Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12VDC công suất cực lớn.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampli 12VDC công suất cực lớn.

mình đang cố tìm một mạch ampli sử dụng nguồn xe máy mà tạo ra công suất lớn nhất có thể bác nào có cho mình 1 cái nha. thanks

Nguyên văn bởi buuthacha2 Xem bài viết
    mình đang cố tìm một mạch ampli sử dụng nguồn xe máy mà tạo ra công suất lớn nhất có thể bác nào có cho mình 1 cái nha. thanks
    Nguồn DC to Dc:
    Attached Files
    Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

Mạch ampli cho mỗi kênh:
      Lắp xong bộ này bạn đánh loa sub 20cm gắn dưới yên và mod hai cái kính chiếu hậu có tích hợp loa treb thạch anh Thunder, loa MID gắn ở cốp phía trước hay ở hốc bửng...xe của bạn đã trở thành chiếc xe ..."khủng khiếp' nhất trên đường phố!
      Attached Files

Comment

cảm on bác nhiu nha. không biết cái mạch trên công suất bao nhiêu nửa?. em cần 1 cai co công suất lớn nhất có thể có mà nguồn 12vDC cung cấp được.

Comment

Nguyên văn bởi buuthacha2 Xem bài viết
          cảm on bác nhiu nha. không biết cái mạch trên công suất bao nhiêu nửa?. em cần 1 cai co công suất lớn nhất có thể có mà nguồn 12vDC cung cấp được.
          Cỡ 100W trên tải 4 Ohm, hai mạch stereo được cỡ 200W
          nhiu đây cũng đủ ..."teo" cái bình accu trên xe bạn rồi!
          hay để mình thiết kế hộ bạn cái amp 1000W, dòng điện cực đại qua nó là 100A, nếu bạn cho hát hết công suất thì cái bình 12V10Ah của bạn hết trong vòng ...6 phút!
          Giỡn chơi vậy thôi chứ bình phóng dòng điện gấp 10 dòng danh định liên tục cho đến hết điện thì vài lần sạc cũng bán ve chai được rồi!
          Last edited by Green_Age; 19-12-2008, 14:58.

Comment

bác Green_Age này chơi hiểm thật, thiết kế cho em nó cái mạch này thì ra đường phải tránh xa vì :
            - Âm thanh quá lớn lên đến 100W rễ gây kích động cho giới trẻ
            - Nguồn +/- 50V đối với xe gắn máy '' nhỏ gọn - chế hòa khí, dây dẫn nhiên liệu để trần'' rễ bắt lửa ảnh hưởng đến người già, phụ nữ và trẻ em
            Đôi điều tham khảo!
            Trần Duy Phong
            Mobile : 01699470568
            Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
              bác Green_Age này chơi hiểm thật, thiết kế cho em nó cái mạch này thì ra đường phải tránh xa vì :
              - Âm thanh quá lớn lên đến 100W rễ gây kích động cho giới trẻ
              - Nguồn +/- 50V đối với xe gắn máy '' nhỏ gọn - chế hòa khí, dây dẫn nhiên liệu để trần'' rễ bắt lửa ảnh hưởng đến người già, phụ nữ và trẻ em
              Đôi điều tham khảo!
              Chiếc xe "khủng khiếp" nhất đường phố mà bạn, hy vọng chỉ là tham khảo cho các bạn thôi!
              Mình cũng từng chứng kiến xe hơi độ âm thanh không an toàn bốc khói may mà mình vồ kịp bình chữa lửa nên "hiệu quả" không cao lắm!

Comment

Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                Mạch ampli cho mỗi kênh:
                Lắp xong bộ này bạn đánh loa sub 20cm gắn dưới yên và mod hai cái kính chiếu hậu có tích hợp loa treb thạch anh Thunder, loa MID gắn ở cốp phía trước hay ở hốc bửng...xe của bạn đã trở thành chiếc xe ..."khủng khiếp' nhất trên đường phố!
                ban có mạch ráp bằng IC không, chứ ráp bằng Tran cồng kềnh quá, với lại lắp không chuẩn dễ bị méo tiếng lắm.

Comment

Nguyên văn bởi me dien tu Xem bài viết
                  ban có mạch ráp bằng IC không, chứ ráp bằng Tran cồng kềnh quá, với lại lắp không chuẩn dễ bị méo tiếng lắm.
                  Ở Nhật Tảo bán amp 12VDC ráp sẳn bằng IC với giá 140K/bộ, bạn tậu về gắn thử lên xe rồi biết cái nào "chuẩn" hơn cái nào hehe

Comment

Tuần sau các bạn sẽ có dịp chứng kiến một cabin xe tải Huyndai 5ton ở Q7 với hai mạch công suất trên...để xem khi bấm kính lên hết chúng sẽ lọt thứ âm thanh gì ra ngoài!

Comment

gửi Green-age
                      bạn có thể cho biết các thông số của cuộn dây ba xung vàlõi ferit trong mạch dổi nguồn 12v-+/-50v không? các trị số linh kiện trên mạch có chính xác không?
                      mình đang muốn lắp thử cả phần công suất luôn.
                      rất mong bạn giup đỡ.cảm ơn.
                      nguyenthanh9

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                        gửi Green-age
                        bạn có thể cho biết các thông số của cuộn dây ba xung vàlõi ferit trong mạch dổi nguồn 12v-+/-50v không? các trị số linh kiện trên mạch có chính xác không?
                        mình đang muốn lắp thử cả phần công suất luôn.
                        rất mong bạn giup đỡ.cảm ơn.
                        nguyenthanh9
                        Biến thế xung phải làm theo thực nghiệm khi hoàn cảnh kỹ thuật không cho phép ta chọn lựa nhiều bạn ạ!
                        Thường bạn quy định số vòng/vôn rồi điều chỉnh lại cho tối ưu, thí nghiệm này cũng rất bổ ích cho bạn!
                        Hy vọng bạn sẽ thành công ngay sau vài lần điều chỉnh!
                        Thanks

Comment

Tuần sau các bạn sẽ có dịp chứng kiến một cabin xe tải Huyndai 5ton ở Q7 với hai mạch công suất trên...để xem khi bấm kính lên hết chúng sẽ lọt thứ âm thanh gì ra ngoài!
                          Chắc đầu tiên là lọt mấy tấm kính ra, rồi âm thanh ra, rồi mọi người trong xe phóng vọt ra. Mình chỉ đoán được thế. . . Còn thực tế . . . Chưa biết

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                            Chắc đầu tiên là lọt mấy tấm kính ra, rồi âm thanh ra, rồi mọi người trong xe phóng vọt ra. Mình chỉ đoán được thế. . . Còn thực tế . . . Chưa biết
                            Qua chơi ko bạn? Nó chỉ lọt tiếng ùng ùng ra ngoài như sport hai cửa mui kín à
                            Last edited by Green_Age; 21-12-2008, 11:08.

Comment

Qua chơi ko bạn? Nó chỉ lọt tiếng ục ục ra ngoài như sport hai cửa mui kín à
                              Xe sport, chắc là khác với xe tải rồi. Có lần mình đi ngoài đường mà hoảng hồn tưởng đang lọt vô dancing vì một chiếc xe du lịch chạy đến phía sau mình, nhạc ình ình. . . hết hồn luôn. k.h.à.... vậy đó.

Comment

Về tác giả

Collapse

buuthacha2 Tìm hiểu thêm về buuthacha2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X