Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em khoe tý,,,,hihi
    công nhận amply có trị số tụ lọc nguồn lớn thì chất lượng cũng khác biệt hẳn...ban đầu có 1 dôi 6500u 1 đôi 4700u nghe cũng thấy oke.....rồi đến thêm 1 đôi 10000u nữa thì lại càng thêm hứng thú nghe... rồi đến 1 ngày đi qua trợ trời. tiện tay lượm thêm 1 cặp 10000u nữa thì thấy cũng không khác lắm,,,,,,,,,đến bây giờ thì lỗ tai cũng đạt khoái cảm khi lắp thêm 1 đôi 12000u nữa....tổng cộng là 86400u. một cảm giác thật rô mốt......tiếng bass tròn gọn,,uy lực.sâu..mặc dù các loa bass có tuổi đời nhiều hơn cả mình...... không phụ công siu tầm...chỉ khổ cho cái chassic bé tí tẹo đến nổi không thể nhét thêm cái j vào đó nữa,,,,,,,,tính đóng lại cái vỏ mà ngại quá...

Comment

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
      cho em khoe tý,,,,hihi
      công nhận amply có trị số tụ lọc nguồn lớn thì chất lượng cũng khác biệt hẳn...ban đầu có 1 dôi 6500u 1 đôi 4700u nghe cũng thấy oke.....rồi đến thêm 1 đôi 10000u nữa thì lại càng thêm hứng thú nghe... rồi đến 1 ngày đi qua trợ trời. tiện tay lượm thêm 1 cặp 10000u nữa thì thấy cũng không khác lắm,,,,,,,,,đến bây giờ thì lỗ tai cũng đạt khoái cảm khi lắp thêm 1 đôi 12000u nữa....tổng cộng là 86400u. một cảm giác thật rô mốt......tiếng bass tròn gọn,,uy lực.sâu..mặc dù các loa bass có tuổi đời nhiều hơn cả mình...... không phụ công siu tầm...chỉ khổ cho cái chassic bé tí tẹo đến nổi không thể nhét thêm cái j vào đó nữa,,,,,,,,tính đóng lại cái vỏ mà ngại quá...
      Tổng cộng trị số của dàn tụ là 86000uF, vậy bạn có để ý đến số amper của dàn diode nắn nguồn cho nó chưa? lỗ tai mà có cảm giác hay hơn nữa mỗi khi tằng dần trị số tụ lọc nguồn lên quá cao chắc chắn đó chỉ là ảo giác thôi , đừng đánh lừa cảm xúc nữa bạn ơi!

Comment

• Trong khoảnh khắc 0.1s (Giả sử tụ nạp trong thời gian dài như vậy, thường chỉ vài mili s là nó nạp đầy rùi)
        Thì cắm điện vào dòng qua diod ~50A. số này lớn nhẩy
        Nếu dùng NTC (trở nhiệt CS) mắc nối tiếp với Biến Áp kết hợp với rơ le để hãm dòng nạp sau vài giây thì may ra chứ cắm trực tiếp có ngày bay cả diod lẫn biến thế...
        .

Comment

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
          nongdanfo công nhận bác kiên trì với mấy cái món này,,,,,đủ thể loại luôn....em thì ngại cái khoản quấn quấn này lắm...nhưng mà nếu có cái cốt ngon như bác thì trắc cũng muốn thử 1 lần xem sao????
          ra ve chai kiếm mua mấy cái ổn áp cũ loại 1kVA là ok
          .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
            ra ve chai kiếm mua mấy cái ổn áp cũ loại 1kVA là ok
            mạch ở #1 bác cho em xin tên và trị số linh kiện đc không ạ ? ở mạch in ấy, em cám ơn

Comment

• các bác cho em hỏi R7 là 820omh hay gì vậy? tụ C2 là tụ gốm hay tụ giấy?em thay bằng tụ giấy 220uf được không?
              Chuyên: quảng cáo Led & điện thông minh
              ĐT: 0985.990.266 or 0906779812
              website:

Comment

• vâng. em cũng không phải người sành nghe nhạc nên chỉ cảm thấy vậy thôi. chứ chẳng biết thực khư nó như thế nào...... hoặc là do sung sướng với cái dàn tụ mới nên cũng thấy phấn khích hơn chẳng hạn......biến áp em dùng +/-30v 12a......diode cầu 35A////////// có phải bổ xxung thêm nữa không anh????

Comment

• ẻm có mấy con diode công nghiệp.... nó to bằng cả cái ngón tay cái...đang tính thay vào nhưng mà vỏ amly bé quá..không nhét nổi vào đâu nữa.....chưa có tg đóng lại..........

Comment

• Nguyên văn bởi trangloc Xem bài viết
                    các bác cho em hỏi R7 là 820omh hay gì vậy? tụ C2 là tụ gốm hay tụ giấy?em thay bằng tụ giấy 220uf được không?
                    R7: 820 or 1k
                    C2: tụ j cũng dc, không phân cực càng tốt, C = 220uF là ok
                    .

Comment

• E lam IT nhưng cũng nghiện món Đi Ai Oai này
                      hnay đi làm kiếm được mấy con tụ này các bác nhận xét hộ E.
                      treo ở xe đi có mấy người thấy bảo cũng là Tàu thôi ko biết thế nào.
                      Click image for larger version

Name:	IMG_0189.jpg
Views:	2
Size:	71.6 KB
ID:	1376025
                      Click image for larger version

Name:	IMG_0191.jpg
Views:	2
Size:	58.3 KB
ID:	1376026
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi nguoihp Xem bài viết
                        E lam IT nhưng cũng nghiện món Đi Ai Oai này
                        hnay đi làm kiếm được mấy con tụ này các bác nhận xét hộ E.
                        treo ở xe đi có mấy người thấy bảo cũng là Tàu thôi ko biết thế nào.
                        [ATTACH=CONFIG]62811[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]62812[/ATTACH]
                        hàng ngon!!!

Comment

• Thanks bác đã cho ý kiến. E cũng mua ở đồng nát thôi giá rẻ các bác khồng tin đâu 5 quả đấy nặng 1.67Kg = 5 vạn tiền Việt Nam
                          đọc mấy bài bác trả lời nhiệt tình lắm. E đọc diễn đàn nhiều nhưng thấy cũng chỉ được mấy người thôi
                          E đang tính lắp cái mạch post bên thread này
                          Nghiên cứu , lắp ráp Ampli công suất 1Kw - Page 19
                          khi nào E làm + làm đến đâu E sẽ post lên. Hy vong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp những chỗ khúc mắc ạ
                          Bác nào máu thì làm cùng cho vui ạ
                          Thanks & Best regards
                          Last edited by nguoihp; 26-03-2013, 01:39.
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi nguoihp Xem bài viết
                            Thanks bác đã cho ý kiến. E cũng mua ở đồng nát thôi giá rẻ các bác khồng tin đâu 5 quả đấy nặng 1.67Kg = 5 vạn tiền Việt Nam
                            đọc mấy bài bác trả lời nhiệt tình lắm. E đọc diễn đàn nhiều nhưng thấy cũng chỉ được mấy người thôi
                            E đang tính lắp cái mạch post bên thread này
                            Nghiên cứu , lắp ráp Ampli công suất 1Kw - Page 19
                            khi nào E làm + làm đến đâu E sẽ post lên. Hy vong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp những chỗ khúc mắc ạ
                            Bác nào máu thì làm cùng cho vui ạ
                            Thanks & Best regards
                            Mua tới những 5 vạn VND cơ à! thế thì hơi bị đắt nếu mua giá ở phế liệu . nhưng vẫn còn rẻ hơn bèo so với giá trên thớt bác à! cái tụ của hãng Philip thì xài đến bao giờ mới hư được nó, nhì nó xấu xí thô kệch thế thôi chứ bền phải biết, 20 năm nó vẫn cứ thế!

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              Nguồn tự quấn cho rẻ bạn ạ .. Mình đi đồng nát .. làm cái fe xuyến về tập tạ đây
                              lão nông o chỗ nào quảng ninh vậy ? lão đã quấn cái biết thế đó chủa tôi cũng đang quấn 1 cái như vậy mua hết 7 lạng dây đồng 1mm quấn sơ cấp quấn thứ cấp đang quấn ko biết lấy dây bao nhiêu thì phai?
                              Tettsu

Comment

• Có bác nào ở Hải Phòng biết chỗ bán film cảm quang hay chất cảm quang chỉ giúp E với.
                                E thấy phương pháp làm mạch in này hay hơn bàn là. chỉ cần in film âm bản 1 lần.
                                E đi hỏi mấy hàng ở quanh chợ sắt + sinh minh cũng ko có
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X