân vân không biết con nào điều khiển on-off màn hình, hay là chipset có vấn đề(nhưng nếu chipset có vấn đề thì làm sao có tín hiệu ở cổng TV out ?????)

Bác nào biết xin chỉ giùm.
              Chân thành cảm ơn nhiều nhiều.
              Last edited by hatbui; 06-11-2009, 10:42.
              Email:
              đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
              Kakao talk: sinotruk

Comment

• Huhu.
                Chẳng ai giúp em cả.

Hay là đường H sync và V sync có vấn đề ????
                em chưa làm cái này bao giờ.

Email:
                đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                Kakao talk: sinotruk

Comment

• em có main intel d850gb báo post code D4,các bác làm ơn chỉ giúp em nên sửa ở phần nào ạ ?

Comment

• Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
                    XIn Chào các Bác.
                    máy tính đang để chế độ tẳt màn hình sau 3 phút (nếu không sử dụng).
                    Sử dụng VGA Onboard
                    bị hiện tượng không thể lên màn hình.
                    *Restart máy vẫn báo 1 tiếng " tít ". màn hình chỉ nháy như khi chưa bật Case.
                    trên Main có thêm 1 cổng TV out.
                    * tắt máy khởi động lại cắm đường TV out vào TV thấy lên bình thường.
                    (Cắm vào màn hình thì vẫn như lúc trước)
                    Đưa màn hình sang máy khác thấy lên bình thường (monitor ok)

http://www.asrock.com/mb/overview.as...ns-HDTV%20R2.0

em đang phân vân không biết con nào điều khiển on-off màn hình, hay là chipset có vấn đề(nhưng nếu chipset có vấn đề thì làm sao có tín hiệu ở cổng TV out ?????)

Chân thành cảm ơn nhiều nhiều.
                    mua cad màn hình mới thay vào là ok

Comment

• Anh em trên diễn đang máy tính này mình là dân kỹ thuat thường xuyên đụng với máy in tại sao ko chia sẻ kinh nghiệm cho nhau nhỉ?

Comment

• mình là kĩ thuật nhưng thiên về máy in nên các bạn có thể cùng trao đổi và cùng tìm ra cái mới để phát triển chứ

Comment

• Máy tính của mình cũng thế (main intel 845gvfn) lúc lên lúc không, nhiều khi đứng chết trân tại chỗ.
                          mình sử dụng Boot CD kiểm tra thấy báo lỗi ở bộ nhớ 1024kb mình nghĩ chắc là bộ nhớ CAB trên lưng con CPU, ban nào đã xử lý ban này thì chỉ cho mình với.

Comment

• nap lai bios la xong

Comment

• Mainboard toàn tập

Nếu các anh muốn sữa chữa mainboard thì em cũng xin được tài liệu của em lên ,
                              Tài liệu này em sưu tầm từ www.lqv77.com đấy
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi huydim Xem bài viết
                                Main ổ cứng chứ không phải mainboard pc nha bạn , hư cùi thì mình pó tay bạn ơi.Còn ổ 20G Bạn ktra dãy R dán 20 Ohm 33 Ohm và 80 Ohm xem có tăng trị số ko nằm gần socket 40pin cắm dây data đó nhưng mình nói trước là Fujitsu rất hay hư cùi lắm
                                Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
                                Nếu các anh muốn sữa chữa mainboard thì em cũng xin được tài liệu của em lên ,
                                Tài liệu này em sưu tầm từ www.lqv77.com đấy
                                Nhầm chưa gởi tài liệu lên mà lỡ tay bấm mất .
                                Nói chung việc sữa mainboard hơi phức tạp và khó khăn nhất là bị hỏng (lỗi) bios bởi lẽ việc nạp chương trình cho nó phải có máy chuyên dụng mà đâu phải ai cũng có điều kiện để trang bị máy này chứ , giá khoảng 2000 USD .
                                Từ trước tới giờ em chỉ mới sữa được 2 cái main board thôi à hơi ít nhưng so với 1 thằng học sinh lớp 11 như em là đủ để nghiên cứu rồi à .
                                Attached Files
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X