Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào đã đóng loa bằng gỗ cây dừa chưa,
    em tính khoét lỗ rồi nhét loa vào,
    hay là xẻ thành ván rồi đóng

Comment

• Nguyên văn bởi nhuttan.lhu Xem bài viết
      có bác nào đã đóng loa bằng gỗ cây dừa chưa,
      em tính khoét lỗ rồi nhét loa vào,
      hay là xẻ thành ván rồi đóng
      ý tưởng của bác thật hay.. trồng 2 cây dừa trước cửa và khoét làm 2 cây loa :v

Comment

• Mình có cái loa 3 tất Kicker Click image for larger version

Name:	KICKER-K-brand-second-generation-CVR-12-inch-dual-voice-coil-car-subwoofer-speaker-overweight-12.jpg
Views:	1
Size:	263.3 KB
ID:	1396647 Muốn nhờ cao thử vẻ dùng cái mạch siêu trầm và công suất của sup, thiết kế trên 1 bo mạch, làm dẹp mình xin gửi tiền cafe

Comment

• Các bác ơi, tư vấn cho e chút nhé. E có bộ loa 5.1 cùi soundmax intelligent bị hư cháy hết khiển trong con sub rồi. Con này nè các bác: Loa vi tính SoundMax SoundMax INTELLIGENT - SoundMax - Sound of your life - Mang cả rạp hát về nhà
          Nghĩa là con sub chỉ còn cái củ loa với cái thùng. Giờ e muốn DIY cái sub này thành sub điện thì phải làm sao các bác. Mua mạch làm sẳn lắp vô hả các bác. Vì e dự định mua 1 cái reciever củ để tận dụng 5 cái loa con và cái sub này. Làm có nhiều tiền ko các bác, hay các bác biết địa chỉ nào làm rẻ rẻ ở SG hay trong Nhật Tảo chỉ e cũng được. Thanks các bác ạh!

Comment

• cháy khiển hay cháy công suất và biến áp
            tôi còn mạch loa soundmax b61, bao gồm mạch khiển và mạch công suất cho 5 loa vệ tinh
            có đem về chế cháo gì được không ???

không có máy chụp hình, mượn đỡ hình trên web, nó cũng giống như vậy
            Last edited by haclongvl; 07-07-2014, 14:16.

Comment

• Nguyên văn bởi haclongvl Xem bài viết
              cháy khiển hay cháy công suất và biến áp
              tôi còn mạch loa soundmax b61, bao gồm mạch khiển và mạch công suất cho 5 loa vệ tinh
              có đem về chế cháo gì được không ???

không có máy chụp hình, mượn đỡ hình trên web, nó cũng giống như vậy
              E đã gửi cho bảo hành soundmax họ báo lại là cháy khiển, rồi cháy cái gì 5v ở trỏng nữa ko mà có linh kiện thay. E cũng hỏi vậy anh lấy mấy linh kiện của B91 thay vô đc ko, họ nói cũng không đc...vì dòng đời cũ này khiển của nó là KTS có cổng opitical và coaxial còn đời sau toàn analog. E cũng ko rành mấy cái vụ chế chọt này, chắc phải nhờ người hoặc đem ra chổ sửa chế lại thành sub điện rồi mua 1 cái reciever có dts để tận dụng bộ dàn này thôi. Mà e thì chưa quen ai hay chổ sửa nào ngon bổ rẻ hết. Nhờ các bác ạh!

Comment

• Mấy bác giúp em tính thông số kích thước làm thùng cho cái loa sub 3 tấc với nha.mình có làm một cái rồi mà tiếng nghe cũng tức ngực rồi mà còn chưa đã lắm. Hiện công suất mình chạy 2 boar 8 con c5200/a1943 đấu cầu BTL. Phân âm thì làm theo mạch tl072 nhưng vì không có ic tl072 nên xài đở ic 4558. Mấy bác giúp em nha

Comment

• Ae nào có mạch lọc âm trầm không cho mình xin với

Comment

• các ics 4558, TL072, 082, 0xx, NE532 có cùng thứ tự chân nên có thể thay thế cho nhau

Comment

• nè bạn, đã làm thử chạy được lắm, chổ điện trở 300k thay thành 56k hay 68k thôi, chổ đó điện trở càng lớn âm thanh ra càng lớn nha bạn.
                      thân...,,

Comment

• [QUOTE=luan@y;879049]nè bạn, đã làm thử chạy được lắm, chổ điện trở 300k thay thành 56k hay 68k thôi, chổ đó điện trở càng lớn âm thanh ra càng lớn nha bạn. bạn muốn cắt tần số thì chổ tụ C2 thay bằng 224 sẽ giảm tiếng mid
                        thân...,

Comment

• Mạch sub mình vừa tìm được cái của loa sub yamaha sài con ic UPC4570HA nghe cũng ok lắm nè. Có đảo phase với biến trở điều chỉnh tần số cắt luôn. Hôm nào mình up lên cho mọi người xem thử

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphuckg4 Xem bài viết
                            Mạch sub mình vừa tìm được cái của loa sub yamaha sài con ic UPC4570HA nghe cũng ok lắm nè. Có đảo phase với biến trở điều chỉnh tần số cắt luôn. Hôm nào mình up lên cho mọi người xem thử
                            con này hình như tuyệt chủng rồi

Comment

• Hi. Đúng rồi. Nhưng mình thay bằng opam tl084 nghe củng được đó bạn

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphuckg4 Xem bài viết
                                Hi. Đúng rồi. Nhưng mình thay bằng opam tl084 nghe củng được đó bạn
                                ics tương tự thì nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X