Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    chúc mừng bác nhé ! con loa ngon đó.
    Em thấy ở đâu cũng vậy .Tầm tiền đó là ok rồi ạ. Ko đắt đâu. Em cũng đang đi tham khảo.
    Con này của bác ko ghi rõ là sub nhể .Nhưng cái mặt em nó cũng dữ ác
    Con của bác Thanhtungdl có chữ sub nó ghi ở đít loa .
    Con của Blackmask thì chỉ thấy show cái mặt. Chắc là đít sấu
    he he có gì đâu bác , con em đâu bằng con của Blackmask , nghe nói con của Black 30cm mà cái đit bự chảng , em tò mò muốn xem con loa của Black qua bác ợ , lần trước chỉ thấy được mặt loa thôi , Àh mà bác có cách nào làm cho mạch siêu trầm bớt ù không , cái mạch em in theo black hôm show hàng đó nó bị ù , lk thì lắp đúng theo sơ đồ nguyên lý mà vẫn ù , mà đọc qua mấy trang trước thì bạn black nói là đã có cách nhưng để AE tìm hỉu nên không tiết lộ ... mong bác chỉ giáo
    Y!:

Mail:

Comment

• Mạch cầu của em xong roài các bác

tối qua em súp cầu của em đã cât tiếng khóc trào đời rùi , he he em vui quá , mở nhạc cả đêm luôn , may mà bà hàng xóm la không thì em quất tới sáng các bác ợ , mà sao mạch siêu trầm của em bị ù là sao , có bác nào có cách gì chỉ em với , chứ nó cứ ù ù nhức hết cả đầu mà công nhận mạch cầu đánh khỏe ghê các bác , em đấu loa qua 1 tụ diên 50v47mf mà cs loa vẫn lớn hơn 1 em 7294 , mà cái tụ đó nóng ran luôn may mà chưa xì đít , hi hi mà cái nguồn của em 5A sụt áp tới 7- 8v luôn , nhưng nghe bài kiss trong vengaboy vấn đáo để ghê các bác
      Y!:

Mail:

Comment

em đóng lại con loa sub. CHo nó đỡ ghẻ ( có bác nói thế )
        Nghe cũng ổn các bác ợ. Tuy nhiên vì loa mình là loa đểu ( megabss) nên tiếng ko thể được như con loa subwoofer thật. Tuy nhiên cũng ko đến nỗi tệ lắm . tiếng trầm ko định hướng , cóa nghĩa là đặt loa sub ở đâu cũng được. Ko ảnh hưởng tới âm thanh toàn hệ thống. Nếu bạn nào đóng thùng sub xong mà đặt bên phải( nhớ là bên tay phải. nghe 1 lúc thấy ù tai phải => tiếng trầm vẫn chưa sâu. chưa đạt đâu nhé
        vì loa mình megabasss nên mạch lọc trầm thay đổi tý. Của blackmask có con tụ 0,2uF nối chân 5 suống mass( 2 tụ 104 mắc // ). Mình cho nó nhỏ xuống 1 tụ 104 // 403 ) nghe ổn hơn. Bass lực hơn. ko bị gằn như trước
        bác show cho em xem cái dit của em nó được không ạ ? mà bác làm cái thùng to thế , hê hê , to quá tiếng không hay đâu bác ,nhìn cái thùng của bác chắc phải 60lit bác nhể , bác dùng loa 30cm àh ,
        Y!:

Mail:

Comment

• hết ù => sướng nhé

Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
          Àh mà bác có cách nào làm cho mạch siêu trầm bớt ù không , cái mạch em in theo black hôm show hàng đó nó bị ù , lk thì lắp đúng theo sơ đồ nguyên lý mà vẫn ù , mà đọc qua mấy trang trước thì bạn black nói là đã có cách nhưng để AE tìm hỉu nên không tiết lộ ... mong bác chỉ giáo
          của bác đây : http://www.dientuvietnam.net/forums/...=26343&page=69
          làm như em bảo nhé. Giống cách làm của bác văn nhé
          Mình làm hết ù . Chẳng thấy ù gì cả
          Tụ Input của mạch cầu 7294 chỉ nên dùng tụ 1uF . Tụ dầu thì càng tốt.
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
            bác show cho em xem cái dit của em nó được không ạ ? mà bác làm cái thùng to thế , hê hê , to quá tiếng không hay đâu bác ,nhìn cái thùng của bác chắc phải 60lit bác nhể , bác dùng loa 30cm àh ,
            dạ đít tóp nên ngại show lắm ạ
            Thùng em 2 ngăn mà bác , 1 ngăn nén tầm 50 lít. 1 ngăn có lỗ thông tầm 34 lít. bác ợ . So với bọn Tây thì vẫn nhỏ đấy ạ .Bọn đấy toàn chơi trên 100 lít ko à
            Vâng. Loa em 30 cm. Giống loa của thangba ạ

Comment

của bác đây : http://www.dientuvietnam.net/forums/...=26343&page=69
              làm như em bảo nhé. Giống cách làm của bác văn nhé
              Mình làm hết ù . Chẳng thấy ù gì cả
              Tụ Input của mạch cầu 7294 chỉ nên dùng tụ 1uF . Tụ dầu thì càng tốt.
              Tụ Input của mạch cầu 7294 mình dùng tụ 1uF nối tiếp với 1 tụ 4.7mf có đươc không bạn ? mình đang làm như thế cho 7294 của mình mà chưa thấy ù , chỉ có siêu trầm là ù thôi và bạn biết làm cách nào để mạch siêu trầm sử dụng nguồn 12v đơn không , vì thằng bạn có con LA4440 nhờ chế thành súp nhỏ đó mà
              Last edited by love-dientu; 29-05-2010, 14:29.
              Y!:

Mail:

Comment

• mình đã nói rồi. Tín hiệu càng qua ít linh kiện thì càng tốt. Càng đỡ méo => hiend hơn. Bạn có thể ko cần tụ Input vẫn được nếu đầu ra của 7294 có điện áp = 0V. ok
                cứ làm theo mình đã. Rồi hỏi sau nhé

Comment

dạ đít tóp nên ngại show lắm ạ
                  Thùng em 2 ngăn mà bác , 1 ngăn nén tầm 50 lít. 1 ngăn có lỗ thông tầm 34 lít. bác ợ . So với bọn Tây thì vẫn nhỏ đấy ạ .Bọn đấy toàn chơi trên 100 lít ko à
                  Vâng. Loa em 30 cm. Giống loa của thangba ạ
                  chắc loa oánh oách lắm bác nhể , nhìn loa bự chắc âm thanh to phải không bác ???
                  Y!:

Mail:

Comment

• bạn câu dây đi, hết ù liền à, tui chơi kiểu đóm không thấy ù sì gì hết, nghe êm ru hehehe

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                      he he có gì đâu bác , con em đâu bằng con của Blackmask , nghe nói con của Black 30cm mà cái đit bự chảng , em tò mò muốn xem con loa của Black qua bác ợ , lần trước chỉ thấy được mặt loa thôi , Àh mà bác có cách nào làm cho mạch siêu trầm bớt ù không , cái mạch em in theo black hôm show hàng đó nó bị ù , lk thì lắp đúng theo sơ đồ nguyên lý mà vẫn ù , mà đọc qua mấy trang trước thì bạn black nói là đã có cách nhưng để AE tìm hỉu nên không tiết lộ ... mong bác chỉ giáo
                      -về mạch siêu trầm nó là do mình pót nên phải có đáp án cho chuyện ù mới được,ko cần dẫn dắt giải thích nữa, hiện tại có 2 cách, phát này thì hết ù luôn nè:
                      * cách 1: ráp lại theo kiểu câu dây mạch siêu trầm,rút ngắn tối đa khoảng cách chân linh kiện, mass đi hình sao
                      * cách 2: Thay biến trở 50K đơn thành con điện trở thường 300K, đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K
                      Ốm bệnh vì điện tử
                      Nhẵn túi vì DIY
                      Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                      ĐT: 0975660533

Comment

• Vâng , Như trong hội trường ý . Vì loa to nên tiếng bass nó rộng + vang

Comment

• Hết ù..........

Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                          -về mạch siêu trầm nó là do mình pót nên phải có đáp án cho chuyện ù mới được,ko cần dẫn dắt giải thích nữa, hiện tại có 2 cách, phát này thì hết ù luôn nè:
                          * cách 1: ráp lại theo kiểu câu dây mạch siêu trầm,rút ngắn tối đa khoảng cách chân linh kiện, mass đi hình sao
                          * cách 2: Thay biến trở 50K đơn thành con điện trở thường 300K, đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K
                          thay như vậy là hết ù hả bạn Black ? hê hê mình sẽ làm theo , ôla la zui quá có thuốc tiên cho supperbass rùi , hết ù nghe con .mà có chỗ này (đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K) sao lại vậy ? không hỉu , out put chứ nhỉ theo mình bít
                          Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                            ôi,thật là tội nghiệp cái loa quá đi,bạn cho nó ăn ít(* cách 2: Thay biến trở 50K đơn thành con điện trở thường 300K, đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K)thì nó ....ặc ặc..hu hu..

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                              ôi,thật là tội nghiệp cái loa quá đi,bạn cho nó ăn ít(* cách 2: Thay biến trở 50K đơn thành con điện trở thường 300K, đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K)thì nó ....ặc ặc..hu hu..
                              thế thi ko hiểu rồi, cứ làm theo đi mình ko giải thích nữa, đầu out nối tiếp với volume 500K và 1 điện trở 200K bạn love điện tử ạ, tổng cộng 700K cũng e rằng loa nó ko chịu nổi ấy nữa là, cứ thử xem nó ăn ít thế nào
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY
                              Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                              ĐT: 0975660533

Comment

• bac nongdanfo này chơi ghê wa' nhìn mà mê, chúc mừng chúc mừng

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X