Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác sướng thế.làm mạch chạy ngay.em thì còn đang rắc rối ở làm board đây.nhưng thấy thành quả các bác đạt được thì em cũng thấy vui .

Comment

• anh Blackmask ơi, em muốn nhờ anh mua giúp 2 con 7294 được không ạ. chổ của em hổng có bán con này. anh giúp em được không, trông anh làm mà em mê luôn, anh giúp em với nhé.

Comment

• à mà anh cho em hỏi nếu muốn nhờ người ta quấn 1 cái biến áp cho con IC này thì phải nói như thế nào ạ. em mới tập làm nên còn mù mờ quá.

Comment

• nếu anh chấp nhận mua giùm em thì nhắn tin hoặc mail cho em nha. mail ở dưới có đó anh. càm ơn anh trước nha.

Comment

• hh

sao em ko nói rõ là biến ápchi tiết như thế nào, nói vậy ai mà help e được
            học học nữa và học khi...... đến chết

Comment

• blackmask23 ới ời... cho m hỏi cái vì m là newbie lại chưa từng học qua về điện tử nhưng lại thích DIY .. nên xin bạn chỉ dẫn cho m nha. M muồn hỏi là trong hình nhìn ngay chỗ mạch sub thì có 2 cái volume, 1 cái thì m thay bằng 50k cái còn lại thì có thể thay bằng 20k hay không? và nó là volume đôi hay là volume gì vậy, vi m nhìn thấy có tới 9 chỗ để hàn vào ngay vị trí đó. Bạm trả lời cho mình gấp nha vì mình cũng đang lam thử trên board đục lỗ nhưng tới chỗ này thi mình 0 hiểu nên đành dưng lại.

Comment

• hh
                sao em ko nói rõ là biến ápchi tiết như thế nào, nói vậy ai mà help e được

dạ ý em muốn hỏi về cái biến áp của anh blackmask23 dùng làm nguồn cho con IC của ảnh đó ạ. em chưa rành lắm nên hơi rối, mong mọi người giúp giùm.

Comment

• pro..

Comment

• abc

cách đấu nối như hình vẽ bạn à. Mình đã làm thử rồi. Nghe hay lắm bạn à. Lúc đầu chơi kiểu Bridge ( mạch cầu Cho công suất 170W ) nhưng nghe ko hay. Cứ phèng phèng ý. Lắp stereo thì nghe hay hơn nhiều ( 70W ). Âm trầm cảm thấy mạnh và hùng hồn hẳn.
                    Mình ko biết cách làm mạch in. Chỉ biết câu dây thôi ( point to point ) . Lắp đặc hệt đatasheet luôn. Mình đánh ra 2 loa SONY 745. (Chẳng là em amply của nó đã bị em làm cháy rồi ạ.)
                    hình của em nó đây. Mình chơi 2 tụ INPUT = tụ dầu 1uF. ( 2 em = 20 nghìn ) . Nghe các cao thủ nói : Lắp 7294 mà chơi tụ INPUT = tụ hóa , hay các tụ khác thì nghe như Radio ấy .. Thế nên phải tìm tụ dầu cho = được. Cái tụ đó em mua ở chợ giời HN đấy ạ ..
                    Attached Files
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• tại hạ vô cùng khâm phục... hâm mộ...... cho xin dấu răng đi ban.........!!!!!!
                      đùa thôi

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                        cách đấu nối như hình vẽ bạn à. Mình đã làm thử rồi. Nghe hay lắm bạn à. Lúc đầu chơi kiểu Bridge ( mạch cầu Cho công suất 170W ) nhưng nghe ko hay. Cứ phèng phèng ý. Lắp stereo thì nghe hay hơn nhiều ( 70W ). Âm trầm cảm thấy mạnh và hùng hồn hẳn.
                        Mình ko biết cách làm mạch in. Chỉ biết câu dây thôi ( point to point ) . Lắp đặc hệt đatasheet luôn. Mình đánh ra 2 loa SONY 745. (Chẳng là em amply của nó đã bị em làm cháy rồi ạ.)
                        hình của em nó đây. Mình chơi 2 tụ INPUT = tụ dầu 1uF. ( 2 em = 20 nghìn ) . Nghe các cao thủ nói : Lắp 7294 mà chơi tụ INPUT = tụ hóa , hay các tụ khác thì nghe như Radio ấy .. Thế nên phải tìm tụ dầu cho = được. Cái tụ đó em mua ở chợ giời HN đấy ạ ..
                        Bạn cho Mình hỏi chút nha .Loa của Bạn có mạnh phân tần không vậy ?nếu có Bạn có thể cho Mình xin sơ đồ của mạch luôn nha

Comment

• Nguyên văn bởi tonyking Xem bài viết
                          blackmask23 ới ời... cho m hỏi cái vì m là newbie lại chưa từng học qua về điện tử nhưng lại thích DIY .. nên xin bạn chỉ dẫn cho m nha. M muồn hỏi là trong hình nhìn ngay chỗ mạch sub thì có 2 cái volume, 1 cái thì m thay bằng 50k cái còn lại thì có thể thay bằng 20k hay không? và nó là volume đôi hay là volume gì vậy, vi m nhìn thấy có tới 9 chỗ để hàn vào ngay vị trí đó. Bạm trả lời cho mình gấp nha vì mình cũng đang lam thử trên board đục lỗ nhưng tới chỗ này thi mình 0 hiểu nên đành dưng lại.
                          cái mà có 6 chân là volume đôi kép, 20 thì mua đúng là 20k, volume to nhỏ thì có thể mua lớn hơn trị số 1 tí , nhưng volume chỉnh độ sâu bass thì ko nên thay linh tinh, phải đúng trị số, cái 3 chân là chỉnh to nhỏ còn 6 chân là ch ỉnh độ sâu bass
                          Ốm bệnh vì điện tử
                          Nhẵn túi vì DIY
                          Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                          ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi kaiovn Xem bài viết
                            Bạn cho Mình hỏi chút nha .Loa của Bạn có mạnh phân tần không vậy ?nếu có Bạn có thể cho Mình xin sơ đồ của mạch luôn nha
                            loa ko có mạch phân tần vì phân tần nằm trong bộ lọc âm li riêng cho sub rồi
                            Ốm bệnh vì điện tử
                            Nhẵn túi vì DIY

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                              à mà anh cho em hỏi nếu muốn nhờ người ta quấn 1 cái biến áp cho con IC này thì phải nói như thế nào ạ. em mới tập làm nên còn mù mờ quá.
                              em ra chợ mua biến áp 24-0-24 10A, nếu nhờ quấn thì phải nói là quấn cho cháu cái biến áp nguồn đôi có 3 cọc ra 24v-0-24v dòng 10A trở lên, ko thì vào kiên giang anh quấn cho, ko thì hết tết ra hà nội anh quấn
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY

Comment

• em ra chợ mua biến áp 24-0-24 10A, nếu nhờ quấn thì phải nói là quấn cho cháu cái biến áp nguồn đôi có 3 cọc ra 24v-0-24v dòng 10A trở lên, ko thì vào kiên giang anh quấn cho, ko thì hết tết ra hà nội anh quấn

phai chi em ra cho anh duoc ha, em se hoc hoi anh lam 1 cai loa nghe nhac choi, hehe, anh mua IC gium em nha anh blackmask23 em đang muon lam 1 cai loa nhu anh vay, à mà nếu thay nguon 24-0-24 bang nguon 15-0-15 thì có duoc khong vay anh,

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X