Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mod loa - Chia sẻ kinh nghiệm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cái phân tần này coi vậy mà chua lắm hồi xưa đồ hiếm tôi nghiên cứu để làm hàng loạt làm hoài không xong được cái này lại hỏng cái kia nên chán . Hồi xưa loa hiếm và đắt ai có thường giữ kỹ lắm cái nào có lổ thoát thường thì họ bọc 1 gói băng phiến ở sau cái mặt vải để ngừa gián , công nhận hồi trước nhiều loa tiếng thiệt hay giờ tôi cũng muốn cặp loa Pionneer CS 88 A mà cũng không tiền cặp này có cái mid nghe nhạc vàng hết ý luôn .

Comment

NGhe bác nói cái Pionneer CS 88 nghe hay em cũng adua 1 chút, gởi lên cái hình.
      Attached Files
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Có phải loa này có hai nút chỉnh phụ đúng k hai bác e đang onl bằng đt k xem được hình

Comment

Loa này 2 cái mid và treble nó kêu to lắm nên mới có 2 biến trở sau lưng để chỉnh to nhỏ tùy theo dùng amp loại gì . Xem mạch phân tần của nó thật là đầy đủ cuộn dây , tụ điện trở nhưng chỉ hợp với loa của nó thôi gắn loa khác vào nghe dở ẹt .

Comment

Hôm rồi cậu e mua đôi pioneer có hai nút chỉnh trước mặt . gân loa màu vàng . e nhớ hình như cũng CS 88 mà thấy bảo hơn 5tr . bác nx xem có sịn k hay lại cọp .đánh bằng amp kenwook chạy stk nghe bass cũng ấm lắm

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
              Có phải loa này có hai nút chỉnh phụ đúng k hai bác e đang onl bằng đt k xem được hình
              Hai cái đó là LPAD, dùng để điều chỉnh dải thông.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

vậy e bỏ qua hai cái nút chỉnh đó được k ah bác

Comment

[QUOTE=tepriu;778440
                  C thì em có sẵn chỉ có cái L là không có sẵn, phải đi kiếm để làm cho thỏa mãn mới được.
                  [/QUOTE]
                  Vãi bác so sánh há há
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

Hôm rồi cậu e mua đôi pioneer có hai nút chỉnh trước mặt . gân loa màu vàng . e nhớ hình như cũng CS 88 mà thấy bảo hơn 5tr . bác nx xem có sịn k hay lại cọp .đánh bằng amp kenwook chạy stk nghe bass cũng ấm lắm
                    Loa CS 88 A tôi nói là trước 75 nên nút chỉnh sau , nút chỉnh trước là sau 75 là hảng nó làm lại một mẫu loa được đánh giá cao nên vẫn là loa xịn loại này loa bass mảng nó có viền nhún cong nên tiếng bass mềm và sâu nếu muốn tiếng dập hơn thì dùng loại 88 trơn màng loa màu đen . CS88A + amp STK nghe nhạc vàng tuyệt cú mèo .

Comment

Ok bác .amp chạy stk là của e .để e tư vấn ông cậu sắm 1 chiếc .à mà theo bác thì đôi loa này dùng amp có cs k bao w .e thấy sau loa ghi 100w thì phải .còn amp của e ghi là 200w cs chạy 2 con stk 2040 hay 2050 gì đó e k nhớ vì tháo ra có mỗi lần

Comment

Cái L của nhà này có xấu không các bác? Đôi khi mình thấy thỏa mãn he he he

Ông nào bảo lõi này không tuyến tính giơ tay! Đo kiểm rồi hãy comment
                        Last edited by phuong.hng; 14-09-2013, 06:03.
                        By three methods we may learn wisdom:
                        First, by reflection, which is noblest;
                        Second, by imitation, which is easiest;
                        and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                          Loa CS 88 A tôi nói là trước 75 nên nút chỉnh sau , nút chỉnh trước là sau 75 là hảng nó làm lại một mẫu loa được đánh giá cao nên vẫn là loa xịn loại này loa bass mảng nó có viền nhún cong nên tiếng bass mềm và sâu nếu muốn tiếng dập hơn thì dùng loại 88 trơn màng loa màu đen . CS88A + amp STK nghe nhạc vàng tuyệt cú mèo .
                          Mình đang dùng cặp Pioner 180 III chạy với Amply Technics V8 . nghe nhạc vàng mình có cảm giác tiếng hơi khô ...Các bạn tư vấn giúp mình với ...cặp loa trên mình chơi với Amply nào thì hợp ( cặp loa trên mình chỉ dùng để nghe nhạc vàng ) Cám ơn các bạn nhé..!

Comment

Ok bác .amp chạy stk là của e .để e tư vấn ông cậu sắm 1 chiếc .à mà theo bác thì đôi loa này dùng amp có cs k bao w .e thấy sau loa ghi 100w thì phải .còn amp của e ghi là 200w cs chạy 2 con stk 2040 hay 2050 gì đó e k nhớ vì tháo ra có mỗi lần
                            Đời trước thì 80 W đời sau 100 W , số ghi đằng sau amp thường là công suất tiêu thụ không phải công suất mạch nhưng chừng đó cũng đủ đánh cặp loa này rồi .

Comment

Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
                              Mình đang dùng cặp Pioner 180 III chạy với Amply Technics V8 . nghe nhạc vàng mình có cảm giác tiếng hơi khô ...Các bạn tư vấn giúp mình với ...cặp loa trên mình chơi với Amply nào thì hợp ( cặp loa trên mình chỉ dùng để nghe nhạc vàng ) Cám ơn các bạn nhé..!
                              Loa màng đen thiên về bass , treble ít mid và amp dùng sò cũng thế nên tiếng hơi khô khi nghe nhạc vàng , dùng amp xài IC hay amp cục không có pre tiếng bớt khô hơn nên phải tùy theo gu của mình mà chọn amp + loa .

Comment

Em có 2 cái loa Hồng Kì d= 20mm ko thùng để nghe chơi dùng TDA7294 đít loa ghi 110W chắc là chém. khi vặn volume to + trầm lớn thì màng loa run bần bật + dây dẫn vào cuộn dây va chạm vào màng nghe rất khó chịu . có mạch Pre Amp mà âm trầm ko sâu mọi người chỉ giúp em cách cải thiện với

Comment

Về tác giả

Collapse

tepriu Tìm hiểu thêm về tepriu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X