Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Âm thanh công nghiệp

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Âm thanh công nghiệp

Khi nói về Âm thanh , chúng ta thường nghĩ đến việc nghe nhạc hay nghe các bài hát . Nhưng tác dụng của Âm thanh không chỉ có vậy , Bài này chúng ta tìm hiểu việc sử dụng âm thanh trong Công nghiệp như thế nào . Âm thanh Công nghiệp là loại tín hiệu hoặc sóng âm thanh không phải thể hiện Âm nhạc .

Bác viết tiếp đi chứ, ai lại để giở dag thế , chắc ít người biết cái vụ này

Là cái thứ làm cho mấy cái như máy giặt của Nhật chạy êm hơn (động cơ của nó tốt sẵn không nói)

chắc bác nói về sóng siêu âm chạy sỏi thận sỏi mật... hay là ứng dụng âm thanh để dụ động vật như cá, dơi, ....

Còn có cả thứ âm thanh trong quân sự nữa

Bác van này lại chơi cái kiểu cũ rích , cứ post xong , cái để topic trèo queo đó , không trách nhiệm dì hết . Mà đa số các post đều không mang tính chia sẻ .
    Em chém gió tí

Nguyên văn bởi thi3nch4y
    Bác van này lại chơi cái kiểu cũ rích , cứ post xong , cái để topic trèo queo đó , không trách nhiệm dì hết . Mà đa số các post đều không mang tính chia sẻ .
    Em chém gió tí
    bác chơi bên vnav chán rồi qua đây à! có biết em là ai không

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    Khi nói về Âm thanh , chúng ta thường nghĩ đến việc nghe nhạc hay nghe các bài hát . Nhưng tác dụng của Âm thanh không chỉ có vậy , Bài này chúng ta tìm hiểu việc sử dụng âm thanh trong Công nghiệp như thế nào . Âm thanh Công nghiệp là loại tín hiệu hoặc sóng âm thanh không phải thể hiện Âm nhạc .
    em mạo muội hỏi.Âm thanh công nghiệp là loại tín hiệu hoạc sóng âm thanh ko phải thể hiện Âm nhạc(theo bác V),vậy lời nói của con người(2 người giao tiếp) có phải là 1 dạng của âm thanh công nghiệp?hay nó chỉ là những tiếng động phát ra từ các thiết bị máy móc trong các nhà máy?

Em thấy mấy nick như: QuangHao, thienchay, AVcom...chưa kể mấy ông mod-min hay sinh hoạt bên vnav nhưng cứ chối. Lại như một ông nào đó sang đấy gặp toàn cao nhân vặn cho hạt bí hoặc bị chửi/del bài lại quay về đây chém gió.

Nguyên văn bởi bboyminh
    hì hì , đúng ạ , diễn đàn điện tử nào em biết em đều tham gia để học hỏi , em là thienchay , mà bác là nick nào bên vnav nhỉ , em đâu có chán ở đâu đâu , em sinh hoạt khắp nơi nhưng ít post thôi ạ , hì hì .

Em thấy mấy nick như: QuangHao, thienchay, AVcom...chưa kể mấy ông mod-min hay sinh hoạt bên vnav nhưng cứ chối. Lại như một ông nào đó sang đấy gặp toàn cao nhân vặn cho hạt bí hoặc bị chửi/del bài lại quay về đây chém gió.
    Nguyên văn bởi bboyminh
    hì hì , đúng ạ , diễn đàn điện tử nào em biết em đều tham gia để học hỏi , em là thienchay , mà bác là nick nào bên vnav nhỉ , em đâu có chán ở đâu đâu , em sinh hoạt khắp nơi nhưng ít post thôi ạ , hì hì .
    Chuyện đó các bạn tham khảo ở đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...8/index11.html
    Nội dung là :
    Diễn đan DTVN là diễn đàn thuần Kỹ thuật , kiến thức . Nó được sáng lập bởi những người thuần kỹ thuật nên đặc điểm là DTVN có tính chuyên sâu và chính xác nhất về kỹ thuật so với các diền đàn mang tính kỹ thuật khác . Một số diễn đàn kỹ thuật khác ( không tiện nêu tên ) đươc sáng lập từ những nhà kinh doanh thương mại . Nên trong những diễn đàn đó , nội dung Kỹ thuật đều phải theo " Định hướng thương mại " . Kết quả là tính kỹ thuật , kiến thức trong đó bị lạm dụng rất nhiều . Biết là dở cũng phải khen hay , biết là kém cũng phải khen tốt , biết là sai vẫn phải cho là đúng . Bởi vì nói thật sẽ ảnh hưởng đến thương mại . Ảnh hưởng đến thương mại dễ dàng bị tiêu diệt . Thậm chí các diễn đàn đó còn " Kiểm duyệt" nội dung bài viết của thành viên . Nhưng riêng DTVN không làm như thế . Thậm chí box ĐTDD đang còn có xu thế tiến tới dân chủ hóa . Đó là một đặc điểm rất ưu việt của DTVN . Ở diễn đàn DTVN.net nếu bạn viết bài phê bình hãng Panasonic sản xuất tivi không tốt thì cũng không sợ bị những người bán hàng thân Pana hãm hại . Nếu so sánh với nhiều diễn đàn kỹ thuật khác ở thời điểm hiện tại thì số lượng người truy nhập DTVN là đáng kể .
    Có lần gần đây tôi thử post một bài ở một diễn đàn kỹ thuật khác , sau một tháng bài của tôi mới thụt xuống một dòng , tức là mới có một bài mới . Ngược lại một bài viết ở box DTDD chỉ sau một tuần có thể bị đẩy đi một hai trang .

Không viết bài bàn chuyện lạc đề nữa .
    Last edited by nguyendinhvan; 09-05-2012, 14:15.
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Đây là một file âm thanh " tủ " của tôi chia sẻ cùng các " đồng trí ". Tôi cũng đố các " đồng trí " biết tôi sử dụng file Plex này để làm cái gì .
    Attached Files

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Ồ cái tủ của bác gồm 1 tần số cao và 1 tần số thấp. Để em đoán xem nó làm được gì nhé:
      - Đuổi chuột.
      - Đuổi trộm (còi báo động).
      - Đuổi bụi (Không khí dao động làm bụi bay lơ lửng không rơi xuống được).
      - Phá vỡ kính (nếu có cộng hưởng)
      - Tiếng ồn trắng. (Nghe tiếng ồn của bác thì sẽ thấy tiếng búa gõ, tiếng máy dập... không còn ồn nữa)

Đây là một file âm thanh " tủ " của tôi chia sẻ cùng các " đồng trí ". Tôi cũng đố các " đồng trí " biết tôi sử dụng file Plex này để làm cái gì .
      Bác dùng nó để đánh đố mọi người chứ gì nữa
      Last edited by T.L.M; 08-05-2012, 15:56.
      sau.ph

Comment

theo em nghĩ bác Vân dùng nó để cân chỉnh amply nghề của bác mà 1 âm tress 1 âm bass
        âm thanh còn có thể gây nghiện nửa đấy bác Vân nghe rồi kể lại cho em nhé em không dám nghe (tại tuổi trẻ tinh thần chưa được thép)
        Đằng sau "ma túy ảo" Idosing đang gây nghiện dân mạng - VTC News
        Ma túy âm thanh!!
        kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
        đến chết mới buông tay

Comment

Nguyên văn bởi huukhanh Xem bài viết
          theo em nghĩ bác Vân dùng nó để cân chỉnh amply nghề của bác mà 1 âm tress 1 âm bass
          âm thanh còn có thể gây nghiện nửa đấy bác Vân nghe rồi kể lại cho em nhé em không dám nghe (tại tuổi trẻ tinh thần chưa được thép)
          Đằng sau "ma túy ảo" Idosing đang gây nghiện dân mạng - VTC News
          Ma túy âm thanh!!
          Đang định làm cái máy đuổi người bằng âm thanh . Đại thể là có một cái ống bằng kim loại , chĩa vào người nào là người đó chóng mặt buồn nôn sẽ bỏ đi chỗ khác . Cái đó để mời những vị khách không mong muốn . Nhưng đang còn thử nghiệm nên chưa tiết lộ được .
          Còn đây là một loại âm thanh công nghiệp khác[ATTACH]undefined[/ATTACH]
          Attached Files

Comment

sau khi nghe qua 5 lần với lỗ tai trân của em thì thấy có 2 âm khác nhau
            rút ra là bác đàn định sản xuất hàng loạt điên thoại
            SĐt: 01238004961

Comment

em có đọc ơ một cuốn sách về những điều bí ẩn cua khoa học có ghi 1 vụ 1 số nhà khoa học phát một âm thanh tần số cao trong rạp chiếu phim kinh dị nhằm tăng sự kinh dị và kết quả là có rất nhiều người nổi loạn đập phá và tự sát không biết có chính sát không
              em trước kia cũng có làm cái mạch giống như trong sách của bác Nguyễn Đức Ánh dùng 2 con 555 để đuổi chó có siêu âm phat ra rồi mà chó nhà em không hề sợ thậm chí còn cắn cái hộp đó nữa chắt tần số chưa đúng hay sao ấy
              bác Vân ơi sao lại cho em cái thẻ phạt thế ạ cái link đó là trang báo mạng vtc mà mà cái này nói ma túy cho vui thôi chứ nhà nước có cấm đâu còn có trên zingme nữa mà cái này có tên khác là rock kim loại thôi
              Last edited by huukhanh; 22-05-2012, 19:48.
              kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
              đến chết mới buông tay

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                Ồ cái tủ của bác gồm 1 tần số cao và 1 tần số thấp. Để em đoán xem nó làm được gì nhé:
                - - Tiếng ồn trắng. (Nghe tiếng ồn của bác thì sẽ thấy tiếng búa gõ, tiếng máy dập... không còn ồn nữa)
                Em thấy tiếng này giống tiếng trong đầu ta. Những lúc mà không có tiếng động gì .. Cũng khó diễn tả lắm.. chắc là tiếng ồn trắng chăng ? bác nào giải thích thêm về ứng dụng của nó với ạ ?
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Giant Vortex Cannon - YouTube
                  không biết cái này có phải âm thanh không nhỉ
                  đến chết mới buông tay

Comment

bác vân sau khi đưa cho chúng ta 2 câu hỏi không có lời giải đáp và cho em 1 cái thẻ đỏ đã biến mất không dấu vết bác đúng là Hồng Thất Công của vn như thần long thấy đầu không thấy đuôi bội phục
                    đến chết mới buông tay

Comment

Đang định làm cái máy đuổi người bằng âm thanh . Đại thể là có một cái ống bằng kim loại , chĩa vào người nào là người đó chóng mặt buồn nôn sẽ bỏ đi chỗ khác . Cái đó để mời những vị khách không mong muốn . Nhưng đang còn thử nghiệm nên chưa tiết lộ được .
                      Còn đây là một loại âm thanh công nghiệp khác[ATTACH]undefined[/ATTACH]
                      Âm thanh này đối với em quen lắm. nó dùng để test organ yamaha). kiểm tra loa, kiểm tra các phím bấm chức năng còn tốt ko...

Comment

bắc dinh van có tài đánh đố ghê. cho các fan chúng em đón già , đón non

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                          - Đuổi chuột.
                          - Đuổi trộm (còi báo động).
                          - Đuổi bụi (Không khí dao động làm bụi bay lơ lửng không rơi xuống được).
                          - Phá vỡ kính (nếu có cộng hưởng)
                          - Tiếng ồn trắng. (Nghe tiếng ồn của bác thì sẽ thấy tiếng búa gõ, tiếng máy dập... không còn ồn nữa)

Đoạn tín hiệu đó sử dụng vào việc này . Nó cho phép rút ngắn thời gian của một thao tác xuống tới 1/4 . Tức là có thể làm nhanh hơn người khác gấp 4 lần , hoặc chỉ phải làm việc với thời gian bằng 1/4 người khác khi cùng khối lượng công việc đó .
                          Attached Files

Comment

Hôm nay tôi cho các cậu xem một tín hiệu audio lạ . Đưa tín hiệu này vào ampli sau đó đo tín hiệu ra loa bằng oscilloscope . Cái ampli nào méo tiếng tròn tiếng là biết ngay lập tức .
                            Attached Files

Comment

bọn em lấy đâu ra oscilloscope mà thử hả bác
                              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X