Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi chỗ mua gân loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi chỗ mua gân loa

Em có mấy cái loa bị hư gân do thời gian, do loa cũng thuộc loại bình thường nên mua tự thay. Hiện đã tách được gân ra khỏi màng loa và đo đường kính (vòng ngoài) ~ 120mm và loại khác là ~ 200mm. Gân này dạng cao su cứng, e ra chợ trời tìm các hàng thì đều ko có loại bằng cao su, chỉ có loại gần mềm. Vẫn biết là gân là linh kiện ảnh hưởng đến chất lượng loa nhất nhưng loại gân mềm khi dán khó hơn loại gân cao su.
    Bác nào biết nơi bán gân cao su xin chỉ giúp em, ngoài ra do màng loa màu trắng nên em đang ko tìm được keo để dán. Nếu dùng keo con chó thì với tay nghề của em chắc sẽ dính lem nhem vàng khè lên màng loa mất

Gân là cái viền màng loa à nếu vậy thì không có chỉ có viền vải là có sẵn thôi với loại viền cao su này tôi thấy thợ sửa thường thay bằng mouse mỏng 2-3 ly màu trắng hoặc đen nếu bạn kiếm được tấm cao su thì dùng cao su ..
    Trước tiên thợ lấy miếng mouse ướm thử lên màng loa và thân kim loại chỉnh bề rộng sao cho nó cong vồng lên vừa ý rồi thì cắt thành dải dài có bề rộng vừa can dán vào màng giấy trước vành kim loại sau khúc cuối cắt vừa giáp mí đầu chứ không chồng lên .
    Keo thì thợ pha loãng chứa vào cái lọ thuốc nhỏ mắt mũi khi dùng chấm cái đầu lọ vào rồi xoay tay vòng quanh thế là có 1 lớp keo mỏng và đều không lem chảy .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Gân là cái viền màng loa à nếu vậy thì không có chỉ có viền vải là có sẵn thôi với loại viền cao su này tôi thấy thợ sửa thường thay bằng mouse mỏng 2-3 ly màu trắng hoặc đen nếu bạn kiếm được tấm cao su thì dùng cao su ..
      Trước tiên thợ lấy miếng mouse ướm thử lên màng loa và thân kim loại chỉnh bề rộng sao cho nó cong vồng lên vừa ý rồi thì cắt thành dải dài có bề rộng vừa can dán vào màng giấy trước vành kim loại sau khúc cuối cắt vừa giáp mí đầu chứ không chồng lên .
      Keo thì thợ pha loãng chứa vào cái lọ thuốc nhỏ mắt mũi khi dùng chấm cái đầu lọ vào rồi xoay tay vòng quanh thế là có 1 lớp keo mỏng và đều không lem chảy .
      Ko rõ pha loãng keo bằng gì được nhỉ ? Em cũng đọc đâu đó là pha loãng keo con chó nhưng ko biết dùng gì để pha loãng nó ra.

Comment

Nguyên văn bởi gacon_vn Xem bài viết
        Ko rõ pha loãng keo bằng gì được nhỉ ? Em cũng đọc đâu đó là pha loãng keo con chó nhưng ko biết dùng gì để pha loãng nó ra.
        Dùng xăng bạn ạ. chúc thành công.

Comment

Về tác giả

Collapse

gacon_vn Tìm hiểu thêm về gacon_vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X