Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Loa cắm điện khó lên là hiện tượng gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Loa cắm điện khó lên là hiện tượng gì?

Xin chào anh chị diễn đàn,

Mình có 1 loa Fenda T-200X, khi cắm điện không lên, phải bật công tắc nguồn phía sau lên xuống nhiều lần loa mới lên nguồn, khi lên nguồn rồi loa hoạt động bình thường.
    Vậy xin hỏi loa gặp hiện tượng gì? Cần sửa thế nào ạ?

Xin cảm ơn anh chị.

Đơn giản thôi bạn. Có thể do sài lâu, điều kiện bảo quản k tốt nó bị hư tiếp điểm công tắc, khi bấm nó khó đóng được tiếp điểm nên khó mở nguồn.
    giải pháp tháo ra thay công tắc xem thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
      Đơn giản thôi bạn. Có thể do sài lâu, điều kiện bảo quản k tốt nó bị hư tiếp điểm công tắc, khi bấm nó khó đóng được tiếp điểm nên khó mở nguồn.
      giải pháp tháo ra thay công tắc xem thôi.
      Mình đang tạm nghi ngờ khối mạch nguồn bị khô tụ.

Lúc găm điện liên tục mà tắt đi, bật lại trong khoảng 2-3 phút thì nó ko bị sao bạn ạ.
      Ngặt nỗi ở quê mình không có đồ để thay, không biết quá thời hạn bảo hành rồi mang ra hãng họ có sửa tính phí được không nhỉ?

Bạn có cao kiến gì thêm không?

Comment

Hi b nói thế thì khó rồi, ở quê thiếu thốn đồ làm thì chỉ có sắm cây mỏ hàn, chì hàn và đi mua phế liệu ve chai ý để kiếm cái thay, chứ khó quá thì chịu.
        Còn việc hãng sửa có tính phí thì khá cao, cái nữa là ngày nay ktv của hãng cũng k còn nhiều như xưa, đa phần về hãng là thay ic, mạch, main... Còn sửa thực thì e là hơi ít. Nếu muons thì tự tháo ra xem mạch đã bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

DH2016 Tìm hiểu thêm về DH2016

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X