Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
    bac tepriu giai quyet de.mach van cai lan truoc em share len roi do. linh kien da gan ngon. cai mach 1 con ic keo 1 loa y em chi thay con tu 2u thanh 2.2u,thay con tda2030 thanh 2030a, dung diot 1n4007 thay cho 1n4001.nguon cap 12v don cuong do 0.8 ampe. cap nguon roi em van thay co tieng re khi cham vao day tin hieu. nhung cam zo cai nokia2730 thi ko keu. bac doan benh xem[ATTACH=CONFIG]67894[/ATTACH] hay khong bac nghi con linh kien nao chet thi bao em voi. giup em phat nha tk bac nhiu
    Nếu đã OK hết thì chỉ có 1 cái cần kiểm tra: từ đầu input nối với Jack cắm vô điện thoại. Trên jack cắm điện thoại có 4 đầu: 1 Mic, 1 Mass, 1 left, 1 right. Vậy chỉ cần chắc chắn đã nối đúng mass mạch trên với mass jack; input mạch nối với 1 trong 2 sợi left hoặc right. Và, đừng cho 2 dây này chạm nhau
    Chúc nghe nhạc mệt nghỉ.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cháo các bác. e có một vấn đề nhờ các bác chỉ giúp. e có một mạch ampli 2 kênh dùng 2 con 2030 giờ e muốn đấu thành một kênh theo kiểu bridge để cho CS mạnh hơn, mà e chưa nắm rõ cách đấu nhờ các bác chỉ giúp. khi đấu có phải thay đổi giá trị các linh kiện đi ko ạ. mà e làm minh họa như hình có được ko ạ. những chỗ khoanh tròn và có dấu gạch chéo thì cắt đi, và nối như vậy có chạy được ko, CS có cải thiện được ko?Click image for larger version

Name:	Audio2.1 photo.JPG
Views:	1
Size:	74.5 KB
ID:	1380526 nhờ các bác chỉ giáo ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
        cháo các bác. e có một vấn đề nhờ các bác chỉ giúp. e có một mạch ampli 2 kênh dùng 2 con 2030 giờ e muốn đấu thành một kênh theo kiểu bridge để cho CS mạnh hơn, mà e chưa nắm rõ cách đấu nhờ các bác chỉ giúp. khi đấu có phải thay đổi giá trị các linh kiện đi ko ạ. mà e làm minh họa như hình có được ko ạ. những chỗ khoanh tròn và có dấu gạch chéo thì cắt đi, và nối như vậy có chạy được ko, CS có cải thiện được ko?[ATTACH=CONFIG]68554[/ATTACH] nhờ các bác chỉ giáo ạ.
        thì mạch của nó cũng chỉ có thế mà . pác mắc kiểu này cs đc tâm 30 hay 35W j đấy
        sờ đồ này nhìn dễ hởn nè
        Attached Files
        Last edited by vinh0904426; 21-06-2013, 00:04.

Comment

• Nguyên văn bởi vinh0904426 Xem bài viết
          thì mạch của nó cũng chỉ có thế mà . pác mắc kiểu này cs đc tâm 30 hay 35W j đấy
          sờ đồ này nhìn dễ hởn nè
          ý e là khi đấu từ 2 kênh thành 1 kênh (bridge) thì có cần thay đổi giá trị các linh kiện ko hay là ta vẫn để nguyên như lúc chạy 2 kênh. và e làm như ở hình đó có được ko ạ.

Comment

ý e là khi đấu từ 2 kênh thành 1 kênh (bridge) thì có cần thay đổi giá trị các linh kiện ko hay là ta vẫn để nguyên như lúc chạy 2 kênh. và e làm như ở hình đó có được ko ạ.
            đê như cũ ko vấn đè j cả

Comment

• bac nao co cai mach tda2030 đơn giản thì post cho em 1 cai, chay nguon đôi 12v 1 con keo 1 loa. càng đơn giản càng tốt..tk cac bac

Comment

• Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
                bac nao co cai mach tda2030 đơn giản thì post cho em 1 cai, chay nguon đôi 12v 1 con keo 1 loa. càng đơn giản càng tốt..tk cac bac
                trời ơi trời, xem mấy trang trước đi chú (cỡ 5 trang), có PCB luôn, không chịu đọc gì hết.

Comment

• Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Size:	75.7 KB
ID:	1380564
                  Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
                  bac nao co cai mach tda2030 đơn giản thì post cho em 1 cai, chay nguon đôi 12v 1 con keo 1 loa. càng đơn giản càng tốt..tk cac bac
                  đây mạch đây

Comment

bạn làm đúng rồi , không cần thay đổi giá trị linh kiện. con hồi tiếp 15k vẽ thêm vào phải hồi từ chân 4 con IC+(con trên) về giữa vị trí của con 470 ôm và 10uF của con IC-(con bên dưới) bạn vẽ bị ngược.

Comment

• Click image for larger version

Name:	TDA2030A.JPG
Size:	18.9 KB
ID:	1380638
                      May a cho em hỏi trong mạch nay ở chan 3 va 5 có con tụ 100nF nối mass, con tụ này co chức năng gì không, bỏ đi liệu ảnh hưởng đến chất lượng mạch hay nguồn không? thank

Comment

• Nguyên văn bởi thelordcf16 Xem bài viết
                        [ATTACH=CONFIG]68738[/ATTACH]
                        May a cho em hỏi trong mạch nay ở chan 3 va 5 có con tụ 100nF nối mass, con tụ này co chức năng gì không, bỏ đi liệu ảnh hưởng đến chất lượng mạch hay nguồn không? thank
                        hai tụ đó lọc nhiễu nguồn. Nếu trên bo nguồn đã có thì có thể bỏ đi, nhưng tốt nhất là có trên mạch này và càng gần IC càng tốt. Nếu không, khi có nhiễu sẽ làm IC nóng.

Comment

2 con tụ đó có tác dụng lọc nguồn cho phẳng hơn thôi. ko có cũng vẫn chạy bình thường.

Comment

có thì tốt

Comment

• các bác cho e hỏi chút. e thấy con tụ đầu vào có mạch dùng con 10u có mạch dùng con 1u , rồi 22u. vậy có sự khác biệt nào khi dùng các tụ có trị số khác nhau đó ko?

Comment

• tổng hựp các bài viết về 2030

các bác cho e hỏi chút. e thấy con tụ đầu vào có mạch dùng con 10u có mạch dùng con 1u , rồi 22u. vậy có sự khác biệt nào khi dùng các tụ có trị số khác nhau đó ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X