Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chuyển loa 5.1 về 2.1??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chuyển loa 5.1 về 2.1??

Hiện đang có 1 em SOUNDMAX B30 cũ mất mất 1 loa center

Đặc điểm sản phẩm
    Model: B-30
    Nhà sản xuất: Soundmax
    Hệ thống loa: 5.1 kênh
    • The total capacity
    • 105W (RMS)
    • · Subwoofer: 5.25 ", 30W (RMS).
    • · Satellite speaker: 3 "+ 1.5", 15W (RMS) x 5
    • Frequency Response
    • · Subwoofer: 20Hz-200Hz.
    • · Satellite Speakers: 200Hz ~ 20KHz.
    • Noise Ratio S / N:> 75dB

Do quan điểm của em từ thời dùng logitech z5500, thấy nghe nhạc chán ơi là chán, dù nó có chế độ 2.1 , xem phim chơi game khỏi bàn quá ngon. Nhưng do là chơi tạp nên em thấy loa 2.1 xem phim cũng tạm ổn, nhưng nghe nhạc khác hoàn toàn ngon hơn 5.1

Nay định chế bộ 4.1 ( do mất loa center nên thành 4.1) thành 2.1, định kiếm 1 bộ khuyếch đại về về chế thành 2.1, vứt hết mạch công xuất cũ đi

Nên ace tư vấn cách độ em nó thành 2.1 giúp em với

Không biết có ổn không, có cải thiện được chất âm không???

P/s: mặc định em nó đang dùng mấy em tda2030 và biến áp đối xứng 12v

Thank you

Bác tuyenda1985
    Theo em thấy thì bộ loa 4.1 của bác sẽ phải hay hơn 2.1 chứ sao bác so vậy được. (Em xét cùng chính hãng soundmax nhé)
    còn việc bác nghe và cảm nhận nó không hay bằng dàn 2.1 thì không biết bác so với 2.1 loại nào và hãng nào thôi, lý do không hay bằng thì có lẽ do bác dùng lâu rồi dẫn tới loa không còn êm như ban đầu, mạch công suất không đủ tải cho loa làm âm thanh không hay, và lý do hay gặp nhất là cọng cáp tín hiệu audio, bác sài cáp kém chất lượng hay lâu ngày sẽ bị đứt, chạm đường tín hiệu làm chất âm bị nhiễu, méo... Làm âm không hay, và vô số lý do khác. Chứ theo em đánh giá thì cùng 1 hãng dĩ nhiên cái nào xịn hơn và chất hơn (về giá, cấu hình, casu tạo....) thì sẽ tốt hơn. ( tốt này em không đánh giá về độ bền nhé và không có ý là 100% đâu, vì đôi khi xuất xưởng vẫn còn có lỗi nhẹ mà dùng nhiều sẽ phát sinh mà)
    Em nghĩ bác nên kiểm tra kỹ lại xem âm thanh không hay do cái gì đã nhé! (Thử cáp khác, loa và mạch cô ng suất ...)
    Em nghĩ vậy, không biết các bác có đồng ý với quan điểm của em không ạ.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
      Bác tuyenda1985
      Theo em thấy thì bộ loa 4.1 của bác sẽ phải hay hơn 2.1 chứ sao bác so vậy được. (Em xét cùng chính hãng soundmax nhé)
      còn việc bác nghe và cảm nhận nó không hay bằng dàn 2.1 thì không biết bác so với 2.1 loại nào và hãng nào thôi, lý do không hay bằng thì có lẽ do bác dùng lâu rồi dẫn tới loa không còn êm như ban đầu, mạch công suất không đủ tải cho loa làm âm thanh không hay, và lý do hay gặp nhất là cọng cáp tín hiệu audio, bác sài cáp kém chất lượng hay lâu ngày sẽ bị đứt, chạm đường tín hiệu làm chất âm bị nhiễu, méo... Làm âm không hay, và vô số lý do khác. Chứ theo em đánh giá thì cùng 1 hãng dĩ nhiên cái nào xịn hơn và chất hơn (về giá, cấu hình, casu tạo....) thì sẽ tốt hơn. ( tốt này em không đánh giá về độ bền nhé và không có ý là 100% đâu, vì đôi khi xuất xưởng vẫn còn có lỗi nhẹ mà dùng nhiều sẽ phát sinh mà)
      Em nghĩ bác nên kiểm tra kỹ lại xem âm thanh không hay do cái gì đã nhé! (Thử cáp khác, loa và mạch cô ng suất ...)
      Em nghĩ vậy, không biết các bác có đồng ý với quan điểm của em không ạ.
      Altec Lansing MX 5021 or Logitech Z5500

Z5500 xem phim chơi game khỏi phải nói quá đỉnh, nhưng nghe nhạc thì nản luôn
      5021 nghe nhạc một trời một vực với z5500 và xem phim khá ok

Comment

Loa 2-0 hay 2-1 , 5-1 chỉ khác ở số lượng loa và nguồn tín hiệu nên muốn 2-1 thì chỉ cần dùng 3 loa và 3 phần công suất đủ cho 3 loa đó thôi có gì mà phải tính , thay đổi trị số tụ , trở ở phần pre amp cho chất âm hợp tai mình ..

Comment

mình muốn mua điểu khiển của loa SOUNDMAX B30. không biết có cao thủ nào biết chỉ dùm với . Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyenda1985 Tìm hiểu thêm về tuyenda1985

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X