Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào biết cách làm cho loa bass " Chắc " hơn chỉ em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Loa bass này có tiếng "chắc" hơn loa khác là vì chúng có nhiều, rất nhiều yếu tố khác nhau: Nam châm, Nhện, vành (viền) nhún, kích thước của coil, độ cứng của màng loa, vv...
    Nếu viền nhún loa của bạn là viền "mút" thì bạn đứng nghĩ đến "làm sao cho chắc tiếng". Kế cả giải pháp của QD, vì bạn xịt sơn ATM vào nó sẽ quăn như ruột gà và ... hỏng . Bạn xịt cả vào nhện nữa, nhưng không khéo thì sơn lại dính lung tung gây rè rẹt dữ hơn.
    Còn loa 5W mà ghi 100W thì là chuyện thường thôi. Khi nào bạn nhìn thấy nhãn ghi "sản xuất tại Sao Hỏa", bạn phân vân là vừa .
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

vứt đi mua loa khác thôi cải tạo không ăn thua đâu .tốn tiền.

Comment

Nguyên văn bởi gianghuong Xem bài viết
        tình hình là cái loa bass của em nó kêu mềm quá nge nó cứ ùm ùm, không rõ tiếng bass nữa, ac nào biết cách cải tạo lại chỉ em với.
        các bac pro nào có loa bị vấn đề gì alo mình nhé. Mình cũng co kinh nghiệm trong việc quấn loa, sửa loa. mình ở Hà Nội. trước tới giờ mình làm cho các quán karaoke là chính. Mới tham gia diễn đàn các pro ủng hộ nhé. 0966459722_Tân.

Comment

mình nghỉ bạn nên đóng lại thùng loa
          điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Quăng cái hình lên là có thánh vào phán cách khắc phục nào Gianghuong!!
            By three methods we may learn wisdom:
            First, by reflection, which is noblest;
            Second, by imitation, which is easiest;
            and third by experience, which is the bitterest

Comment

Cái loa của bác thớt nặng mấy ký và mua bao nhiêu xiền?

Comment

làm thế nào để ốp cục nam châm vào đít loa kia vậy bác, có thể hướng dẫn cụ thể được không bác . thanks

Comment

mình thì lắp thêm 1 tụ khoảng 1~2.2uF vào tín hiệu đầu ra của loa bass ( song song với loa bass luôn )
                  nghe bass mạnh, trong hơn thấy giảm bớt tiếng ù ù..nhưng toàn phải bật bass maxx luôn

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                    mình thì lắp thêm 1 tụ khoảng 1~2.2uF vào tín hiệu đầu ra của loa bass ( song song với loa bass luôn )
                    nghe bass mạnh, trong hơn thấy giảm bớt tiếng ù ù..nhưng toàn phải bật bass maxx luôn
                    ặc ặc, làm vậy sẽ giảm CS của tín hiệu ra loa, bạn sẽ nghe nhỏ hơn, mà nhỏ hơn thì ù củng nhỏ thôi, bật maximum là phải.
                    .

Comment

@@...đâu...cũng k nhỏ đi lắm.. chỉnh sang chế độ rock thì bass ầm ầm...nhưng nó đỡ ù đỡ đau đầu.

Comment

ban lay mieng vai ni nhoi vao lo thong hoi xem sao

Comment

Nguyên văn bởi dtvthoan Xem bài viết
                          làm thế nào để ốp cục nam châm vào đít loa kia vậy bác, có thể hướng dẫn cụ thể được không bác . thanks
                          Mua keo dán sắt và chọn đúng loại nam châm. Cách tăng từ trường này thường làm loa chịu tải khỏe hơn chút chút

Comment

Nguyên văn bởi gianghuong Xem bài viết
                            tình hình là cái loa bass của em nó kêu mềm quá nge nó cứ ùm ùm, không rõ tiếng bass nữa, ac nào biết cách cải tạo lại chỉ em với.
                            Nghe nhạc trữ tình loa nghe rền rền Nhạc dance thì nghe rất chắc và căng, vì 2 loại tiếng tần số thấp của 2 loại nhạc khác nhau. Bạn có thể chỉnh lại trên mạch pre của amply hay loa Vi tính tích hợp amply vào trong thùng loa
                            Mình có mạch đơn giản này có thể giúp dc bạn. đặt trước tín hiệu vào amply nha. thân
                            Attached Files
                            .

Comment

Âm trầm mà ùm ùm: một là loa đểu (hoặc loa kiểu cũ nó thế), hai là amp không đủ khả năng cấp dòng nên méo dải tần

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                                Âm trầm mà ùm ùm: một là loa đểu (hoặc loa kiểu cũ nó thế), hai là amp không đủ khả năng cấp dòng nên méo dải tần
                                âm trầm cỡ 30 Hz là ùm..... liên tục, còn ùm, ùm, ùm.. nghe giật giật thì 1 là loa yếu k tải nổi cường độ mạnh, 2 là amp yếu > sụp nguồn
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

gianghuong Tìm hiểu thêm về gianghuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X