Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào cả nhà, em đọc 165 trang và cũng máu làm một con sub 25 và sau mấy buổi cọc cạch cũng gần ra được sản phẩm , chuẩn bị test đưa ảnh lên cho các bác chấm điểm trước. Củ loa s70, gỗ ép từ bàn Hòa phát hỏng, công suất và nguồn mua sẵn về ráp lại vì không có time chế mạch in, dự định test xong mới làm đẹp bằng cách phủ phim
    Mong mọi người chỉ giáo

Comment

• Cập nhật hình ảnh loa sub
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi XuongDien609 Xem bài viết
        Cập nhật hình ảnh loa sub
        Đẹp đó nhưng loa đấy mà đánh sub liệu có được ko, mà thùng làm ko được hài hòa cho lắm, nếu đóng bằng gỗ đó thì cần có lót bông tiêu âm nha bác.

Comment

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
          Đẹp đó nhưng loa đấy mà đánh sub liệu có được ko, mà thùng làm ko được hài hòa cho lắm, nếu đóng bằng gỗ đó thì cần có lót bông tiêu âm nha bác.
          Nghe cũng hay trong tầm chi phí vì hầu như tất cả đều là tận dụng nhặt nhạnh. nếu mua tất cả thì chi phí hơn cả mua mới. lỗ thoát hơi để phía sau và chẳng theo thiết kế nào có săn cả. phía sau ngăn riêng để cục công suất nên hơi dài ra phía sau. bên trong có lót bông lấy của các công ty may áo rét loai bông này rất tốt. tháo mấy củ sub rẻ tiền (3T) còn không có cả bông và gỗ chỉ mỏng 15mm. Nói chung dân điện nặng mà làm cả mộc cả cơ khí thì cũng chấp nhận được

Comment

• Thêm một số hình ảnh
            Attached Files

Comment

• e có mấy con tl084cn 14 chân này bác nào có thể cho e xin mạch SUB của nó ko ạ

Comment

• Các bác cho e hỏi: E muốn mua sò National mã hiệu LM12CLK,bác nào biết chỗ bán thì hỗ trợ cho e địa chỉ mua với ah.Cám ơn cả nhà. Hoàng 0905 666 998

Comment

• Mình là newbie. Cho mình hỏi 1 vấn đề cũng liên quan đến loa sub, mong mọi người chỉ bảo :
                  Đây là main soundmax 5.1, 2 tụ này bị phù, mình ra Nhật Tảo tìm nhưng k có hàng. Chỉ còn con 10000uf 25v.
                  Vậy mình có thay được k, hay phải tìm đúng con 6800uf.
                  Xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi dthien82 Xem bài viết
                    Mình là newbie. Cho mình hỏi 1 vấn đề cũng liên quan đến loa sub, mong mọi người chỉ bảo :
                    Đây là main soundmax 5.1, 2 tụ này bị phù, mình ra Nhật Tảo tìm nhưng k có hàng. Chỉ còn con 10000uf 25v.
                    Xin cảm ơn
                    Mình nghĩ bạn nên thay tụ có giá trị cao hon cho nó ngon, chứ tụ thấp quá mà phải tụ dỏm nữa thì nó lại bị phù nhanh thôi. Tìm tụ 2200uf/35v hoặc tụ 4700uf/35v là ngon nhất. Còn nếu tụ 1000uf cũng được nhưng nên tìm loại vôn cao hơn 25v. Còn nếu ko có thì chơi tạm tụ 1000uf/25v cũng xài tạm nhưng sẽ ko được lâu mà tiếng bass sẽ bị yếu đi. ở Nhật Tảo mà ko tìm được tụ thì bó tay với bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi dthien82 Xem bài viết
                      Mình là newbie. Cho mình hỏi 1 vấn đề cũng liên quan đến loa sub, mong mọi người chỉ bảo :
                      Xin cảm ơn
                      Tụ lọc nguồn thì thay con nào chả được miễn là điện áp chịu đụng của nó cao hơn điện áp mà nó lọc nhưng có 2 tình tiết nên chú ý:
                      1. Tụ gốc là 25V, vậy là nó lọc cho nguồn < 25V nhưng có thể nguồn đó có những gai > 25V nên tụ mới phù, vậy bạn nên thay loại cao hơn 25V như 35V chẳng hạn.
                      2. Tụ càng nhỏ thì điện áp sau lọc càng nhấp nhô nhiều nên bạn cố chọn loại tụ bằng hoặc lớn hơn tụ gốc. Con 10000uF của bạn tốt hơn 6800uF đấy nhưng như ý 1 thì 25V e rằng 1 thời gian sau nó lại phù.

Comment

• Sub cho Karaoke

Và cái nghe nhạc chả cần sub-woofer
                        By three methods we may learn wisdom:
                        First, by reflection, which is noblest;
                        Second, by imitation, which is easiest;
                        and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Điện Thanh của ĐTVN dạo này ế ẩm quá nhỉ ?!? Hay là mạch miếc loa liếc bây giờ rẻ quá nên anh chĩ em mua cho dễ
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X