Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em làm mach khuếch đai âm thanh cấp cho 4 hearphone âm thanh chất lương cao với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em làm mach khuếch đai âm thanh cấp cho 4 hearphone âm thanh chất lương cao với

em muốn làm 1 mach khuếch đai âm dùng nguồn 12v tín hiêu vào lấy từ máy mp3 và mún ra 4 hearphone do ở nhà tro mở nhac to quá nên 4 thằng quyết đinh nghe bằng hearphone cho đã seach sơ trên google và trên diễn đàn mình thì thấy có rất nhiều loai vây mấy bác cho em hỏi mình dùng ic nào thì cho chất lương âm tốt nhất và nếu có lòng cho em cái sơ đồ mach lun để đỡ phải đoc datasheet
    cảm ơn các bác
    cảm ơn các bác
    chúc các bác vui vẻ

tda 2030 làm datasheet ngõ ra nối song song vào 4 cái jack 3.5mm đảm bảo nghe to
    .

Comment

Ban dung 4 mach 4558 di 4 volume rieng re tieng ngh kha hay ng 12v

Comment

Nguyên văn bởi huyhoang Xem bài viết
        em muốn làm 1 mach khuếch đai âm dùng nguồn 12v tín hiêu vào lấy từ máy mp3 và mún ra 4 hearphone do ở nhà tro mở nhac to quá nên 4 thằng quyết đinh nghe bằng hearphone cho đã seach sơ trên google và trên diễn đàn mình thì thấy có rất nhiều loai vây mấy bác cho em hỏi mình dùng ic nào thì cho chất lương âm tốt nhất và nếu có lòng cho em cái sơ đồ mach lun để đỡ phải đoc datasheet
        cảm ơn các bác
        Bạn làm 1 cái to hơn "dập" lại

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
        tda 2030 làm datasheet ngõ ra nối song song vào 4 cái jack 3.5mm đảm bảo nghe to
        to đền nỗi headphone bốc khói luôn hả bác

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
        Ban dung 4 mach 4558 di 4 volume rieng re tieng ngh kha hay ng 12v
        làm theo bác huytrandang là chuẩn!

Comment

headphone thì nên dùng con opamp nào tốt một tí, không lại rè chết
          SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
            headphone thì nên dùng con opamp nào tốt một tí, không lại rè chết
            Sao lại rè vậy bác? em nghĩ opamp chỉ ảnh hưởng "hay/dỡ". Rè là do trở kháng của tai nghe và trở kháng ra của opamp chưa phù hợp hoặc do hệ số khuếc đại của opamp quá lớn nên t/h méo xẹo

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
              Bạn làm 1 cái to hơn "dập" lại

to đền nỗi headphone bốc khói luôn hả bác

làm theo bác huytrandang là chuẩn!
              4 cái head phone, loại thường thì trở kháng cao, loại xịn, trở kháng thấp hơn, nghe bass rất mạnh và chắc, loại tốt ăn dòng mạnh hơn, dù thường hay xịn thì với 4 cái như thế mà đấu // vào 4558 hay 5532 là lẹt ẹt ngay, trở kháng ra 4head thì nhỏ, trở kháng amp thì lớn hơn,1 cái head thì ok, 4 cái đấu // bạn làm đi rùi biết, TDA2030 20W, nhưng bạn phải biết vặn volume cho vừa nghe, cs IC cao hơn 4 head nhiều, nhưng dư thì tốt, dòng ra k lo bị thiếu, khó chết IC, bền mà chất âm nghe cũng khá hay
              Còn việc headphone mà bóc khói thì nói cho rõ, có ai vặn Volume lên quá cao như thế mà nghe vậy k, chỉnh làm sao nghe vừa đủ là ok, thử đeo head mà vặn volume cho nó bóc khói xem cái lỗ tai của mình còn không bạn lvhn, nói thì phải suy nghĩ 1 chút.
              .

Comment

Nguyên văn bởi huyhoang Xem bài viết
                cảm ơn các bác
                Mach nay la kd tai nghe o dau cd neu ban chua tim duoc thi luc nao ranh m se ve lai roi pos len sau can co them mach chinh bass treb co kd dam bao nghe da luon(nghe han bang tai nghe chum dau luon)

Comment

cậu làm 2 con tda2822 âm mono cho 4 out line rồi...khỏi lo mấy vấn đề trên..mà nguồn 3-15V có thể chạy =pin => cơ động

Comment

Ban ay dung 4 tai nghe ma han la fai stereo roi 4 mach co 8 kenh cho phep dieu chinh tuy thich dung dios cua nguon may tinh de nan dong va 1 doi tu 4700/25v la ok roi

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                      cậu làm 2 con tda2822 âm mono cho 4 out line rồi...khỏi lo mấy vấn đề trên..mà nguồn 3-15V có thể chạy =pin => cơ động
                      làm 1 con là đủ rùi, nó là IC 2 ngõ mà, 1 con là có L-R rùi, đấu 4 cái Head // vào. xài nguồn 3-15 là tuyệt vời
                      mỗi head có volume riêng rồi nếu k có thì mắc biến trở 1k vào thôi
                      .

Comment

nếu tai nghe tốt thì dùng opamp tốt 1 tí, không nghe nhạc lossless lại ra nhạc chất lượng =128kbs thì hơi bực
                        SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                          4 cái head phone, loại thường thì trở kháng cao, loại xịn, trở kháng thấp hơn, nghe bass rất mạnh và chắc, loại tốt ăn dòng mạnh hơn, dù thường hay xịn thì với 4 cái như thế mà đấu // vào 4558 hay 5532 là lẹt ẹt ngay, trở kháng ra 4head thì nhỏ, trở kháng amp thì lớn hơn,1 cái head thì ok, 4 cái đấu // bạn làm đi rùi biết, TDA2030 20W, nhưng bạn phải biết vặn volume cho vừa nghe, cs IC cao hơn 4 head nhiều, nhưng dư thì tốt, dòng ra k lo bị thiếu, khó chết IC, bền mà chất âm nghe cũng khá hay
                          Còn việc headphone mà bóc khói thì nói cho rõ, có ai vặn Volume lên quá cao như thế mà nghe vậy k, chỉnh làm sao nghe vừa đủ là ok, thử đeo head mà vặn volume cho nó bóc khói xem cái lỗ tai của mình còn không bạn lvhn, nói thì phải suy nghĩ 1 chút.
                          - Như hướng dẫn của bác huytrandang là dùng mỗi opamp cho 1 tai nghe đó bác.
                          - Tai nghe xịn hay dõm em không biết (vì chưa có cơ hội dùng thử tai nghe xịn). Trở kháng điện trở thường của tai nghe là khoảng 30ohm/ch. Bass mạnh hay yếu phụ thuộc 1 phần vào tiết diện dây quấn coil, vị trí coil, màng, vỏ của tai nghe và phần còn lại phụ thuộc vào tín hiệu âm thanh.
                          - Tiết diện dây quấn coil của tai nghe rất bé nên khi bị cháy không ảnh hưởng gì đến tai ta cả và còn có vỏ bao bọc của tai nghe nữa. Em không suy nghĩ phức tạp sâu xa, chỉ biết nhìn cái trước mặt mình mà thôi.

Chúc vui!

Comment

các bác gửi e xin sơ đồ 4558 ghép với 2030 được không ạ? thanks các bác nhiều
                            [MENTION][/MENTION]TRẦN TĂNG CƯỜNG

Comment

[QUOTE=mylady92;649485]các bác gửi e xin sơ đồ 4558 ghép với 2030 được không ạ? thanks các bác nhiều[/bQUOTE]

Ban vao trang thao luan lam loa sieu tram co rat nhieu ban tham khao tai day ung mach nao lam mach day

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhoang Tìm hiểu thêm về huyhoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X