Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli Hybrid đơn giản, âm thanh đẳng cấp cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi yeudientu13 Xem bài viết
    a cho e hỏi b817e và b817c có khác nhau gì ko ạ. rồi d1047e và d1047c nữa. nó làm e chóng mặt quá.
    bác nào đọc qua mà biết thì cho e biết luôn nha. xin cảm ơn
    Chỉ khác ở con ra trước con ra sau thôi , dùng trans thì chọn 1 con tra data xem vcc , công suất hình dạng của nó có đủ cho nhu cầu của mình hay không nếu đủ thì dùng khỏi lăn tăn về mấy cái đuôi c,d,e gì đó .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Điện trở 33 k phải dùng điện trở 1/2 w mới cấp đủ dòng cho đèn dùng điện trở 1/4 - 1/8 như mạch trans hay tụt áp , nếu không được Tép dùng đèn đó ráp pre dùng với công suất trans tiếng cũng giống công suất lai .
      tại sao 33k 1/2w thì cấp đủ dòng còn 33k 1/4-1/8w lại không cấp đủ dòng nhỉ.....Bạn nên xem lại kiến thức của bạn đi rồi hãy nói. Ở đây chỉ có thể nói 33k 1/2w -2w thì cấp điện hoạt động được ổn định hơn công suất rơi trên điện trở đảm bảo cho trở hoạt động lâu dài hơn còn 33k 1/4-1/8w thì có thể dễ bị cháy do công suất rơi trên R không đảm bảo....Gửi bạn có hơn 1500 bài viết...
      Last edited by nguyenha7940; 14-11-2013, 12:59.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
        tại sao 33k 1/2w thì cấp đủ dòng còn 33k 1/4-1/8w lại không cấp đủ dòng nhỉ.....Bạn nên xem lại kiến thức của bạn đi rồi hãy nói. Ở đây chỉ có thể nói 33k 1/2w -2w thì cấp điện hoạt động được ổn định hơn công suất rơi tren điện trở đảm bảo cho trở hoạt động lâu dài hơn còn 33k 1/4-1/8w thì có thể dễ bị cháy do công suất rơi trên R không đảm bảo....Gửi bạn có hơn 1500 bài viết...
        Tại sao hoạt động ổn định hơn hay tại sao bảo đảm hoạt động lâu dài hơn suy ra thì biết , tôi chỉ mách nước theo kinh nghiệm không giảng dạy ai nên đừng bắt bẻ câu chử làm gì . Việc có nhiều bài viết không chứng tỏ tôi giỏi kiến thức đâu nhá trên diễn đàn cũng có nói rồi .

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
          cái này cũng tương tự như mạch pre tube + pow,mà đã làm tube thì làm luôn class A cho nó đồng bộ,em làm power fllower 99 và pre 6N1 SRPP,nghe rất đã,nóng hổi như lò nung
          Cho anh xin cái mạch Pre 6H1 em dùng nào ! Anh đánh cho camp luôn
          Chuyện tình cảm với anh là xa xỉ

Thứ anh cần là tiền tỉ mà thôi

Comment

• Mạch của em đã chạy ! và nhiều bác đã làm theo PCB của em cũng rì viu về cho thấy kết quả khá hay. Đúng là có cảm nhận mới về đèn. Trước khó khăn nhất là khoản mua đèn, lận đận chạy ra Bắc vào Nam, giờ thì có cả đống. Hôm nay em quay lại diễn đàn để cảm ơn các bác đã giúp đỡ em để có những thành công trên . Nhân tiện có ai biết bác Green Age còn liên lạc được k ạ ? Em mún bác tư vấn cho 2 cái mạch này của bác ấy với ạ

Click image for larger version

Name:	AC pump.JPG
Views:	1
Size:	9.0 KB
ID:	1391952
            Click image for larger version

Name:	DC pump.JPG
Views:	1
Size:	7.8 KB
ID:	1391953
            Chuyện tình cảm với anh là xa xỉ

Thứ anh cần là tiền tỉ mà thôi

Comment

• bác nào còn đèn không, em cũng muốn đu đeo bác ạ, theo dõi từ đầu thấy các bác bàn mà thèm quá.
              em ở đồng nai, lần này em quyết tâm làm cái này, mong các bác giúp đỡ ạ

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                Bác nào cần bóng cho dự án này thì có thể pm em,giá rất tốt ạ!
                Thanks!
                bác cho em đăng kí được không ạ

Comment

• Lão ấy đóng cửa luyện công thi đại học rồi. Liên lạc lão daothai là có bóng thôi.
                  Theo em các bác nên làm amp cam amp, và 1 con rề đèn là đúng bài.
                  Làm hybrit ko đơn gjản đâu mấy bác.
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Lão ấy đóng cửa luyện công thi đại học rồi. Liên lạc lão daothai là có bóng thôi.
                    Theo em các bác nên làm amp cam amp, và 1 con rề đèn là đúng bài.
                    Làm hybrit ko đơn gjản đâu mấy bác.
                    xin bác chỉ rõ hơn cho e được không ạ, e vẫn chưa rõ lắm cái vụ này

Comment

• Topic này sao không còn thấy bác nào bàn luận nưã nhỉ, chắc các bác có amp nghe sương quá nên off tận hưởng rồi,hixxx

Comment

• chao ca nha. em co mot thac mac la cai' mach nay neu thieu Đèn 6AK5 thì bản thân nó vẫn chạy tốt ?
                        Bản thân đèn 6AK5 co vai trò gì trong mạch này ?
                        mong các anh giúp giải đáp điều này :
                        xin cảm ơn trước !

Comment

• Thiếu đèn thì mạch không chạy vì cặp driver thiếu áp đóng mở , đèn để khuyếch đại đệm ngỏ vào , xem lại mấy sơ đồ dùng toàn trans thì rõ .

Comment

• theo em nghĩ thì mục đích chính là lấy chất âm cuả đèn, giống như làm pre vậy đó mà, có bác nào ngang qua giúp e với, em đang theo cái mạch này, có mẫy chổ muốn nhờ các bác giúp vậy là mạch này cần cấp nguồn 130 v và nguồn 6,4 để đốt tim đèn phải không ạ hay chỉ cấp nguồn 130v thôi, chân 3, 4 của đèn không dùng hay sao vậy các bác
                            Last edited by phamdong88; 21-04-2014, 11:42.

Comment

• Nguyên văn bởi phamdong88 Xem bài viết
                              theo em nghĩ thì mục đích chính là lấy chất âm cuả đèn, giống như làm pre vậy đó mà, có bác nào ngang qua giúp e với, em đang theo cái mạch này, có mẫy chổ muốn nhờ các bác giúp vậy là mạch này cần cấp nguồn 130 v và nguồn 6,4 để đốt tim đèn phải không ạ hay chỉ cấp nguồn 130v thôi, chân 3, 4 của đèn không dùng hay sao vậy các bác
                              phải đốt tim chứ bạn.. Nếu không đã ko phải là đèn . 6v-> 6,3 v nhé bạn
                              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                                phải đốt tim chứ bạn.. Nếu không đã ko phải là đèn . 6v-> 6,3 v nhé bạn
                                Vậy là ở biến áp nguồn mình quấn thêm nguồn để đốt tim hả bác nông dân, e lên bằng điện thoại nên không bấm thank được bác ạ, em định quấn 5v *1,4 =7v chưa tải được không bác nhỉ, thấy bác tép từng quấn 8v chưa tải không biết có được không
                                Last edited by phamdong88; 22-04-2014, 15:33.

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X