Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh ơi, trong công thức anh cho em, em sợ sai nên hỏi lại cho chắc nha.
    tính vòng cuộn sơ cấp: V1= U1 chia cho (S nhân 48) phải không anh, mấy số để trong ngoặc có nghĩa là chi cho tất cả các số trong ngoặc lun.
    tính cỡ dây cuộn sơ cấp: L1= căn bậc 2 của I1 nhân cho 1000 và chia cho 0,02. em muốn hỏi là tất cả các số đều để trong căn bậc 2 luôn hả anh.

Comment

• cảm ơn anh nhìu nha. hì hì, làm phiền anh quá.

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
        anh ơi, trong công thức anh cho em, em sợ sai nên hỏi lại cho chắc nha.
        tính vòng cuộn sơ cấp: V1= U1 chia cho (S nhân 48) phải không anh, mấy số để trong ngoặc có nghĩa là chi cho tất cả các số trong ngoặc lun.
        tính cỡ dây cuộn sơ cấp: L1= căn bậc 2 của I1 nhân cho 1000 và chia cho 0,02. em muốn hỏi là tất cả các số đều để trong căn bậc 2 luôn hả anh.
        Không phaỉ như vậy đâu mà là như vâỳ nè:V1= (U1/S)*48 ,đơn vị tính bằng vòng.
        Còn cỡ dây là L1 = Căn bật hai cuả (i1*1000) rồi chia cho 0.02
        Sory bạn ,mình viết không rõ.
        Nếu bạn đã có số liệu BA rồi thì cứ cho vô công thức để tính,rôì pót kết quả cho mình .Có số liêụ dễ chỉ hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
          muốn quấn nguồn đôi thì quấn 2 lần cuộn thứ cấp phải không anh, ví dụ như nguồn đôi 30V thì ta quấn đủ số vòng cho 30V rồi ta quấn tiếp 1 lần nữa, bằng số vòng vừa rồi. song rồi ta lấy điểm giữa làm âm và 2 dầu làm + - phải không ạ
          Muốn quấn nguồn đôi chuẩn bạn nên quấn 2 dây 1 lúc. Có nghĩa là kẹp 2 dây vào nhau và quấn, quấn xong thì đầu cuộn này nối vào cuối cuộn kia chính là điểm giữa. Không nên quấn từng cuộn một, sẽ mất đối xứng, không tốt.

Comment

• cảm ơn anh dương đã nhắc nhỡ, và cũng cảm ơn anh tùng luôn, hì hì. hèn chi mà hổi qua em thử thế số vào tính, nó ra kết quả toàn là không phẩy mấy không à, làm em wiu' lun, hehe

Comment

• không biết hồi bữa giờ anh blackmask23 có tìm được việc làm hay chưa mà sao thấy không lên mạng vậy trời, hì hì, lo cho anh ấy quá, tội nghiệp ghê đó.
              Anh blackmask23 ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, anh tìm được việc làm chưa?????????????????

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                Rẻ mà bạn! một cái amply 2.1 chạy TDA7294 ,theo mình với 500k bạn còn thừa nhiều để uống cà phê...keke
                bạn mua linh kiện đâu mà rẻ vậy
                2.1 cần 3 em 7294. 3*40k=120k
                pre 1 em TDA 1524 =40k
                tụ nguồn 4*10k=40k
                nguồn đôi 24v cái này em chưa biết nhưng mua chắc ko dưới 100k
                tụ input 3*10k=30k(cái này có thể dùng tụ hóa cho rẻ nhưng theo mấy bác trên vnav nói thì nghe ko khác ji đài tầu)
                tản nhiệt nhôm cái này chắc 15k một tấm mua về cắt ra
                còn mấy cái tụ và trở còn lại ko tính
                ah quên cái vỏ nữa,đã làm thì làm cho đẹp nên mua một cái.em có ý thế này ta mua cái vỏ cây máy tính cũ loại nhỏ đó vè làm em nhìn rồi rất vừa với em này,ở lê thanh nghị có bán chắc là150k
                em có pcb rồi(do một bác trên vnav tặng)mà tính sơ sơ là khoảng 400k chưa tính cái vỏ.
                bác mua linh kiện ở đâu rẻ hơn mách em mới chứ cứ như em tính thì chắc chắn em phải dừng cái vụ này thôi vì có làm tiếp thì chắc em ăn mì tôm một tháng mất

Comment

• quên chưa tính loa nữa,bác mà có rồi thì ko tính.mạch bảo vệ loa 16k nữa,DIY mà ko có cái này thì có vẻ là "kẻ liều mạng".đấy là em tính bác làm phát em nó cất tiêng hát chào đời luôn đấy chưa mà cứ nướng sò và tụ làm mồi thì ko tính được đâu (cái này em thấy mấy bác đã làm kêo nhiều lắm trên 4rum nhà mình cũng có đấy)

Comment

• Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
                    pre 1 em TDA 1524 =40k
                    tụ nguồn 4*10k=40k
                    tụ input 3*10k=30k(cái này có thể dùng tụ hóa cho rẻ nhưng theo mấy bác trên vnav nói thì nghe ko khác ji đài tầu)
                    ah quên cái vỏ nữa,đã làm thì làm cho đẹp nên mua một cái.em có ý thế này ta mua cái vỏ cây máy tính cũ loại nhỏ đó vè làm em nhìn rồi rất vừa với em này,ở lê thanh nghị có bán chắc là150k
                    em có pcb rồi(do một bác trên vnav tặng)mà tính sơ sơ là khoảng 400k chưa tính cái vỏ.
                    bác mua linh kiện ở đâu rẻ hơn mách em mới chứ cứ như em tính thì chắc chắn em phải dừng cái vụ này thôi vì có làm tiếp thì chắc em ăn mì tôm một tháng mất
                    Nghe đâu cái ampli tàm tạm khoảng 6 -7 trăm thôi. Cố thêm tí nữa chắc hay hơn, vì mang tiếng là ampli thì có ghẻ nhưng chắc cũng ngon hơn mình làm, chức năng khá đầy đủ, công suất chắc cũng được, có echo , mic hát karaoke được.

Comment

pre 1 em TDA 1524 =40k
                      tụ nguồn 4*10k=40k
                      Tụi mình là dân DIY mà bạn,cái gì cũng mua thì có mà chết tiền
                      vỏ máy bạn có thể tự làm theo ý mình,dù đẹp xấu nó vẫn mang phong cách của bạn.Rất nhiều TDA7294 trên diễn đàn này làm như vậy đều rất đẹp đó bạn!
                      Biến áp nguồn thì tự quấn cũng giảm được đáng kể giá thành đó bạn
                      Nhôm tản nhiệt ngoài phế liệu nhiều lắm mà rẻ nữa....
                      Bạn ở đâu mà mua 7294 đắt vậy? Mình ở Đà Lạt mua chỉ 30k thôi
                      Nói tóm lại bạn phải tự làm tất cả mọi thứ (trừ những cái không thể) thì khi chiếc amply cất tiếng ,bạn sẽ có cảm giác sung sướng vô cùng khó tả
                      Chúc thành công.

Comment

quên chưa tính loa nữa,bác mà có rồi thì ko tính.mạch bảo vệ loa 16k nữa,DIY mà ko có cái này thì có vẻ là "kẻ liều mạng".đấy là em tính bác làm phát em nó cất tiêng hát chào đời luôn đấy chưa mà cứ nướng sò và tụ làm mồi thì ko tính được đâu (cái này em thấy mấy bác đã làm kêo nhiều lắm trên 4rum nhà mình cũng có đấy)
                        Đã dấn thân vào "con đường sung sướng" này thì bạn đã là "kẻ liều mạng " rồi đó
                        cứ vô tư đi bạn ạ

Comment

• Bác nói thế nào ấy chứ amply ghẻ làm sao mà so với TDA7294 cùi bắp được

Comment

Bác nói thế nào ấy chứ amply ghẻ làm sao mà so với TDA7294 cùi bắp được
                            Cái này là nói về khía cạnh nào ấy nhể ? Không hiểu lắm.

Comment

• úi trời, nghe giá tổn hao hết 6-7 trăm mà em rụng rời tay chân luôn, pó tay,

Comment

Tụi mình là dân DIY mà bạn,cái gì cũng mua thì có mà chết tiền
                                vỏ máy bạn có thể tự làm theo ý mình,dù đẹp xấu nó vẫn mang phong cách của bạn.Rất nhiều TDA7294 trên diễn đàn này làm như vậy đều rất đẹp đó bạn!
                                Biến áp nguồn thì tự quấn cũng giảm được đáng kể giá thành đó bạn
                                Nhôm tản nhiệt ngoài phế liệu nhiều lắm mà rẻ nữa....
                                Bạn ở đâu mà mua 7294 đắt vậy? Mình ở Đà Lạt mua chỉ 30k thôi
                                Nói tóm lại bạn phải tự làm tất cả mọi thứ (trừ những cái không thể) thì khi chiếc amply cất tiếng ,bạn sẽ có cảm giác sung sướng vô cùng khó tả
                                Chúc thành công.
                                có phải ai cũng làm được đâu,mà cái vỏ mà không có đồ làm thì chắc bác không muốn nhìn đâu,
                                hôm trước em có làm cái loa sub mà có đủ đồ mà còn trật vật đấy bác ạ.biến áp thì có phải ai cũng quấn dc đâu.cái tản nhiệt nếu bác nào làm thì mua cái loại dầy chút nhé em này tỏa nhiệt ghê lắm(mấy bác đi trước nói thế) tốt nhất là mua thêm keo tản nhiệt bôi thêm vào laọi mà gắn vào chip máy tính đó ko đáng bao nhiêu đâu,co đk thì cho em nó cái quạt cho nó chắc chứ ko đến lúc ngửi thấy cái mùi thân quen thì chỉ có mà

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X