Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thank bác!
    Như vậy con 4558 thông dụng nhất đúng không ạ? Em thấy trên topic rất nhiều kiểu mạch dùng con đấy có phức tạp đến không phức tạp,vậy em muốn hỏi những mạch phức tạp đó có khác những mạch đơn giản về chất lượng âm trầm không?
    Thank Bác!
    Last edited by vanloi17988; 12-04-2013, 14:57.

Comment

• nó có k đấy bác ạ còn chất lượng thì mỗi cái có ưu điểm riêng bác điều kiện làm cả hai mạch cái nào đúng ý bác thì bác ok lk thì tháo ở các bo mạch sin là tốt nhất

Comment

• Linh kiện tháo mạch thì em nhiều lắm,khổ cái là em không biết in ủi kia? Em có sưu tầm nhiều sơ đồ lắm đang tính đi chợ trời mua mạch đục lỗ về làm đây bác ạ.
        Mạch công suất thì nên dùng mạch nào bác nhỉ. Em dung con loa siêu bass 30cm nhìn nghe hầm hố lắm nhưng không biết có ăn thua không bác ạ?
        Em đã từng mua mạch 250w chợ trời rồi nhưng thấy cứ phè phè ra bác ạ,tiếng không chắc lắm nghe mà cảm thấy chán.

Comment

• m có con ic này 5218 và mạch mới tìm trên mạng nhưng chưa lắp
          Attached Files

Comment

• nói thật m chưa mua bo cs chạy sò bao giờ chỉ ráp lấy bằng ic thôi loa thì chơi toàn bass 20 nên k cầu kỳ cs lớn . bác có sẵn cs rùi thì thử làm mạch trầm này đi xem có cải thiện chút nào k ngoài ra bác cũng xem bộ nguồn của bác có đủ chạy k . bác muốn làm lấy thì mua boat đục lỗ sẵn cũng được m cũng chưa in ủi bao giờ ngày xưa m toàn vẽ bằng tay xong bôi sơn rồi ngâm rửa vì vẽ tay nên xấu k như giờ in cái đẹp luôn
            Last edited by huytrandang; 12-04-2013, 19:08.

Comment

• Em đanh tính làm 1 bộ loa thấy cáinayf hay cho em ghi danh
              - Loa Sub em dùng 2 cặp sò D718/B688 dự tính mua cái lõi BA to to về cuốn còn lười thỳ mua ngoài chợ cục BA 15A chắc về dùng đc 8A
              - còn loa vệ tinh em đang tính dùng cặp TIP41/42 chắc cũng đc tầm 50W
              các bác tính liệu có khả thy không mạch em đã test xong xuôi chỉ còn mạch lọc Bass là chưa test thử
              Lý Thuyết Và Thực Hành
              Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• vậy bác fải sắm bộ loa vừa với cs bác đã tính chứ nhỉ mạch sub ở trên m mới tìm được tr mạng bác test thử xem nếu ok bác tb ae còn theo

Comment

• em trông con IC này nó cứ chuối chuối thế nào ấy
                  Lý Thuyết Và Thực Hành
                  Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• bác k thích thì lắp 4558 cũng được mà mạch nó y cheng con 5218 m tháo từ cái đầu câm chạy băng pioneer nó nét lắm bác ạ hình đó lấy tr mạg trông xấu vậy đó

Comment

• Dear Các bác!
                      Rằng là bây giờ mới đi chọ trời về đây,xe bục xăm mất oan cái lốp 5k5 các bác ạ.
                      Như vậy đi mua linh kiên lỗ to rồi,nay em làm một mắn linh kiện IC7293,TL072 và đông tụ,trở.
                      Đợt này quyết làm bộ sub thật ngon cho khỏi uổng cái công đi.Em tam mua con 7293 về làm mạch công suất sub còn loa vệ tinh dùng D718 liệu có ổn không các bác?
                      Bác huytrandang này lấy anh em làm chuột bạch nhá!

Comment

• bác qúa lời rồi m đâu có ý m đã nói ròi chưa lắp sò bg chỉ dùng 2030 bass 20 k cầu kỳ cs lớn mạch trầm dùng 4558 hôm rồi phá cái đầu cũ được con 5218 lên mạng tìm được cái mạch nên báo bác thế m chưa có tg lắp bác lắp tc thì có fải cá nhân m biết đâu mà bác .. hihi

Comment

• Hihi!
                          Vậy em theo bác làm IC vậy nhưg theo bác em dùng con ic nào để kéo con sub 30cm của em cho hợp lý nhỉ? Em mua con TDA7293 nhưng chưa biết lắp làm sao,không biết có giống mạch 7294 không? Nếu khác bác chỉ em với,sơ đồ ntn cho em sin luôn ạ.
                          Thank Bác!

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                            Em đanh tính làm 1 bộ loa thấy cáinayf hay cho em ghi danh
                            - Loa Sub em dùng 2 cặp sò D718/B688 dự tính mua cái lõi BA to to về cuốn còn lười thỳ mua ngoài chợ cục BA 15A chắc về dùng đc 8A
                            các bác tính liệu có khả thy không mạch em đã test xong xuôi chỉ còn mạch lọc Bass là chưa test thử
                            có cả 1 top về 7294 bác xem ở đó theo m ic đó đủ nguồn thì kéo tót loa của bác đấy ạ

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                              Em đanh tính làm 1 bộ loa thấy cáinayf hay cho em ghi danh
                              ic7294(93) hình như có mạch làm sẵn chỉ fải xem đường dẫn nào chịu dòng thì fủ thiếc là ok

Comment

• Mạch đó ở đâu bán thế bác em hỏi chợ trời mà không có.
                                Bác mua đâu đc gửi qua cho em hết bnhiêu e gửi?
                                Thank Bác!

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X