Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình ở TPHCM, mình muốn tìm mua củ loa (xịn mới hay xịn second hand cũng được) thì phải tìm ở đâu, vì mình muốn ráp 1 cặp loa nghe nhạc hay hay theo ý của mình đó mà. Đọc hoài mà chẳng thấy chổ bán, anh em ai biết chỉ dùm mình với.

Comment

• Toi o Can Tho

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
        Mười củ thì mua được bộ chống hú Berhinger và 1 cái mic tầm trung rồi mua chi cái mic 10 củ chỉ giảm chứ không hết hú và lở tay đánh rơi hay va chạm mạnh hư coil thì uổng .
        Khi hát ở quê em hay hú hí với nhau lắm he he
        By three methods we may learn wisdom:
        First, by reflection, which is noblest;
        Second, by imitation, which is easiest;
        and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi Binh Phan Xem bài viết
          Mình ở TPHCM, mình muốn tìm mua củ loa (xịn mới hay xịn second hand cũng được) thì phải tìm ở đâu, vì mình muốn ráp 1 cặp loa nghe nhạc hay hay theo ý của mình đó mà. Đọc hoài mà chẳng thấy chổ bán, anh em ai biết chỉ dùm mình với.
          Alo alo sao hông có ai chỉ dùm tui hết vậy ...

Comment

• Bán củ loa nhật - phân tần nhật - Chợ Sài Gòn - Trăm người bán, Vạn người mua
            Bạn vào đây xem

Comment

• Hoặc ra của hàng của Đông Thành, Sơn Hà Audio

Comment

• chao pac samungd600
                pac con choi loa nua ko a
                em cung co vai thiet ke gop y cho pac ne

Comment

• pac bomhiend oi cho em chiem nguong dan am tanh cua pac dc hem
                  em cung dam me choi amly den lem ma ko co co hoi de choi pac a
                  nhung co de trang tri cho amly den em cung sang che dc vai keiu te day

Comment

• Nguyên văn bởi DONGU Xem bài viết
                    bac nao co so do phan tang cho loa ko chi cho em voi.em moi lap ampli dung la4440 mono nhung ko biet lap loa gi vao va dung nguon bao mhieu

4440 ăn 12vdc bạn nhé mà loa thì bạn chọn tầm 10w 8ohm nhé mjnh test rồi ok lắm

Comment

• Các bác cho em hỏi làm sao để mình khoan được cái lỗ to để lắp loa vào thùng nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanngoan Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi làm sao để mình khoan được cái lỗ to để lắp loa vào thùng nhỉ
                        Bác có thể đem đi cnc là đẹp nhứt..
                        Còn không bác có thể mượn đục của thợ mộc rồi đục dần.. cái này cần khéo tay chút..
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanngoan Xem bài viết
                          Các bác cho em hỏi làm sao để mình khoan được cái lỗ to để lắp loa vào thùng nhỉ
                          Đơn giản bác ơi. Đầu tiên bác vẽ vòng tròn cần khoét lỗ lắp loa, sau đó dùng khoan hoặc cái gì đó để tạo một lỗ có đường kính khoảng 3 cm sát với vòng tròn cần khoét rồi dùng cưa tay (loại chỉ có tay cầm và lưỡi rộng 2cm không có khung cưa), nếu khoét ít lỗ thì dùng lưỡi cưa sắt là xong thôi. Chúc bác thành công!

Comment

• cách khoan lỗ để đóng thùng loa kiểu (du kích) vẽ dường kính lỗ cần khoét thủng.dùng mũi khoan 3ly khoan cac lỗ cách nhau 3 ly cứ thế cho hết vòng tròn chú ý dịch mũi khoan vào phía tâm lỗ cần khoét sao cho các lỗ khoan cách nét vạch 2ly.sau đó thay mũi khoan to hơn (5-6ly) khoan lại lỗ 3ly cứ thế mép các lỗ khoan sẽ cắt đứt nhau và phần gỗ bỏ đi sẽ rời ra,chỉ cần dũa qua là lắp dược loa.với cách khoan thế này ta có thể khoan bất cứ lỗ dạng nào.chỉ cần khéo tay một chút là được.chuc các bạn thành công.nguyenthanh9

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                              cách khoan lỗ để đóng thùng loa kiểu (du kích) vẽ dường kính lỗ cần khoét thủng.dùng mũi khoan 3ly khoan cac lỗ cách nhau 3 ly cứ thế cho hết vòng tròn chú ý dịch mũi khoan vào phía tâm lỗ cần khoét sao cho các lỗ khoan cách nét vạch 2ly.sau đó thay mũi khoan to hơn (5-6ly) khoan lại lỗ 3ly cứ thế mép các lỗ khoan sẽ cắt đứt nhau và phần gỗ bỏ đi sẽ rời ra,chỉ cần dũa qua là lắp dược loa.với cách khoan thế này ta có thể khoan bất cứ lỗ dạng nào.chỉ cần khéo tay một chút là được.chuc các bạn thành công.nguyenthanh9
                              Bác cứ vẽ hình tròn rồi ra bảo thợ mộc họ làm cho ( chỉ mươi ngàn thôi ) Thợ mộc bây giờ dùng toàn máy móc thôi..họ có cái máy vét 1 đường là xong..đảm bảo đẹp miễn chê luôn .Chúc bác thành công.!

Comment

• Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
                                Bác cứ vẽ hình tròn rồi ra bảo thợ mộc họ làm cho ( chỉ mươi ngàn thôi ) Thợ mộc bây giờ dùng toàn máy móc thôi..họ có cái máy vét 1 đường là xong..đảm bảo đẹp miễn chê luôn .Chúc bác thành công.!
                                đẩu tư mua một cái máy sọc có đầu lưỡi cưa kèm theo 4-500k sau đó khoan một lỗ fi10 đưa máy soc vô bấm nút sau vài phút là ok .nhớ điều chỉnh vít nâng lưỡi cưa cho phù hợp với độ cứng của ghỗ.nên lấy cữ nhỏ hơn vành trong bắt vít của loa phòng trương hợp bạn vanh ko chuẩn còn có thể dùng máy khoan kẹp giáy nhám doa lai cho vừa .vùă tròn lại vừa láng...
                                Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                                cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X