Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp tuner Onkyo quên cài đặt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cái đó la tụ vi chỉnh mà ! Nó khoảng vài chục pF thôi. Bạn tháo ra làm gì nhìn thê thảm quá. Bạn thay cái tụ 0.1F đó đi.

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết
      Cái đó la tụ vi chỉnh mà ! Nó khoảng vài chục pF thôi. Bạn tháo ra làm gì nhìn thê thảm quá. Bạn thay cái tụ 0.1F đó đi.
      Cũng do tò mò, nhưng quá ngu. Lẽ ra phải hỏi các bác trước. Tuy nhiên may mắn cho tớ là em nó chỉ ảnh hưởng đến cái đông hồ mà thôi. Hu Hu

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết
        Nguyên văn bởi phuchiepjsc Xem bài viết
        đúng. mặc dù sai không nhiều (một vài chục giây mỗi ngày). Phần lưu trữ ở con tụ 5,5V 0.1F... bạn có thể tăng tụ này lên... hoặc ra chợ tìm mua loại pin 3v6 hoặc 4v8 (sạc lại được nhé ) nhỏ như đầu ngón tay cái là ok
        Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
        Chính sác con tụ này đấy bác ah.

Bác khiểm tra lại kiến thức đi nha 0.1F và 500 mf . xem nó chênh nhau bao nhiêu.

và chức năng của của 2 loại này hơi khác nhau mà
        Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
        sặc... đó là con biến trở cụ ạ. ai lại mổ xẻ em nó ra tả tơi thế ạ
        Mua con khác cùng trị số về mắc đi ạ.
        Kết quả rất tốt các bác ạ!
        Mình cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ rất nhiều.
        Chúc các bác luôn thành công và vui vẻ nhé!
        Tặng các bác nè

Comment

Chào bác, do em gặp vấn đề tương tự trên dàn Onkyo của em nên xin phép được đào lại topic này
          Dàn của em là dàn mini Onkyo FR-X7, khi rút điện là mất giờ và cài đặt
          Em tháo ra thì thấy tụ 5.5V 0.1F nhưng khi đo thì 2 đầu tụ vẫn khoảng 3.7V, khi dàn chạy thì gần 5V nên em nghĩ tụ này vẫn chạy tốt. Em có đấu song song 1 cục pin điện thoại và thì vẫn không lưu được giờ khi mất điện.
          2 đầu tụ này qua 1 con trở 22k đi vào con IC to em đã kiểm tra vẫn thông mạch, bên cạnh có thạch anh 5MHz
          https://drive.google.com/open?id=1HZ...82NY7hk5VCK3Qv
          https://drive.google.com/open?id=1ar...ogx_b_gYBXWLzI
          Vậy nó có thể hư hỏng phần nào nữa nhờ các bác giúp em.
          Cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

hung64 Tìm hiểu thêm về hung64

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X