Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
    xin chào anh,,,em cám ơn anh nhiều, em nối tắt chổ cái tụ ra loa thì nghe lớn , có phải là bị tụ không anh,,,em chưa dám thay thử,,,xin giúp,,,cám ơnnhieeuff.
    thay tụ đi, đừng có nối tắt thế hỏng loa đấy bác ơi, với lại hại nguồn lắm vì dòng dc đi trực tiếp vào loa

Comment

• tụ hóa hay bất cứ linh kiện nào cứ để đó hay sử dụng lâu thì mấy em ấy cũng hao mòn như đá vậy thôi. nên mấy em sẽ có triệu chứng khó tả. nên cũng phải thay mới mấy em đó thui. thà cháy nổ luôn thì dễ thay dễ tìm chứ nhỏ xíu hay nhiễu, rè thì hơi bị khó với những bác mới vào nghề như em. nếu đã biết ở đâu thì chỉ việc thay mấy em đó thui. múm nghe hay thì bắt buộc phải thay mấy em nào cùng trị số và tìm loại tốt. em góp ý vậy đó
      Heo Ma Mút

Comment

• mới làm xong cái này

Comment

• bác có thể cho xin cái mạch nguyên lý không vậy
          Heo Ma Mút

Comment

• Nguyên văn bởi hoangluanonl Xem bài viết
            bác có thể cho xin cái mạch nguyên lý không vậy
            của bạn đây
            Attached Files

Comment

• Kính chào các bác! E tính làm 1 cái âm li 5.1 chạy nguồn đơn để nghe khi cúp điện, 5 loa vệ tinh e chơi = TEA2025B mắc BTL, còn cục súb thì e chưa bít dùng còn gì? TDA2030A thì hông được, vì nó xuất âm qua tụ, sợ bass nó không mạnh. Zậy mình có con IC nào chạy nguồn đơn 12V - 3A, ráp BTL hông các bác?
              Nếu có một điều ước, em sẽ ước điều ước đó thành sự thật.

Comment

• Nguyên văn bởi foreverlove5 Xem bài viết
                mới làm xong cái này

Cái âm li của bác nghe cũng phê nhỉ, nhưng mà 2 con loa bé quá, sao bác hông chơi loa thùng đi, tầm 3 tấc bass đập sâu phê lòi,
                Nếu có một điều ước, em sẽ ước điều ước đó thành sự thật.

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                  Thế khi dùng nguồn thấp (chừng 3.7v) thì CS max đc bao nhiu
                  3v7 à mình nghĩ không nghe ra hồn đâu..cứ theo giản đồ trong datasheet mà xem
                  \
                  .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi whoismecm Xem bài viết
                    Kính chào các bác! E tính làm 1 cái âm li 5.1 chạy nguồn đơn để nghe khi cúp điện, 5 loa vệ tinh e chơi = TEA2025B mắc BTL, còn cục súb thì e chưa bít dùng còn gì? TDA2030A thì hông được, vì nó xuất âm qua tụ, sợ bass nó không mạnh. Zậy mình có con IC nào chạy nguồn đơn 12V - 3A, ráp BTL hông các bác?
                    trong cái loa sút max 4.1 của thằng bạn mình thấy hãng dùng con 203 đẩy loa sub quá ngon lum đó chứ. vấn đề là bạn tìm mạch này chạy ngon đối với em này thui.
                    Heo Ma Mút

Comment

Cái âm li của bác nghe cũng phê nhỉ, nhưng mà 2 con loa bé quá, sao bác hông chơi loa thùng đi, tầm 3 tấc bass đập sâu phê lòi,
                      cái này mình chỉ làm loa cho di động or cho tai phone thui,còn mún phê thì mình có dàn soundmax rùi :v

Comment

Kính chào các bác! E tính làm 1 cái âm li 5.1 chạy nguồn đơn để nghe khi cúp điện, 5 loa vệ tinh e chơi = TEA2025B mắc BTL, còn cục súb thì e chưa bít dùng còn gì? TDA2030A thì hông được, vì nó xuất âm qua tụ, sợ bass nó không mạnh. Zậy mình có con IC nào chạy nguồn đơn 12V - 3A, ráp BTL hông các bác?
                        xin mời đại ka chơi con la4440 nhé mắc BTL khồng cần tụ

Comment

• dùng con 2030 nguồn đơn và thêm con 4558 cho mạch siêu trầm là ngon
                          '
                          Heo Ma Mút

Comment

• Trở ở trang 1 nên dùng con nào đây các bác Mạch mono ấy

Comment

• chào các bác. tình hình là e đang phải làm thực hành với mạch khuếch đại âm thanh dùng LA4440 mà làm cái bản báo cáo khó wa. nhà mình ai có cho e với

Comment

• Mình có 1 cái ampli califo dủng TEA nguồn 12v CS cao lắm để hôm nào rảnh vẽ lại layout cho mn

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X