Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đóng thùng đảo pha âm trầm, có thể mặt loa và đường thoát hơi cùng mặt phẳng hay vuông góc. Thiết kế kiểu Down-firing hay mặt hướng sang bên cạnh
    Thể tích thùng không cần quá lớn: bề cao ~30-35cm, bề ngang ~17cm, chiều sâu thùng khoảng 35cm.
    Lang thang trên nẻo đường đồng nát vớ được em này. Nó có một đôi nhưng tạm lấy trước một em.
    Dập nhún khi test bằng AMP sân khấu ở cửa hàng thấy khỏe dã man. Chỉ nặng có 6 kg/1 loa. Chủ nhà này còn nhiều củ loa khác nhưng đắt dã man
    Khoe các bác tý:

Last edited by phuong.hng; 24-09-2012, 14:28.
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Bao nhiêu thế bác phương?
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Bằng 2/3 lương 2,67 của em. Tháng này móm rồi
        Củ loa sub tq có vài trăm/1 cái đầy chợ, nhưng củ này đắt lòi kèn. Nhưng được cái xắt ra miếng. Củ tq đẩy volume lên tầm 80 - 100W rung phè phè. Em này vặn volume cái Ampli 600w đến vạch 3h hãy còn èng èng lắm!!
        Last edited by phuong.hng; 24-09-2012, 20:13.

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
          Bằng 2/3 lương 2,67 của em. Tháng này móm rồi
          Củ loa sub tq có vài trăm/1 cái đầy chợ, nhưng củ này đắt lòi kèn. Nhưng được cái xắt ra miếng. Củ tq đẩy volume lên tầm 80 - 100W rung phè phè. Em này vặn volume cái Ampli 600w đến vạch 3h hãy còn èng èng lắm!!
          1. Lương = Luơng cơ bản x hệ số = 830 x 2,67 = 2,2 triệu ?? ít thế bác ??
          => củ loa = 1,5 triệu ??
          Em tính thế đúng chưa ạ ??
          2. Nhìn qua em đoán là 20-> 25cm ?? mà công suất khủng thế ạ ?
          3. Em tưởng hàng cũ thì rẻ coi mà đắt thế nhỉ ?
          Last edited by nongdanfo; 25-09-2012, 07:49.

Comment

• Hj nhà nước chỉ vậy thôi. Mà sao thực lĩnh em là 2,8tr nhỉ? Hay nhân hệ số phụ cấp?!!
            Củ này em mua 2 tr bác à. Đường kính 25 cm, tính cả vành ngoài là 27 cm
            Có cái tương tự nhưng là xương sắt mỏng te của tq, giống y chang từ hình dáng cũng nam châm đôi nhưng chủ hàng bảo em đừng lấy. Bác ý thử luôn công nhận lên đến nấc 9h (~>100W) loa kêu tach tach rồi!

Comment

• Hix...gặp đúng dân chơi roài. Công nhận là nhìn củ đó em khoái quá. Nếu 1tr em múc ngay. He he.. Thoai em lót dép ngồi hóng thoai..
              Bác đóng thùng đê... Xem công lực em nó thật sự thế nào.

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/...-tl072-142133/
                Các bác giúp e với ạ

Comment

• @ Hamhochoi007: Tụ C1= 39p nạm có thể tháo từ vỉ mạch radio là có. Còn tụ 0,4uF thì bạn tìm cái tụ nào nó ghi trên thân là 404, tương tụ 0,2uF thì ký hiệu sẽ là 204. Chúc bạn vui nhé.
                  Mà bạn coi hình này bên VNAV đúng không?
                  @Nongdanpho: EM bận đi làm nên chưa có thì giờ làm, còn ngồi thiết kế cái cross cho nó nữa. Ampli em định chơi con Sheerwood cho nó nhanh vì đán hai loa. Tiền đang hẻo mà! Tậu thêm đồ lung tung U và vợ em đuổi ra gầm cầu ở mất!
                  Tối qua thử tạm bằng thùng nhựa cứng thấy cũng ổ nhưng dải cực trầm chưa cảm nhận tháy như ở cửa hàng vì không có hóc phản pha, em gá tạm mà. Lại test bằng Ampli giẻ cùi Harman
                  Hàng định lắp đây:

Last edited by phuong.hng; 26-09-2012, 05:03.

Comment

@ Hamhochoi007: Tụ C1= 39p nạm có thể tháo từ vỉ mạch radio là có. Còn tụ 0,4uF thì bạn tìm cái tụ nào nó ghi trên thân là 404, tương tụ 0,2uF thì ký hiệu sẽ là 204. Chúc bạn vui nhé.
                    Mà bạn coi hình này bên VNAV đúng không?
                    @Nongdanpho: EM bận đi làm nên chưa có thì giờ làm, còn ngồi thiết kế cái cross cho nó nữa. Ampli em định chơi con Sheerwood cho nó nhanh vì đán hai loa. Tiền đang hẻo mà! Tậu thêm đồ lung tung U và vợ em đuổi ra gầm cầu ở mất!
                    Tối qua thử tạm bằng thùng nhựa cứng thấy cũng ổ nhưng dải cực trầm chưa cảm nhận tháy như ở cửa hàng vì không có hóc phản pha, em gá tạm mà. Lại test bằng Ampli giẻ cùi Harman
                    Hàng định lắp đây:

thank bác nhưng lỡ k thấy thì có thể thay = con nào đc ạ
                    còn mấy con VR nữa ạ thay = 50 hoặc 100k đc k ạ

Comment

• Lão ham hố này làm đến đâu rồi. ?
                      @phương. Bác tuyền hàng khủng. Chúng em theo ko kịp ạ. Sub mà cũng chơi cross ạ.? Bác cẩn thận quá

Comment

• Lão Ham chắc đang lanh quanh cho đời mỏi mệt. He he
                        Vô tình thấy thì em lôi cháu nó về thôi, giờ đang nghĩ xem thiết kế thùng bằng gỗ hay hỗn hợp bê tông mịn cho có độ cứng đồng nhất. Mà tháng này móm rồi thì tất cả ý tưởng chỉ mới trên giấy hu hu hu
                        @Nongdanfo: bên này lão để hình vợ, bên VNAV lão chưng hình con, còn hình lão đâu khoe nốt cho em ad vào PTS nèo he he
                        Last edited by phuong.hng; 30-09-2012, 07:21.

Comment

Lão Ham chắc đang lanh quanh cho đời mỏi mệt. He he
                          Vô tình thấy thì em lôi cháu nó về thôi, giờ đang nghĩ xem thiết kế thùng bằng gỗ hay hỗn hợp bê tông mịn cho có độ cứng đồng nhất. Mà tháng này móm rồi thì tất cả ý tưởng chỉ mới trên giấy hu hu hu
                          @Nongdanfo: bên này lão để hình vợ, bên VNAV lão chưng hình con, còn hình lão đâu khoe nốt cho em ad vào PTS nèo he he
                          vợ đâu mà vợ.. vợ em mà xấu thế á
                          Đùa thôi ạ .. cái avatar này của em để lâu rồi.. hồi chưa lấy vợ cơ ..
                          Nhưng mà em cũng ứ tin được lương bác 2,8tr mà đồ đạc ghê thế

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                            vợ đâu mà vợ.. vợ em mà xấu thế á
                            Đùa thôi ạ .. cái avatar này của em để lâu rồi.. hồi chưa lấy vợ cơ ..
                            Nhưng mà em cũng ứ tin được lương bác 2,8tr mà đồ đạc ghê thế
                            lương lậu cơ mà bác ,bác mới đề cập đến lương,còn lậu nữa cơ
                            he he
                            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                            Keep moving forward...

Comment

Theo mình biết thì loa sub của hãng MTX có khả năng chịu tải khá khỏe. Test điện 120V nó chịu hơn hai chục giây mới tạch hẳn!!
                              Các loa khác cắm phát tạch luôn hay chỉ chịu được vài giây
                              MTX vừa tiền. Vài loa đắt xắt không ra miếng
                              bán sub này ở đâu vậy bác ? em nghe thông tin các báo trên mạng thấy nói nó khá khủng .. nhưng chắc giá cũng khủng theo ??
                              Cơ mà em thấy bác lắm loa sub thế ?? bộ định mở cửa hàng sao ạ ?

Comment

• Các bác cho em hỏi chút ạh. Chả là em có cái sub hơi Ditton công suất 80w nay muốn thay ampli đời mới mà nó chỉ có cổng pre-out cho sub điện nên em cũng định chế luôn em nó thành Sub điện. Mầy mò ra chợ trời có cửa hàng nó bán cả bo mach + nguồn của tàu giá 320k (cửa hàng này nói đây là bo mạch chuyên cho sub nhưng em lại thấy cả cổng USB & headphone tích hợp ở đó nữa thì không biết có phải dùng được cho loa siêu trầm không ạh) ? Vì em nghe nói riêng loa siêu trầm phải có mạch phân tần mà em lại mù tịt về cái khoản bo mạch nên nhờ các cao thủ chỉ cho em với, hoặc có cao thủ nào đã làm & mua ở chợ trời rồi thì chỉ cho em cái địa chỉ nhé. Em xin cảm ơn.
                                Đây là hình ảnh thùng loa của em Click image for larger version

Name:	DSC08653.JPG
Views:	1
Size:	256.0 KB
ID:	1367498

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X