Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh blackmask lam` xonng loa chua ạ, có thể cho em và mọi người chiêm ngưỡng được chưa ạ, chờ tin anh nè

Comment

• Mạch siêu trầm của bác thanhtungdl gửi tặng- Đú theo Blackmask23

Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
      cái thùng gì mà có lỗ ghê thia bạn ? đừng bảo là thùng bandpass nhé , híc mà sao dây nhợ lằng nhằng thế sao không ù sì tóe loe cho được , câu dây thì phải gọn có tính thẩm mĩ và không bị rối
      dạ. Đấy là cái vỏ của amply ( hay còn gọi là chát sít )của em đó ạ. EM tận dụng cái thùng sub MIcrolap của em. ( phá nó ra để làm 7294 đó ạ )

Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
      Hôm nay là chủ nhật mà chẳng có ai vô diễn đàn cả , chỉ có mỗi mìnhVy _myangel vào thôi buồn thế
      ko phải đâu bác ợ
      Nhà em bị cắt điện liên tục nên ... chịu ko lên được với các bác
      sau khi hoàn thành nó thế này ạ. Bây giừ thì hết ù sì bác ợ. Mình ko thể nghờ được Nhưng vì cái biến trở kép = 50 K nên chỉnh ko được nhiều . Chỉ chỉnh được 1 đoạn ngắn
      Attached Files
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
        anh blackmask lam` xonng loa chua ạ, có thể cho em và mọi người chiêm ngưỡng được chưa ạ, chờ tin anh nè
        a làm xong lâu rồi, vẫn để nghe nhưng đang chờ dán nốt cái vỏ thành màu đen đã, đang phân vân màu vân gỗ hay dán màu đen
        Ốm bệnh vì điện tử
        Nhẵn túi vì DIY
        Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
        ĐT: 0975660533

Comment

• màu vân gỗ cho đẹp anh ơi, thấy nó cũng sang nữa anh ạ

Comment

màu vân gỗ cho đẹp anh ơi, thấy nó cũng sang nữa anh ạ
            màu vân gỗ thì thế này, nhìn giống phong cách DIY, còn nếu màu đen sần thì giống màu loa đi mua chứ ko phải mình tự làm, anh đang nghĩ xem
            Ốm bệnh vì điện tử
            Nhẵn túi vì DIY

Comment

• anh tìm màu vân gỗ nhưng mà màu xám ấy, màu đó đẹp mà không sợ bị dơ nữa, chứ màu vàng vân gỗ đẫ thấy vết bụi bám lắm anh ơi

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                a làm xong lâu rồi, vẫn để nghe nhưng đang chờ dán nốt cái vỏ thành màu đen đã, đang phân vân màu vân gỗ hay dán màu đen
                màu vân gỗ cho nó sang, chứ đen thui thì không dược đẹp cho lắm
                Y!:

Mail:

Comment

• ic 7294 dởm..đổi lại dổm hơn

em hôm bưa mua nhầm con ic , theo blackmask23 thì 2 con này bị teo rùi , vì mình đo chân 14 và 15 nó liền mạch nhau, mình lúc đầu đã nghi nghi rùi nhưng nghĩ là ic của sing thì chắc là khác ic SGP kia nên gắn đại một con vào mạch , thât may là mình chưa găn loa nếu không thì thôi rồi lượm ơi .... , găn ròi cấp nguồn thì ic nóng rát tay lun, may mà đang còn 1 con ra đổi lại thì lại thấy con này ( hàng mới về ) có vẽ như là đểu hay là nhái lại hay sao ấy , chử in ngoài lấy tay miết bị phai , còn logo st thì nhòe , thui đành lấy đại chứ giờ chỉ là hên xui thôi, mình không biết nữa để tối nay về gắn vào xem sao không thì bó tay với mạch cầu cho sup rùi , hu hu hu
                  Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết

màu vân gỗ thì thế này, nhìn giống phong cách DIY, còn nếu màu đen sần thì giống màu loa đi mua chứ ko phải mình tự làm, anh đang nghĩ xem
                    nhìn cái màng loa là biết DIY rồi mà , bạn cứ dán decal vào cho nó sang, chứ nếu ai bảo là hàng mua thì nhờ họ mua dùm cái giống như thế đi .... hi hi xem còn bảo là hàng mua không
                    Y!:

Mail:

Comment

• anh blackmask oi, em cần anh cho em thông số của thùng loa gắn 2 loa bass 20cm, thùng mà lúc đầu tiên anh pót hình đó.

Comment

anh blackmask oi, em cần anh cho em thông số của thùng loa gắn 2 loa bass 20cm, thùng mà lúc đầu tiên anh pót hình đó.
                        loa a làm lúc đầu là 2 loa 16cm đấy chứ,tổng diện tích màng loa bằng 5/4 cái loa 20cm, loa 20 là khỏe lắm đó, nếu mắc song song thành tải 4 ôm anh e rằng mạch cầu sẽ nóng đấy, thế thì nên dùng nguồn 27V( sau nắn) biến áp tầm 18->22V
                        Ốm bệnh vì điện tử
                        Nhẵn túi vì DIY

Comment

• loa anh mắc nối tiếp hã anh, em có cặp loa 20cm, anh có thể độ độ cho em xin cái kích thước để về em đóng được không ạ

Comment

loa anh mắc nối tiếp hã anh, em có cặp loa 20cm, anh có thể độ độ cho em xin cái kích thước để về em đóng được không ạ
                            loa của em 20 khác mà, hôm nọ anh nong dan fo sưu tầm được quy định về thể tích thùng, loa 30 của anh may mà nằm trong khoảng cho phép là 55=>68lít, em qua tìm đọc lại xem 2 loa 20 thì diện tích màng loa tương đương 8/9 loa 30 của anh suy ra thể tích thùng, đóng thùng có lỗ hơi mà ko chuẩn là phản tác dụng đó
                            Ốm bệnh vì điện tử
                            Nhẵn túi vì DIY

Comment

• Nguồn yếu ic nóng có phải không ? help

chẳng là em đang làm mach 7294 mà em sợ nó bốc khói nên em gắn vào nguồn 0.12.24 5A em chuyen 12v thành 0v( mass) 12.0.12 vac , qua cầu diot thì dược -18.0.+18 vdc có mass còn (35VDC) không qua mass mà em 7294 nóng , vậy là do nguồn không đủ tải hay sao , mong mọi người chỉ giáo ,àh nếu ngoài chọ trời không có nguồn 24.0.24 10a mà có nguồn24.0.24 vac 8A thì có đủ cs cho 1 cầu 2 kênh streo không ạ? còn nếu dùng nguồn 30.0.30 10A thì làm cách nào cho xuống 24.0.24 để chạy 7294 như bài anh em đề cập trong phần AM LY 2.1 vậy ?
                              Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                                chẳng là em đang làm mach 7294 mà em sợ nó bốc khói nên em gắn vào nguồn 0.12.24 5A em chuyen 12v thành 0v( mass) 12.0.12 vac , qua cầu diot thì dược -18.0.+18 vdc có mass còn (35VDC) không qua mass mà em 7294 nóng , vậy là do nguồn không đủ tải hay sao , mong mọi người chỉ giáo ,àh nếu ngoài chọ trời không có nguồn 24.0.24 10a mà có nguồn24.0.24 vac 8A thì có đủ cs cho 1 cầu 2 kênh streo không ạ? còn nếu dùng nguồn 30.0.30 10A thì làm cách nào cho xuống 24.0.24 để chạy 7294 như bài anh em đề cập trong phần AM LY 2.1 vậy ?
                                IC7294 cần tản nhiệt tốt (nhôm chất lượng, dầy từ 4-6 ly ,lớn tầm 15*20 cm cho 2 chú ic) và như blaskmask đã nói :7294 nóng ngay cả khi không tải,vì vậy khi lắp bạn cần chú ý đến giải nhiệt
                                7294 hoạt động nguồn từ + -12v đến max là +- 40v nên không thể nói do thiếu áp mà nó nóng.
                                Bạn có thể dùng BA 24-0-24 /8A cho mạch cầu và 2 kênh ,tuy nhiên khi mở công suất lớn,dòng không đủ gây méo tiếng và ic nóng nhiều,vì vậy thích hợp nghe vừa thôi
                                cònBA 30-0-30 /10A bạn có thể làm còn 24-0-24 bằng cách tháo bớt vòng dây nhưng cách này phải có tí kinh ngiệm và kiến thức mới chuẩn được

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X