Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tội anh blackmask23 không? nếu vậy thì anh khỏi làm giùm em luôn đi, anh ráng tìm việc làm mới đi nha, chúc anh mau sớm tìm được việc làm.
    em có mạch nháy theo nhạc này nè, nếu anh muốn làm thì làm nha: http://www.mediafire.com/?axolthhmm1m

Comment

• mạch đó là em tại của người ta thôi, em xin được mạn phép thay chủ nhân nó gửi lên đây cho anh em tham khảo nha.

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
        mạch đó là em tại của người ta thôi, em xin được mạn phép thay chủ nhân nó gửi lên đây cho anh em tham khảo nha.
        dạo này anh cũng rảnh thôi, ở nhà nộp hs xin việc và đi thăm chợ giời,cám ơn em đã thương tới anh, a bỏ ko đi công trình nữa vì ở hn còn đc thỉnh thoảng đi dạo chợ giời, hôm nọ mùng 7 tết đã ra thăm chợ trời thân yêu rôi, hôm đó có mỗi 1 hàng đầu dẫy mở, âm li của anh cũng có 2 hàng đèn led nháy theo tiếng đập loa sub, anh ngại làm nên mua mạch sẵn ở chợ bán 10k/mạch, về thay led thường= lèd xanh dương siêu sáng,mỗi tội hơi chói mắt, a cũng phải làm thử 1 cái bằng tay mới đc, dạo này tay cầm mỏ hàn run run , già mất rồi
        Ốm bệnh vì điện tử
        Nhẵn túi vì DIY
        Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
        ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
          2 con 10 ôm đó là để hạn chế dòng và áp cho IC 4558 đó à?? nguồn mình 25- 0 - 25 VAC. Thế mà con 4558 lại chỉ chạy ở điện áp 18 0 18 thế mới chết chứ ?? Nge nói blackmask23 cũng đã nổ 1 em 4558 vì cái tội này phải ko?? cho mình xin ít kinh nghiệm đi ??
          uh bài học đầu tiên là làm nổ cái bép 1 em 4558,thơm hơn cà cuống,2 con trở đấy nó đứng chặn trước 2 chân + và - của 4558 thì để hạn dòng,nó chịu đc 12 hay 15V gì đó,khi dòng cấp được giới hạn là 200 hay mấy trăm mili am pe gì đó thì U giữa 2 đầu 4558 bằng điện trở bản = I X R = đúng 12V hay 15 V gì đó
          hạn dòng ở đó chưa đủ, trước khi cấp nguồn cho 4558 thì tùy vào nguồn của mình là 24-0-24 hay lớn hơn mà lựa điện trở cho phù hợp, tớ coi trong 1 mạch 4558 của một âm li khác nó dùng nguồn 40V, dùng 2 con trở 3K3(mỗi con cho 1 về, vế + oV và vế 0V - ) nguồn của tớ 24 nắn lên 36 V nên cũng dùng 3K mỗi vế(nguồn đôi mà) , dùng đồng hồ đo hiệu điện thế ở chân 4558 thấy đúng 12V, còn 24V còn lại do con trở kia ghánh , vì mắc nối tiếp nên U=U 4558+ U R= 12+24 =36V, I1=I2 (do nối tiếp)
          Ốm bệnh vì điện tử
          Nhẵn túi vì DIY

Comment

• Hê hê.. Thank nha .Đúng thứ mình đang cần. Mình cũng thấy có cái mạch nó từ 35V => 15 V nó cũng dùng trở 2K . Hê hê.. Em 4558 này thì 18 0 18 . Không phải lo lắng lắm..
            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• 12 0 12 hoặc 15 0 15 cũng được. Dễ dàng kết hợp với zener diode để ổn áp. Điện trở dùng 2k2.

Comment

• Em lắp xong kêu được .Nhưng bị ù quá. Như là có áp 1 chiều vào loa vậy . Hình em nó đây:
                Mời các bác đoán bệnh em nó với . . Hu hu
                Attached Files

Comment

• hì hì, già mà còn gân gớm, avata là của bạn gái anh phải không, hì hì, xinh gái ghê ha, avata của em cũng à bạn gái em đó, hì hì

Comment

• nếu được thì anh làm giùm em 1 mạch 7294 nha, em sẽ gửi tiền cho anh nha. à mà anh mua giùm em 1 bộ linh kiện để về em tự làm 1 mạch nữa, anh giúp em giùm nha

Comment

• ủa mà ngoài chổ anh có bán mạch đèn nháy theo nhạc luôn hả, chổ em toàn là tự làm thôi, chổ em đâu có chợ linh kiện đâu, hì hì

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                        ủa mà ngoài chổ anh có bán mạch đèn nháy theo nhạc luôn hả, chổ em toàn là tự làm thôi, chổ em đâu có chợ linh kiện đâu, hì hì
                        uh bán rẻ quá về cấp nguồn 12v và đầu tín hiệu âm thanh vào là chạy, dạo này ngại làm quá, hôm nay có 1 anh vào nhà chơi, cho nốt mạch siêu trầm tl084 cuối cùng rồi,ko biết khi nào mới thi công làm mạch tiếp tiếp, chắc khi nào xin đc việc đã dạo này bận quá
                        Ốm bệnh vì điện tử
                        Nhẵn túi vì DIY

Comment

• Hôm nay em chuyển Volume về phía đầu ra của khuyếch đại trầm => thì đỡ ù hơn. Và em đã nối mass vỏ của Volume nên cũng đỡ ù đy tý chút. Mạch P2P nên dây dợ hơi bị loằng ngoằng .
                          Có lẽ phải bọc giáp hết lại mới hết ù được.. HE HE ..
                          Attached Files

Comment

• Mạch lọc siêu trầm đây. Không trầm không lấy tiền
                            Attached Files

Comment

• Thank bác. Nhưng em trót làm theo mạch của minhdt rồi. Em làm nó kêu rồi. Nhưng chỉ tội là hơi bị ù thôi. Em xin hỏi cái mạch của bác thì 2 em đi ốt 12V ngoài tác dụng ổn áp ra thì còn tác dụng gì nữa ko ạ ??
                              Hay là nguồn ổn định thì sẽ đỡ ù hơn nhể ??
                              Em ko biết mua dây bọc giáp ở đâu. Nên em dùng giấy Bạc ( trong bao thuốc lá ) Quấn vào. Nhưng vẫn bị ù. Kểu này hết thuốc chữa rồi ??
                              P/S : khi ko có tín hiệu mới ù các bác ạ. Còn khi kêu lên thì chẳng nghe thấy ù nữa. Chắc là do nhạc kêu to quá nên át hết tiếng ù òy ??
                              Last edited by nongdanfo; 27-02-2010, 09:34.

Comment

• dạ, khi nào anh làm cho em cũng được, hì hì, khi nào rãnh thì nhớ giúp giùm em nha, bây giờ anh mà làm xong thì em cũng chưa có tiền lấy đâu, hì hì, vì còn là học sinh nên ngân khố em rất ít, hì hì, khi nào em đủ tiền rồi anh làm giùm em nha

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X