Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
    bạn xem trên thân loa có tên ji ko?loa của bạn chắc it ng dùng nên search ko thấy
    tên của nó là: technics 20pls05 còn các thông số khác thì thấy mờ mờ hok quan trọng.
    mình hỏi chỗ đóng thùng loa trên đường 777 trong khu nhật tảo.
    mình úp vài ảnh lên anh em xem thử rùi cho ý kiến sử lí nó giùm nha. hùi xưa ba mình nhặt được trên biển về(loa) + ampli nhật nghe nhac cũng hay nhưng hok bik hát karaoke được hok.
    thank you! các pác nhiều. nếu được mời các 1 chầu cafe hjhjhjhj
    à cái ảnh kia hình như là mạch phân tần bass_trebe nhưng mà mình làm mất 1 cái rùi hok bik làm sao!!!!!
    Attached Files
    Last edited by indiantaro00; 31-08-2010, 22:41. Lý do: hic sao hok ai noi' j` het vay troi` help me dj!!!!!
    dh08td.22web.net

Comment

• Cái loa trên làm sub ok vi nó là loa bass 20cm và đít lại có hẳn 2 cục nam chân làm loa sub chắc sẽ hay.
      Cái ảnh đầu tiên đúng là mạch phân tần bass trebe rồi, nếu bị mất một vế thì bạn kiếm linh kiện như mạch còn lại rồi làm lấy cũng được thôi.
      Còn hát karaoke thì bạn thử hát xem nó nghe có được không.

Comment

• Em vùa làm xong mach phân tâng cho bass lay vom ra ðo nguôn câp cho mach thâý áp + = 13v mà áp - lên 14 thê thì ic tl082 cua em co làm sao ko sau dó em do áp ngõ ra tân 30vac hjc chac là ic em cháy rôì
        |

Comment

• i' minh` la` lam` sao bik cong suat' cua~ no' nhu the' nao`? cai' loa do' hok thay' ghi thong so ki thuat.
          Với lại theo bạn mình nên dùng ic hay ráp sò cho nó hay!!!
          thank!
          dh08td.22web.net

Comment

• cách xác định công suất loa ban qua đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=34197&page=2
            còn theo mình bạn nên dùng IC sẽ rễ lắp hơn đối với những người mớ cầm mỏ hàn! Dùng sò kinh nghiệm và tay nghề thấp khéo bốc khói hết ấy chứ, Với mình nghe IC cũng thấy hay mà( tai châu nên vậy, hehe)
            Không biết ký thế nào?

Comment

• con ic tl 072 cấp nguồn +-15v ko biết có sao ko , em gà lắm mong các bạn giúp đỡ. Thank!
              |

Comment

• Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
                con ic tl 072 cấp nguồn +-15v ko biết có sao ko , em gà lắm mong các bạn giúp đỡ. Thank!
                không sao đâu bạn à? những vấn đề này bạn chịu khó xem datasheet ấy có hết mà!
                Không biết ký thế nào?

Comment

• Ai chỉ giúp em mạch điều chỉnh volume , bass , treble với balance cái? Em dùng IC LA4440 định mắc 2 loa nhưng không biết điều chỉnh thế nào?
                  Em mới gia nhấp điện tử phái xin được chỉ giáo.

Comment

• cai nay` a`?
                    Attached Files
                    dh08td.22web.net

Comment

• Mình vừa hàn xong nhưng tiếng ra bị méo thì sử lý thế nào?? thanks
                      Nguyễn Quang Hòa
                      ĐT: 0982020683 - 0936368669
                      Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

• bạn làm theo sơ đồ trên à? hãy kiểm tra lại xem các linh kiện có đúng giá trị không? tất cả các điển mát đã nối với nhau chưa? rồi thử mở lại xem thế nào.

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                          mới mua 2 em TDA singapore về mần luôn 2 kênh vệ tinh
                          post so do rap chan cua phan khuech dai(TDA) va phan chinh am(4558) dum minh dc ko pan

Comment

• máy pro này chơi máy cái này kể ra cũng lad dân chơi nhạc nhỉ? nhưng mấy bac cứ xài con TDA2030 với thêm mấy con nữa chơi thêm một dàn loa nghe cho hay,mà nguồn thì không to đùng giống như phải dùng con TDA7294 vậy đâu mà âm thanh cung nghe rất phê,
                            còn mấy bác mà mún chơi lớn thì chơi nguyên mấy con fet cho manh không thì chơi sò đánh sup luôn cho đã

Comment

• Nguyên văn bởi sau55 Xem bài viết
                              máy pro này chơi máy cái này kể ra cũng lad dân chơi nhạc nhỉ? nhưng mấy bac cứ xài con TDA2030 với thêm mấy con nữa chơi thêm một dàn loa nghe cho hay,mà nguồn thì không to đùng giống như phải dùng con TDA7294 vậy đâu mà âm thanh cung nghe rất phê,
                              còn mấy bác mà mún chơi lớn thì chơi nguyên mấy con fet cho manh không thì chơi sò đánh sup luôn cho đã
                              Cụ thể hơn đi bạn, kết nối như thế nào?
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
                                bạn làm theo sơ đồ trên à? hãy kiểm tra lại xem các linh kiện có đúng giá trị không? tất cả các điển mát đã nối với nhau chưa? rồi thử mở lại xem thế nào.
                                Mình làm theo sơ đồ của blackmask23 ở đầu bài mà. Mình đã hàn trực tiếp chân linh kiện và IC với nhau mà vẫn bị, mát thì đấu theo kiểu hình sao tất cả về 1 mối rồi. Cứ mở nhạc là bị tiếng lẹt sẹt đấy càng mở to càng bị to, còn không mở nhạc thì vặn hết volume cung không bị. Mình tưởng IC lởm nhưng đã thay đến con thứ 3 rồi vẫn thế. Nguồn mình sử dụng là +-24 10A tụ lọc là 10000uf (linh kiện thì: tụ loc input sử dụng tụ dầu 0,5, các linh kiện em đã do trị số rồi sai số không quá 5%). Em đã thử nhiều cách rồi cũng đã thay đủ các loại linh kiện tốt rồi mà vẫn bị thế. Hị vọng được giúp đỡ cám ơn các bác đã quan tâm tới thắc mắc nhỏ này của em.
                                Nguyễn Quang Hòa
                                ĐT: 0982020683 - 0936368669
                                Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X