Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp khắc phục lưu điện santack 30 phút lại tự ngắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp khắc phục lưu điện santack 30 phút lại tự ngắt

Tôi không phải là dân điện tử mà chỉ là dân điện dân dụng. Hiện tại tôi đang sử dụng 1 con accu viễn thông 100ah và dùng lưu điện santack 300VA để kích điện dùng đèn conpac và quạt cho con nhỏ mỗi khi mất điện. Ghét 1 cái là con santack đã mặc định cứ 30 phút thì lại tự ngắt,bật lại thì lại chạy. ban ngày thì không sao nhưng ban đêm như vậy thì không ổn và cũng rất hại thiết bị. Tôi không biết về điện tử nên định đấu tắt công tắc của con santack coi như nó luôn bật. Không biết như vậy có được hay không và có ảnh hưởng gì đến con santack va accu hay không? ai có cách nào để khắc phục (cách dễ làm càng tốt) thì giúp tôi với vì mùa hè đã đến rồi mà nhà lại có con nhỏ nên rất lo những lúc mất điện

- Chào bác " doang" theo tôi được biết thì tính năng của loại UPS Santak TG500VA này đúng như bác nói, khi mất điện thì UPS chỉ chậy chế độ lưu điện đến 30' là tự tắt và đây cũng là tính năng đảm bảo cho hệ thống UPS này hoạt động được ổn định, bền bỉ do vậy
    - Không thể thây đổi tính năng này của sản phẩm vì chức năng tự ngắt đã được nạp trong IC
    - Dòng nạp của UPS nhỏ chưa đến 1A do vậy khong thể sử dụng để nạp cho bình 100AH được. Nếu có sử dụng thì không biết nạp cỡ bao nhiêu tháng mới đầy được bình này và mạch sạc luôn hoạt động Maximum như vậy thì nó có chạy được trong bao lâu>>> Đoàng, đoàng đoàng
    - UPS TG500 không có hệ thống tản nhiệt bằng quạt, mà UPS chỉ tản nhiệt thông thường bằng nhôm tản nhiệt thôi. Do đó tính năng tự tắt sau 30' hoạt động cũng để tránh việc chậy liên tục và quá nhiệt cho UPS

Vậy néu bác muốn sử dụng lưu điện lâu dài thì bác hãy dùng dòng UPS Online của Santak ( dòng lưu điện dài đó nhé)

Chúc bác chọn được sản phẩm ưng ý, có một mùa hè mát mẻ

" Mưa đã có Nón, nắng đã có Ô, Mất điện đã có Santak"
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Em có cái UPS dùng từ ACCU 12V xe ô tô, Khi đề nổ máy nó lại tắt phải bật lại, vậy có cách nào để nó luôn bật ko bị tắt không ạ? Ý em là nối tắt nút nguồn được không? Xin nhờ các bro chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi manhton245 Xem bài viết
        Em có cái UPS dùng từ ACCU 12V xe ô tô, Khi đề nổ máy nó lại tắt phải bật lại, vậy có cách nào để nó luôn bật ko bị tắt không ạ? Ý em là nối tắt nút nguồn được không? Xin nhờ các bro chỉ giáo
        Bạn thay cái acquy đi là hết hiện tượng đấy ngay, bình này yếu rồi khi bạn đề thì điện áp nó sụt sâu quá ngưỡng cho phép đấy nên nó tắt. Cải thiện cũng được nhưng đôi khi nó lại liên quan đến mạch sạc nếu hệ thống tự động dùng chung board

Comment

dạ mấy bác ơi em cũng gặp vấn đề tương tự như bác này . nếu mà sợ nóng quá thì em có thể thêm tản nhiệt với quạt . mục đích em là dùng kích điện 12v lên 220v dùng trên ô tô . bác nào biết cách chỉ em với ạ .em xin cảm ơn ạ .

Comment

â
            Nguyên văn bởi ngoctn93 Xem bài viết
            dạ mấy bác ơi em cũng gặp vấn đề tương tự như bác này . nếu mà sợ nóng quá thì em có thể thêm tản nhiệt với quạt . mục đích em là dùng kích điện 12v lên 220v dùng trên ô tô . bác nào biết cách chỉ em với ạ .em xin cảm ơn ạ .
            ất bạn có thể dùng dòng model khác giá cũng tương đương nhé
            - Nếu cần hàng náy cứ alo mình có đầy đủ cho bạn dc hết

Comment

Về tác giả

Collapse

doang Tìm hiểu thêm về doang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X