Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có chứ vì là mạch bass tress mà. nguồn cấp cho nó là 0, +12v

Comment

• không mình mún hỏi cách đấu nguồn cho nó thế nào trên mạch chả có ký hiệu gì cả. mà mình lắp với mạch công suất gì là phù hợp nhất. với mạch la4440 có được không
      Mãi mãi vì điện tử

Comment

• nhưng mình muốn hỏi cách đấu nguồn cho nó thế nào cơ. mà nen lắp nó với mạch công suất nào là phù hợp nhất . mạch la4440 có được không.
        Mãi mãi vì điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi dinh the luc Xem bài viết
          nhưng mình muốn hỏi cách đấu nguồn cho nó thế nào cơ. mà nen lắp nó với mạch công suất nào là phù hợp nhất . mạch la4440 có được không.
          Bạn có thể chụp hình lại 2 mặt (chụp thẳng góc) cái mạch đó lại được không? Sẽ cố gắng giúp bạn!
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cái mạch đó của bạn dinhtheluc dung 2 con c1815 để chỉnh bass tress, mình đã mua một mạch này của thái giảng về lắp thử nhưng ko chạy chỉ có ù thôi không biết cái mạch của bạn thì thế nào?
            nếu mạch của bạn chạy tốt thì lắp với công suất nào cũng được nhưng mình nghĩ với mạch cs dùng tda7294 thì hay hơn (đó là ý kiến của mình)
            còn cách đấu dây như sau: tín hiệu vào nằm ngay sau lưng con chiết áp phía phải tín hiệu vào có 3 đầu vào dùng cho tape, mic, video còn mát là chân có chư GND sau cùng. còn tín hiệu ra là lỗ bên phải sau lưng triết áp phía bên trái, lỗ cạch lỗ đầu ra là đấu với nguồn +12v.
            tất cả mát của đầu vào, 0v, mát của đầu ra đấu chung với lỗ GND

Comment

• có công thức nào để tính công suất loa sub với vệ tinh. tất nhiên là trong khoảng nào đó.
              Tôi có mạch 2.0 12w/ kênh mà không biết Sub tầm công suất bao nhiêu là đủ
              TKS

Comment

• Nguyên văn bởi phamthuan Xem bài viết
                có công thức nào để tính công suất loa sub với vệ tinh. tất nhiên là trong khoảng nào đó.
                Tôi có mạch 2.0 12w/ kênh mà không biết Sub tầm công suất bao nhiêu là đủ
                TKS
                Mắc 2 con 2030 cầu là đập thoái mái rùi. Quan trọng là cái loa sub của bạn bao nhiêu W

Comment

• Bạn ơi mình chụp vậy là tốt lắm rồi đấy. mạch đấy là mình mua ở ngoài hiệu về. Của hãng phương nam kí hiệu A91
                  Mãi mãi vì điện tử

Comment

• Bạn à mình mua về lắp đúng như bạn rồi nhưng âm thanh đúng như trường hợp của bạn không hơn một tý gì cả. Mà mình thấy mấy bà xe đẩy cũng dùng loại này mà rất tốt là đằng khác
                    Mãi mãi vì điện tử

Comment

• vậy à. bạn thử kiểm tra lại nguồn xem có đúng 12v ko và dòng thì phải nhỏ hơn 150mA.

Comment

• tốt nhất bạn mua mạch khác đi cũng của phương nam nhưng dùng con jrc4558d, mạch đó ngoài chợ trời bán 25k có tới lận 4 con 4558 đấy.
                        mình đang dùng mạch đó.

Comment

• Bac blackmas oi bac co o ha noi ko? bac co mach loc tl072 nao ko bac cho minh 1cai voi minh lam ma sao ko dc.

Comment

• bác blackmas dạo này bận lắm. bạn ở chỗ nào hà nội? mình mới làm xong mạch tlo72 còn thừa một cái. có j gọi cho mình theo số 0989136124 mình tặng cho.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh the luc Xem bài viết
                              khổ quá các bố ơi làm sao để có thể lắp được bộ loa điều chỉnh chiết áp này được

bo này ko dùng 4558 rồi, chắc nó dùng tranisto để kích rồi, thấy mờ mờ con 3 chân kìa, cố gắng tìm GND(mát) và V+ hay VCC+ gì đó, ko thấy ghi thì tìm quanh 3 chân con tran nó nối ra đâu, phải cấp nguồn cho con tran nó kích lên mà nó có 3 chân thì 2 chân là tín hiệu vào(in) và ra(out), 1 chân là nguồn rồi, nó phải làm chân V+ ở chỗ nào đó câu ra ngoài cho bạn hàn chứ
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY
                              Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                              ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
                                thì có j khó đâu chứ. bạn làm như sau:
                                mạch này bạn lắp trước mạch công suất thôi tức là: tín hiệu vào lấy từ đầu đĩa, cd, mp3...còn đầu ra nối vào đầu vào của mạch công suất thôi.
                                hình như bo này dùng cho đài quay băng, có chữ'' tape'', đó là đầu vào từ băng từ
                                Ốm bệnh vì điện tử
                                Nhẵn túi vì DIY
                                Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                                ĐT: 0975660533

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X