Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• uh nhỉ E quên trên mạch có nối tụ 39p nối với chân 2 nhưng con nối với chân nào nữa E chưa biết ai biết cách gửi ảnh lên hướng dẫn E để E gửi các bác hướng dẫn E cái

Comment

• hỏi về mạch lọc trầm TL 072

Click image for larger version

Name:	123.gif
Views:	1
Size:	49.6 KB
ID:	1342282
      ai chỉ giúp E cái mạch này với

Comment

• Nguyên văn bởi tranhuuan Xem bài viết
        [ATTACH]21668[/ATTACH]
        ai chỉ giúp E cái mạch này với
        cái này có thể giúp bạn
        Attached Files
        Y!:

Mail:

Comment

• cho xin cái mạch nguyên lý luôn bạn ơi

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
            cho xin cái mạch nguyên lý luôn bạn ơi
            mạch nguyên lý đây bạn, cái này bạn blackmask23 đã post rồi mà, mình xin post lại để bạn tiên tham khảo
            Attached Files
            Y!:

Mail:

Comment

• thank nhìu nha, mình quên là đã có ở trang trước.
              AE tren diễn đàn có AE nào đóng thùng loa chưa, mạch thì làm rùi mà không bít đóng thùng loa ra sao, em không biết tính sao hết vậy nên mún hỏi xem có ai đóng được cái thùng nào nghe hay thì cho em xin kích thước về em bắc chước mà đóng theo, thank nhìu nha, à mà mạch TDA7294 của em cho bass ra yếu quá (ở 2 kênh L/R còn mạch siêu trầm thì em chưa làm), có ai bít cách nào cho bass hay hơn thì cho em bít với nha.

Comment

thank nhìu nha, mình quên là đã có ở trang trước.
                AE tren diễn đàn có AE nào đóng thùng loa chưa, mạch thì làm rùi mà không bít đóng thùng loa ra sao, em không biết tính sao hết vậy nên mún hỏi xem có ai đóng được cái thùng nào nghe hay thì cho em xin kích thước về em bắc chước mà đóng theo, thank nhìu nha, à mà mạch TDA7294 của em cho bass ra yếu quá (ở 2 kênh L/R còn mạch siêu trầm thì em chưa làm), có ai bít cách nào cho bass hay hơn thì cho em bít với nha.
                Đã gởi mạch cho em hôm thứ bảy,chờ nhận nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                  cái này có thể giúp bạn
                  trời mạch siêu trầm TL072 này có đủ cả nguyên lý lẫn layout ở trang mấy trang đầu mà ko ai chịu đọc
                  Ốm bệnh vì điện tử
                  Nhẵn túi vì DIY
                  Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                  ĐT: 0975660533

Comment

thank nhìu nha, mình quên là đã có ở trang trước.
                    7294 nó đỉnh cao ở tiếng mid(trung) và treb, rất trong trẻo còn bass thì hơi yếu, ko con ic nào mà mạnh cả bass và trung treb, nếu LM3886 cũng 70w, bass tốt thì tiếng mid treb mờ đục, nếu bạn muốn kết hợp được cái hay của trung treb mà bass mạnh thì làm mạch siêu trầm, 7294 chỉ đóng vai trò khuyếch đại âm trầm, 2 con 7294 vệ tinh có thêm mạch bass treb có 4558 để chỉnh giảm bass ở 2 loa vệ tinh, kết hợp với sub của mạch siêu trầm thì sẽ cho kết quả thật mĩ mãn,mà hai kênh vệ tinh phải là 4558 làm opam nha ,tuy rẻ tiền nhưng mid treb hay hơn tl082, cũng giống như 7294 = mid + treb, mình đang ngồi nghe nhạc đây, mình đang ở trên mây, quang lê hát trong trẻo làm sao, tiếng trống bass uy lực làm sao, cả 2 hòa quyện, yêu 72 94 quá
                    Ốm bệnh vì điện tử
                    Nhẵn túi vì DIY
                    Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                    ĐT: 0975660533

Comment

• cảm ơn anh Thanh Tùng nhiều nha, à mà anh có mạch in của 7294 thì send cho em nha, em có chuong trình protues 7.5 thui, anh vẽ bằng chương trình đó cho em đọc được chứ chương trình khác thì em pó tay, mạch 7294 của em bay giờ em câu dây mệch quá, anh có mạch in cho send cho em nha, thank anh nhìu nha.

Comment

• anh blackmask yêu la của mình quá ha, em cũng thế nhưng loa em còn cùi, chưa có gì ra hồn, đang định đóng thùng loa mà không bít đóng ra sao đây, anh có thể giúp em chứ

Comment

anh blackmask yêu la của mình quá ha, em cũng thế nhưng loa em còn cùi, chưa có gì ra hồn, đang định đóng thùng loa mà không bít đóng ra sao đây, anh có thể giúp em chứ
                          Đóng loa có rất nhiều cách , và tùy thuộc vào người đóng , chât liệu gỗ , kết cấu thùng loa ,củ loa.... bạn có thể tham khảo ở đây
                          Y!:

Mail:

Comment

anh blackmask yêu la của mình quá ha, em cũng thế nhưng loa em còn cùi, chưa có gì ra hồn, đang định đóng thùng loa mà không bít đóng ra sao đây, anh có thể giúp em chứ
                            tất nhiên rồi, vì nó ấp ủ giức mơ ,và sự học hỏi , tìm tòi và điều quan trongl là do chinh tay mình làm ra mà (DIY) hi, nói như bạn nongdanfo là :con em đã cất tiếng khóc trào đời .....qua bao khó khăn...(đi tìm mua linh kiện, thay thế, thử nghiệm...) thế không iu mới lạ
                            Y!:

Mail:

Comment

• hehe, em cũng thấy thế đó, hồi bữa hàn xong nghe thử thấy nó hát mà em mừng quá trời, tự nhiên bây giờ mạch cầu của em tự nhiên bùm, tèo mất 1 con TDA7294 thế mới đau chứ, em buồn thúi ruột lun, anh em nào có mạch in của mạch cầu thì cho em xin với nha, câu dây như em sợ hết tiền quá, hì hì

Comment

• qua bao khó khăn gian khổ.mệt nhọc và sau những tiếng nổ lớn(tụ) thì TDA 7294 của mình đã cất tiếng khóc trào đời. thành công mĩ mãn.nhưnh cho mình hỏi tí.là mạch bass treble nên dùng tụ nào.tụ gốm hay tụ sứ.hay tụ........
                                và nếu mạch TDA7294 này sử dụng tụ dầu để cho âm trầm hay hơn, nhưng in và out của mạch bass có tụ hóa thì có ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh ko

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X