Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr dien
    loa bass 20cm 10w 8om, bo mach cua loa sieu tram :Porwer output 150w. 40_100Hz.
    Tìm loa khác khẩn cấp, kẻo cái mạch kia nó oánh tung cái loa 10W bây h!
    Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

• Nguyên văn bởi tanphat90 Xem bài viết
      các bạn cho mình hỏi con ic nào khuếch đại siêu trầm hay nhất vậy,mình định thay con 4588 vì nghe ù ù quá
      u la do mach ban rap chua chuan thoi.
      tl072 dung la hay hon 4558 nhung khong dang la gi ca. con phu thuoc va ampli va loa cua ban nua. tai trau thi cung cha thay khac gj dau ban ak.

Comment

• Nguyên văn bởi mr dien
        chao cac bac!bac nao giup em tinh kich thuoc de lam mot loa sieu tram duoc khong?e co mot loa bass 20cm 10w 8om, va em mua o cho troi bo mach cua loa sieu tram co cac thong so sau:Porwer output 150w.Frequency Response 40_100Hz.S/N:godB T.H.D 0,5%.Output Impedance 4-8 om.Input sensitivity 300mv.ac power 26v*2 50Hz-60Hz. bac nao lam on giup e nhe.thank' nhieu!
        .
        bạn thay ngay loa khác đi.
        Loa sub thế thi ko dc rồi.
        nên thay em 20cm ~ 200w 4ohm ý. ( loa cùng công suất và kích thước ohm càng nhỏ nge càng hay hơn. Đó là ý kiến của mình)

Comment

• Chào mọi ngưới, mình là newbie về âm thanh, đang tập tành làm bộ loa 4.1 dùng TDA2030. 4 cái loa nhỏ thì mua rồi, còn cái loa sub chưa biết chọn sao nữa.
          mình muốn làm bộ loa cỡ như Soundmax A5000 thôi. Vậy cái loa sub cần thiết ở đây là bao nhiêu W, dường kính loa, ...
          Mình ra Nhật Tảo hỏi một cặp loa Sub 16cm là hơn 200k mà không biết nó công suất bao nhiêu nữa.

Mỗi kênh mình dùng 1 con TDA2030, và cục Sub cũng 1 con TDA2030 luôn.
          Nhờ mọi người giúp với!

Thanks all!

Comment

• Nguyên văn bởi mr dien
            vay anh lam on cho e hoi e co the thay con ic 4558=TL072 duoc khong?neu em thay ic do thi co phai thay them linh kien gi khong?vi em mua ca bo loc tram lap san ma?
            4558 va tl072 ve so do giong nhau
            nen thay cho nhau dc
            nhung cung ko lhai thien gi nhieu
            ban nen convert lai mach loc am tram de phat huy kha nang cua con tl072

Comment

• Nguyên văn bởi designer Xem bài viết
              Chào mọi ngưới, mình là newbie về âm thanh, đang tập tành làm bộ loa 4.1 dùng TDA2030. 4 cái loa nhỏ thì mua rồi, còn cái loa sub chưa biết chọn sao nữa.
              Mỗi kênh mình dùng 1 con TDA2030, và cục Sub cũng 1 con TDA2030 luôn.
              mình muốn làm bộ loa cỡ như Soundmax A5000 thôi. Vậy cái loa sub cần thiết ở đây là bao nhiêu W, dường kính loa, ...
              Mình ra Nhật Tảo hỏi một cặp loa Sub 16cm là hơn 200k mà không biết nó công suất bao nhiêu nữa.
              Nhờ mọi người giúp với!

Thanks all!

kênh sub cho bộ loa này bạn nên xài ít nhất là tda2030A nếu không thì tda2030 đấu cầu. nếu bạn chỉ dùng 1 tda2030 cho kênh sub bộ loa cua bạn sẽ bị thiếu giải trầm. 4kênh vệ tinh bạn xài 4 tda2030. kênh sub xài 2tda2030 đấu cầu hoắc tda2040 or tda2050
              Còn cặp loa 16cm ~200k ở nhật tảo công suất khoảng 30w * 2 ( đây là công suất thực bạn nhé ) Công suất đỉnh ~ 100w*2
              tùy loại nữa...

Comment

• Coi nguồn cung cấp trước nha bác con 4558 thì sài nguồn đơn được chứ em tl072 là nguồn đối xứng đó nha.nếu nguồn cùng cấp là nguồn đối xứng thì thay được chứ nguồn đơn là bó tay nha bác

Comment

• Nguyên văn bởi mr dien
                  em la dan ngoai dao nen chua hieu nguon don hay nguon doi xung la gi?nhung bo loc tram em mua thi no co nguon vao la 26*26 von a ah.do co phai la nguon doi xung ko anh?
                  Đúng rồi như vậy nó là nguồn đối xứng. Hầu như kênh sub thường xài nguồn đối xứng vì kênh sub cần công suất lớn hơn mà nguôn đối xứng cho csuat tốt hơn nguồn đơn. Bạn có thể thay bình thường trong trường hợp này.

Comment

• bác nào có cách nào tính thể tích hay sơ đồ cụ thể về SUB đẳng áp không cho em xin với ạk, loại 20 cm ấy ạk

Comment

• Bác Blackmask23 mua gỗ đóng thùng ở đâu vậy ạ. Cũng định đóng một dàn 2.1 nhưng chưa mua được gỗ. Bác chỉ em với.Thanks bác nhiều!

Comment

• có ai đã mở sub xin cho em hỏi với :
                        cấu tạo ngõ vào hi-leve input,hi-leve output như thế nào
                        nghe nói sub hơi mới có . mà sao em thấy sub điện của yamaha cung có nhỉ
                        ace có sơ đồ nguyên lý giả thích cho em thi tôt .
                        cám ơn ace đã quan tâm !
                        THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

• Các pác tư vấn cho em đóng thùng subwoofer cho con này với
                          http://www.dientuvietnam.net/forums/...12-30cm-92644/
                          thanks

Comment

• Lang thang đi chơi thì gặp cái của nợ này các bác à, mua không cần suy nghĩ về lại chế chơi vì giờ đang rảnh!

Loa sub 30cm, mạch lọc siêu trầm thì sẽ chế tạo theo kiểu cũ của subJBL
                            By three methods we may learn wisdom:
                            First, by reflection, which is noblest;
                            Second, by imitation, which is easiest;
                            and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Thêm cái hình con AMP định thử

Hì hì Ampli xịn đánh với loa cùi bắp
                              By three methods we may learn wisdom:
                              First, by reflection, which is noblest;
                              Second, by imitation, which is easiest;
                              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                                Thêm cái hình con AMP định thử

Hì hì Ampli xịn đánh với loa cùi bắp
                                Showrom em đang để bộ monoblock cặp Mark Levinson No.53 +pre ML 326 đánh đôi loa JBL DD66000 nghe ảo tung chảo luôn.
                                Con này của pác nhìn gần giống con Balance Audio VK600

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X