Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Huydim oi cho mình hỏi ,mình co main ECs g31 m7 bi lỗi EO là lỗi gì vậy bạn, mình nghi ngờ bios nhung download ve thi ko co file bin,vậy phải làm saomong bạn chỉ giáo cảm ơn nhiều.
    Quang Thư
    0988342379

Comment

• EO thì thường 1 trong 2 lỗi ram or chíp..bios cũng ít gặp..đóng góp ý kiến..chúc vui

Comment

• Nguyên văn bởi truongpha Xem bài viết
        Cho mình hỏi, máy tính của mình mua 2007 xài thời gian gần đây nó hay bị treo và màng hình đứng, và lâu lâu còn Reset nữa. Nhưng dạo này khi bật máy lên, đèn vẫn sáng nhưng quạt CPU và HDD không chạy. Mình tưởng là nguồn yếu nên thay 1 bộ nguồn mới, nhưng vẫn không được. Các Pro cho mình hỏi như vậy có phải là bị phù tụ không hay bị hư gì?
        trường hợp này thay quạt chíp là ok

Comment

• Các bác giúp em với! con máy tính bàn của em sau khi tháo ra lau bụi thì khởi động không lên nữa! khởi động thì 1 lúc kêu bíp một dài hai ngắn, không lên màn hình, đèn power không sáng (khi đảo cực so với lúc trước thì sáng), đèn HDD sáng liên tục và hai con điện trở giữa khe ram và chân cắm cáp ổ cứng nóng ran:

hai mặt của board:

CPU socket 478, video onboard. Lúc trước nó có bị 1 lần nhưng em nghịch nó tự hết luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
            Các bác giúp em với! con máy tính bàn của em sau khi tháo ra lau bụi thì khởi động không lên nữa! khởi động thì 1 lúc kêu bíp một dài hai ngắn, không lên màn hình, đèn power không sáng (khi đảo cực so với lúc trước thì sáng), đèn HDD sáng liên tục và hai con điện trở giữa khe ram và chân cắm cáp ổ cứng nóng ran: [ATTACH=CONFIG]39330[/ATTACH]

hai mặt của board:
            [ATTACH=CONFIG]39331[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]39332[/ATTACH]

CPU socket 478, video onboard. Lúc trước nó có bị 1 lần nhưng em nghịch nó tự hết luôn.
            kiem tra cắm lại thanh RAM, cảd màn hình là ok thôi

Comment

• chào bác huydim !bác cho em hỏi chút cái tính để bàn của em lúc đầu em khởi động khi ấn nút power thì đèn sáng xong thả tay ra thì mất nguốn luôn em lọ mọ tháo bộ nguồn ra thì thấy mấy con tụ bị bong lên em thay tụ khác cùng giá trị xong khi bật nguồn lên vẫn bị hiện tượng như thế em ấn đi ấn lại nhiều lần mới đc nhưng lúc này thì màn hình không lên đc den ban phím khôgn có có người nói bẩn chân Ram nhưng em tháo ra vệ sinh khi lắp vào cũng không đc . bác chỉ giùm em với

Comment

• Mình con máy dùng chip pen 4 chạy win xp.bỏ không nửa tháng bây giờ mang ra chạy thì bị lỗi cứ chạy đến biểu tượng win xp là tự động vào safe mode.mình gà về máy tính mong các bạn chỉ giúp cách khắc phục.
                Điện tử - Điện Lạnh TÂM CHÍNH
                AD: Khu 1 - Quân Khê - Hạ Hòa - Phú Thọ
                Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi kiepngheo810 Xem bài viết
                  chào bác huydim !bác cho em hỏi chút cái tính để bàn của em lúc đầu em khởi động khi ấn nút power thì đèn sáng xong thả tay ra thì mất nguốn luôn em lọ mọ tháo bộ nguồn ra thì thấy mấy con tụ bị bong lên em thay tụ khác cùng giá trị xong khi bật nguồn lên vẫn bị hiện tượng như thế em ấn đi ấn lại nhiều lần mới đc nhưng lúc này thì màn hình không lên đc den ban phím khôgn có có người nói bẩn chân Ram nhưng em tháo ra vệ sinh khi lắp vào cũng không đc . bác chỉ giùm em với
                  Bạn thay luôn cái nguồn khác thử xem
                  Phần cứng máy tính huydim
                  TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• Nguyên văn bởi tamchinhpt Xem bài viết
                    Mình con máy dùng chip pen 4 chạy win xp.bỏ không nửa tháng bây giờ mang ra chạy thì bị lỗi cứ chạy đến biểu tượng win xp là tự động vào safe mode.mình gà về máy tính mong các bạn chỉ giúp cách khắc phục.
                    Vệ sinh lại Ram và Vga rời ( nếu có )
                    Phần cứng máy tính huydim
                    TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• chào bác Huydim, e là mem mới đang gặp 1 số vấn đề nhỏ cho con máy tính của e!
                      số là e đang dùng main giga g31-es2c, đang dùng thì 1 ngày đẹp trời tự nhiên mất card onboard âm thanh và nút reser ko hoạt động được
                      đã cài lại win nhiều lần tất cả các phiên bản XP SP2, SP3 ,WIN 7.. thì đều ko được. đã update driver cho card suond mà ko ăn thua gì
                      BÁc chỉ e các giải quyết với ạ???hix. e ko giải quyết được thì Bà cụ nhà e chắc ko cho tiền mua main mới đâu!!!!

Comment

• chào các pro e là lính mới.về máy tính thì e gà lắm nên có đôi điều thắc mắc muôn đc giúp đở;giờ e đang sử dụng mên asus do mới thay nhưng tiếng ở cổng sau thì ok,còn cổng trước thì câm tịt.à ko biết cài đặt ntn cả.mong đc giúp đở e đội ơn

Comment

• các bạn làm ơn giúp mình với. ổ dvd rw hiệu Lg cua mình sau 1 thời gian sử dụng thì khi bấm nút mở khay đĩa no cháy đèn nhưng không chay ra được, phải ấn hoài lâu lắm mới chịu ra.mình bung em nó ra thì thấy 2 con IC trên mạch rất là nóng,chạm muốn bỏng tay lun.không biết z có bình thường hay không?và minh dùng VOM đo 2 đầu motor kéo đóng mở khay đĩa chỉ co 4.2v không biết bình thường là bao nhiêu và xin a e chỉ giáo...

Comment

• Nguyên văn bởi khoave59
                            Bác nào biết đâu có xin chỉ giáo
                            nếu mua mới khó khăn quá thì bác cứ đến những cửa hàng sửa chữa máy tính , họ có những PSU hỏng thì xả ra sẽ có thôi
                            Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

• các bác cho em hỏi tý ạ.máy tính nhà e :mên bo asus g41 ram 2g ô cứng 80g sam sung.
                              e nó co hiện tượng ổ cứng kêu rất to khi truy xuất.vd như khởi động 1 phần mềm nào đó.
                              thinh thoảng có khi đang dùng tự nhiên màn hình xanh lè hiện rất nhiều chử tất nhiên là tiếng tây e ko biết đọc
                              có bác nào nhiệt tình giúp e với ah.e xin cám ơn!!!!!11

Comment

• Chào bác Huydim!

Cho mình hỏi là nhà mình có mấy máy chạy được khoảng 15 phút là tắt, mình thử tháo quạt ra thoa kem tản nhiệt mà vẫn bị như vậy. Bác tư vấn giúp giờ phải làm thế nào. Mình sài main JWP61 nghe nói là cũng xưa rồi phải không. Mình có đọc bài và mua cảd tét main về gắn vào đèn báo đủ cả và dừng lại đèn led 7 vạch là C1C1. Bác giúp mình với. Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X