Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• co nhung van the.
    hum nay em lap them mach nua nhung ma nghe be teo. thay nguon nhung van the

Comment

• bac nao cao tay giup em voi .
      em dau tu nhiu vao cai mach tda2030 nay lam rui toan xit thui

Comment

• Nguyên văn bởi lllinho2k5 Xem bài viết
        co nhung van the.
        hum nay em lap them mach nua nhung ma nghe be teo. thay nguon nhung van the
        đưa sơ đồ của bác ráp và cái mạch lên đây để mọi người bắt bệnh cho dễ. Con này ráp cũng không khó lắm nhưng sau khi ráp xong bác phải kiểm tra thật kỹ rồi mới cắm nguồn. IC này chỉ cần sai 1 tí thì rất dễ tèo.

Comment

• cac bac oi
          em lam keu rui
          chac chi tam 6w thui
          no keu to kai mach ted2025b em lam hum truoc. em muon lam nhieu mch chay 1 nguon thi nguon bao nhieu A?

Comment

• lam mạch tda2030 nghe ấm
            trầm thì ok. nhưng nói thật tôi mới làm cho nguồn đơn thui
            chưa dung nguồn đối xứng
            công suất full là 15w 1keenh nếu dùng nguồn+-18v dung loa 4om còn loa 8om công suất giảm gần nửa

Comment

• Mình vừa làm xong mạch TDA2030 mắc cầu đôi, dùng nguồn đối xứng, đã chạy thử Ok và mạch cự kì mini chỉ 3*4 cm (xen-ti-met).Ai muốn là mini như vậy em sẽ gửi mạch cho. Mình có dùng biến thế -12 0 +12 dòng 1A thì Ok nhưng khi dùng biến thế -12 0 +12 loại 3A thì đo đầu ra AC là 13V nhưng đo sau chỉnh lưu lên tới trên 30 V, giữa V+ và V- là 60V.
              Các bác cho em hỏi tại sao lại thế? và như vậy có dùng cho mạch được không ạ?

Comment

• mọi người giúp e nhanh lên ,m ò mãi không ra. e có 1 loa máy tính dùng 4 con tda 2030a .hum nọ lấy 2 dây ở loa treck ra để làm mạch nháy theo nhạc không may 1 dây rơi chạm vào mass . rồi loa hú lên rồi im luôn. thế là e đi mua 4 con tda 2030a về thay thì bây giừo lên tiếng rồi . nhưng nghe đc 1 lúc thì loa lại hú lên , tắt loa đi bật lịa chỉ nghe đc 1 lúc lại bị lại . còn 4 con tda2030a thì nghe chỉ đc tầm 30s nóng lắm . như thế là ntn giúp e vs

Comment

• anh em nào có mạch lA4440 cho tớ sơ đồ với? nghe bảo con nay công suất lớn hơn
                  TDA2030??

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_khoa Xem bài viết
                    anh em nào có mạch lA4440 cho tớ sơ đồ với? nghe bảo con nay công suất lớn hơn
                    TDA2030??
                    Nhìn lên phía trên thấy cái ô nhỏ, có chữ " Google tìm kiếm tùy chỉnh", gõ vào LA4440 và .... "Enter" thế là nó ra 1 núi mạch. Mạch căm bản thì theo datasheet là chạy, mạch thêm mắm muối (cho hay, khỏi bụp ..v..v) thì ở đây có đầy.
                    Chúc vui.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• e mới tập tành vào ngeef bên lĩnh vực điện thanh . e có làm cái mạch dung nguồn đôi cho tda2030 nhưng nó bị bệnh sau, luc mở to nge lâu vẫn thấy bình thường nhung mở nhỏ thì nge lâu là nó nhỏ dần như kiểu yếu nguồn rồi tịt hẳn?????! e không biết là bệnh gì mong các tiền bối chỉ giúp.mạch em lam đúng y như datasheet

Comment

• bác nào cao thủ giúp e mạch này với: e có cặp loa SONY-H801V ( 6ohm, 80W - 1 loa) , níu làm mạch công suất dùng TDA2030A chạy nguồn đơn giống như datasheet có ghi với điện áp đơn nuôi cho IC là +36V ( do e thích nghe nguồn đơn hơn nguồn đôi) , vậy nó có thể oánh cặp loa đó k các bác? còn níu làm theo mạch có cặp đô - mi - nô phía sau thì e nó có oánh nổi k và chỉ cho e có TRANSSISTOR nào thay đc cặp BD908+907 hok ? e có coi datasheet của 2N3055 + MJ2955 thấy k hợp về dòng I-B và V-EBO cho lắm ! e học văn dở nên viết bài k dc trôi , mong các bác bỏ wa cho e ?( với e chỉ thích mỗi con này thui)

Comment

• Mạch này đơn giản hơn nè!
                          Click image for larger version

Name:	TDA 2030.JPG
Views:	1
Size:	25.1 KB
ID:	1360548

Comment

• Nguyên văn bởi antoberica Xem bài viết
                            Mạch này đơn giản hơn nè!
                            [ATTACH=CONFIG]44467[/ATTACH]
                            Thanks bác! Nhưng e nó có 8W thì sao mà oánh nổi cặp loa nhà em đực? Hôm nay, e mới làm 1 cái amp mới dùng TDA2030A mắc kiểu BTL công suất 34W xài nguồn đôi 9VAC xấp xỉ +/-11.3V nghe cũng đc đc nhưng k hay bằng mạch dùng nguồn đơn ...

Thông số cặp loa nhà em nà:
                            Attached Files
                            Last edited by nguyenhatung; 06-05-2012, 19:46.

Comment

• Tôi vẽ mạch Tda2030 này theo sơ đồ nguyên bản cua datasheet.
                              Chạy thấy cũng khá hay, tẩn được cả loa 3 đường tiếng. Bass ko sâu thăm thẳm nhưng ko bị chậm hay có đuôi Print_mod.pdf
                              hình dưới là mạch để jặt làPrint.pdf

Comment

• Nguyên văn bởi Sidebyside Xem bài viết
                                Tôi vẽ mạch Tda2030 này theo sơ đồ nguyên bản cua datasheet.
                                Chạy thấy cũng khá hay, tẩn được cả loa 3 đường tiếng. Bass ko sâu thăm thẳm nhưng ko bị chậm hay có đuôi [ATTACH]44634[/ATTACH]
                                hình dưới là mạch để jặt là[ATTACH]44635[/ATTACH]

thank bác nhìu! cuối cùng thì e cũng quay zìa mạch cũ, tuy mạch TDA2030A chạy nguồn đơn, âm thanh k đc trung thực nhưng nghe nó hay hơn nguồn đôi bác ạ! e cũng mới vừa DIY xong 1 cái mạch TDA2030A + tone + nguồn trên 1 bo lun! Vs = +36Vdc!
                                à mà bác cho e hỏi, sao TDA2030A nó chạy nguồn đôi +/-12Vdc mà nóng hơn nguồn đơn +36Vdc lun ! e chả hỉu về khoản này!

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X