Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi cách hỏi trên diễn đàn vơi.....khổ

Comment

• Đây cho bạn luôn cả sơ đồ nguyên lý lẫn lớp top và bot về in mà làm mình để trong file DOC mang ra quán bảo ng ta in kich thước thật về mà làm nhé mình test rồi mạch ok
      dùng nguồn đơn 15 --> 18vdc nhé
      2030.doc
      Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
        Đây cho bạn luôn cả sơ đồ nguyên lý lẫn lớp top và bot về in mà làm mình để trong file DOC mang ra quán bảo ng ta in kich thước thật về mà làm nhé mình test rồi mạch ok
        dùng nguồn đơn 15 --> 18vdc nhé
        2030.doc
        co bac nao biet cach tinh ampe cua bien ap k a em thay mo ho ve van de nay qua co

Comment

• Nguyên văn bởi medientu Xem bài viết
          Dạ thưa anh , em có post mạch lọc nguồn ở trang 1 rồi ạ , mong anh xem lại giúp em xem có đúng ko ạ ? chứ mạch lọc của em dùng 4 tụ 2200mF ! Nhân tiện cho em hỏi : em dùng BA 3A 0V - 12V - 24V , em lấy điểm giữa làm MAX , 2 bên là 12V qua diode chỉnh lưu và tụ lọc tạo thành nguồn đôi 12V . Vậy cũng với BA và mạch tạo nguồn đôi đó em muốn tạo ra nguồn đôi 24V . Em chưa biết cách đấu dây , mong anh chỉ giáo ! . Đây là mạch chỉnh lưu nguồn đôi của em :
          Cần gì phải đến 4 con tụ 2200uF thế kia. Mạch bạn đúng rồi đó nhưng bạn lãng phí linh kiện quá. Chỉ cần 2 con tụ 2200uF thôi. Bỏ C3,C4 đi bạn ạ. Mà bạn dùng nguồn bao nhiêu V mà phải dùng tụ 50-63V cho phí tiền mua. Tụ 25V là được rồi mà

Comment

Dạ thưa anh , em có post mạch lọc nguồn ở trang 1 rồi ạ , mong anh xem lại giúp em xem có đúng ko ạ ? chứ mạch lọc của em dùng 4 tụ 2200mF ! Nhân tiện cho em hỏi : em dùng BA 3A 0V - 12V - 24V , em lấy điểm giữa làm MAX , 2 bên là 12V qua diode chỉnh lưu và tụ lọc tạo thành nguồn đôi 12V . Vậy cũng với BA và mạch tạo nguồn đôi đó em muốn tạo ra nguồn đôi 24V . Em chưa biết cách đấu dây , mong anh chỉ giáo ! . Đây là mạch chỉnh lưu nguồn đôi của em :
            Dây 12+ bạn đấu vs chân 5 của TDA2030A. Còn dây 12- đấu với chân 3. Đấu trực tiếp không qua tụ trở gì hết nhá

Comment

• Nguyên văn bởi kimhuynguyen Xem bài viết
              Đối với biến áp đơn:
              Mắc mạch cũng đơn giản thôi, sử dụng pp nắn bán kỳ nên hiệu suất sẽ không cao.
              0V là mass. 12V nối với diode phân cực thuận --> mắc tụ (chú ý chiều của tụ: dương: đầu diode, âm là mass) --> điện áp dương.
              0V là mass. 12V nối với diode phân cực nghịch --> mắc tụ (chú ý chiều của tụ: âm: đầu diode, dương là mass) --> điện áp âm.
              Phải cần tận 4 tụ 2200uF hả bác? Em tưởng chỉ cần 2 con thôi :O

Comment

• Nguyên văn bởi ga` Xem bài viết
                Theo khả năng đoán của mình thì chắc loa hỏng
                Kiểm tra mấy con tụ và trở nối mass lên chân số 4 ý bạn. Hoặc đúng như Gà nói: loa bị hỏng,thay thử loa khác xem sao

Comment

Hihi ! chị Gà đùa em rùi ! Loa em mua mới toanh chứ có hư hỏng đâu ! Em nghĩ là biến áp 3A chưa đủ để kéo tốt 3 con IC 2030 đâu , đã vậy loa SUB ngốn năng lương nhiều hơn bình thường mà ! Em có hỏi 1 anh trong dientuvietnam có kinh nghiệm và anh khuyên em dùng biến áp 4A ! Có lẻ em phải mua biến áp khác thôi ! Rất cảm ơn những góp ý của chị Gà ạ ! Chúc chị thành công !!!
                  Loa Shockwave 2.1 của mình dùng BA 12V đối xứng/0,833A mà kéo được 3 con TDA2030A với 1 con 4558 này. 1 TDA cho SUB,2 TDA cho 2 kênh loa vệ tinh,đập rung cả nhà mặc dù mới vặn 2/3 volume nè. Bạn lắp BA 3A mình nghĩ là thừa đó

Comment

Chị Gà ơi ! Trong hệ thống loa 2.1 thì người ta làm cách nào để phân tần cho loa Mid và Tress ạ ??? Có phải là người ta dủng tụ cản ko ?? hay là người ta dùng mạch phân tần ??? Mong chị chỉ giáo !!!
                    Loa treble bạn dùng tụ 2.2-4.7uF ý,hoặc là nối 1 cuộn cảm từ mass lên chân out (hình như thế)

Comment

• Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                      minh nghi so do do hoi phuc tap ban a.sao ban khong mua lay 1boad ban san ngoai thi truong roi cam so+cap nguon la ok .boad may chuc k thoi ma
                      Bác nói thế thì còn gì là tinh thần của Điện Tử Việt Nam

Comment

• Cuon cam fai dau sau tu // voi loa muc dich han che tan so trung vao loa treb theo m hieu la the

Comment

• Kiếp quá không biết em shockwave của bác loa sub bao nhiêu cm mà "oánh rung nhà" với quả nguồn 0.833A kia.Mà sao mới có 3A đã thừa biến áp của bạn là 0.833A/nửa chứ 0.833A mà đập không ộp.....ộp thì loa bác quá chuẩn. Với quả biến áp dòng thế kia e đoán sub của bác 9cm
                          Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

Kiếp quá không biết em shockwave của bác loa sub bao nhiêu cm mà "oánh rung nhà" với quả nguồn 0.833A kia.Mà sao mới có 3A đã thừa biến áp của bạn là 0.833A/nửa chứ 0.833A mà đập không ộp.....ộp thì loa bác quá chuẩn. Với quả biến áp dòng thế kia e đoán sub của bác 9cm
                            Loa 25W,hình như mình nhớ là đường kính 23cm. Mà mình mới kiếm được cái biến áp nguồn đôi 12V/5A. Mình định lắp cho cái mạch dùng 2 IC TDA2030A liệu được không nhể?

Comment

Kiếp quá không biết em shockwave của bác loa sub bao nhiêu cm mà "oánh rung nhà" với quả nguồn 0.833A kia.Mà sao mới có 3A đã thừa biến áp của bạn là 0.833A/nửa chứ 0.833A mà đập không ộp.....ộp thì loa bác quá chuẩn. Với quả biến áp dòng thế kia e đoán sub của bác 9cm
                              Không tin mai mình chụp ảnh cái mạch+loa SUB+biến áp cho bạn xem nha :P

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                                Cuon cam fai dau sau tu // voi loa muc dich han che tan so trung vao loa treb theo m hieu la the
                                Tụ đấu song song với loa mình thường thấy mắc sau cuộn cảm mà bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X