Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giup em cái amly chạy 4 sò.role ngắt iên tục

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giup em cái amly chạy 4 sò.role ngắt iên tục

hiện tượng là khi mở volum lớn lên thì role ngắt,còn mở vừa thì đc.chạy 2 con D718 và 2 B688

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
    hiện tượng là khi mở volum lớn lên thì role ngắt,còn mở vừa thì đc.chạy 2 con D718 và 2 B688
    role ngắt thì kiểm tra mạch so sánh , bảo vệ điều khiển rơ le ... quá biên độ thì nó ngắt , cân chỉnh lại !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Bạn dò từ 2 đường ra loa OP.out sẽ có 2 con điện trở tầm 22k về mạch bảo vệ , bạn tăng trị số trở này lên khoảng 47k là đc

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
        Bạn dò từ 2 đường ra loa OP.out sẽ có 2 con điện trở tầm 22k về mạch bảo vệ , bạn tăng trị số trở này lên khoảng 47k là đc
        mình thay rồi vẫn vậy bạn ak.

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
          xem lại mạch âm sắc đưa vào công suất.
          bạn nói rõ hơn đc k?mình hơi gà.cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
            Chắc bạn có đồng hồ đo áp chứ gì , bạn đặt que đen vào mass (vỏ máy kim loại ) để thang đo 10vdc, đưa que đỏ vào ngõ ra loa tại bo mạch công suất , đo từng kênh riêng, bạn văn volume lớn dần lên , đo kênh trái , rồi qua kênh phải , kênh nào mà khi chỉnh âm thanh lớn mà kim vọt lên khoảng 1 v là kênh đó bị hư , bạn gỡ bo đó ra và kiểm tra lại tầng thúc , tầng khuếch đại đầu (nếu là cặp vi sai) hoặc chạy bằng IC thì thay thử IC4558 này , cũng kiểm tra kỹ phần nguồn cho IC (nếu có IC) phân cực bị sai , nên khi biên độ vào lớn làm sò chạy bị lệch, có áp DC ra loa , làm mạch bảo vệ hoạt động .

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X