Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bác nào biết sử dụng đồng hồ năng chỉ em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào biết sử dụng đồng hồ năng chỉ em với

em có cái đồng hồ kyoritsu 1109 có tính năng đo AC 15A nhưng không biết đo thế nào . bác nào biết chỉ em với . cái đồng hồ có 3 lỗ cắm bên trái trên cùng là OUTPUT , ở giữa + , dưới COM . bên phải có lỗ AC 15A .em muốn đo dòng điện của con điều hòa thì đấu thế nào mong các bác chỉ giáo

nối thế nào vậy bác dây đỏ cắm vào đâu? dây đen cắm vào đâu ? em sợ cắm sai lại đi cái đồng hồ thì toi

Comment

dây đen cắm vào COM , dây đỏ cắm vào lỗ AC 15 A bật thang đo về thang đo dòng AC 15A . Còn để đo dòng điện của điều hòa thì tôi không biết có an toàn cho đồng hồ hay không

Comment

vậy bác có biết lỗ OUTPUT nó đo gì không vậy , cách đo thế nào

Comment

Nguyên văn bởi tominhthang Xem bài viết
          vậy bác có biết lỗ OUTPUT nó đo gì không vậy , cách đo thế nào
          cái này dùng để đo cường độ âm thanh. 1 dây cấm vào cổng COM, 1 dây cắm vào OUTPUT, sau đó vặn thang đó về vị trí volt AC 10V khi đo thì cắm que đo vào 2 đầu của dây loa và đọc giá trị trên đồng hồ (vạch có chữ dB đó).

Comment

em cảm ơn các bác

Comment

Nguyên văn bởi tominhthang Xem bài viết
              em có cái đồng hồ kyoritsu 1109 có tính năng đo AC 15A nhưng không biết đo thế nào . bác nào biết chỉ em với . cái đồng hồ có 3 lỗ cắm bên trái trên cùng là OUTPUT , ở giữa + , dưới COM . bên phải có lỗ AC 15A .em muốn đo dòng điện của con điều hòa thì đấu thế nào mong các bác chỉ giáo
              Theo k/n của tôi thì không nên dùng. Thích hợp để đo dòng khởi động là đồng hồ số Kyorisu 1009 am pe kìm.

Comment

Về tác giả

Collapse

tominhthang Tìm hiểu thêm về tominhthang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X