Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    làm j mà nó chết dữ vậy ?
    Bác hỏi như kiểu :

"Sao anh lại yêu em" thế :d

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
      em cũng hok biết nữa tự nhiên hàn chút xong rồi vặn volum cái loa nó thục vào thục ra
      cái vấn đề này mình gặp nhiều rồi. mình nghĩ là do tín hiệu từ pre vào mạch cs quá lớn đấy. thử vặn min volume rồi từ từ vặn lên xem còn bị thục ra thục vào ko. nếu đúng thì giảm con trở hồi tiếp âm ở pre hoặc thêm 1 con trở vào trước mạch cs để giảm tín hiệu xem sao

Comment

• ko phải bác à vặn vol thì cái loa nó chạy theo ghê lắm có dc ra loa cao nên delay của em nó nhảy liên tục
        điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

ko phải bác à vặn vol thì cái loa nó chạy theo ghê lắm có dc ra loa cao nên delay của em nó nhảy liên tục
          cái vấn đề DC ra loa của bạn khá là nan giải nhỉ @@

Comment

• đúng rồi em thay ic khác là hết ngay

Comment

• đúng rồi khá khó để làm hết dc

Comment

mà bác chơi sang nhỉ domino lun
                bác tự chế chassic nó mới độc như em
                Chơi sang j đâu nó như "nuôi con" ấy mà gặp là nhổ là lấy cứ vứt đấy lúc cần thì làm cho hoành tráng (tr thấy giáo e gọi dân điện tử là dân đồng nát công nghệ) tất nhiên chế chassic nó theo ý mình thì độc thật nhưng theo em chưa có tay nghề cơ khí cao tốt nhất mua kẻo tốt tiền tốn công mà lại không ra j
                Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

oh nhưng em hay dùng tụ gắn vào loa cho an toàn khi thử mạch
                  Chắc bác gắn toàn tụ điện áp làm việc thấp đúng không. 1 là làm tăng âm treble 2 là để bảo vệ loa khi có dòng DC rò ra ngoài thì con tụ đấy nổ trước khi loa bác bục đít đúng không

Comment

• sau khi chuyển từ Amply 2 Chú sàn 4 chú thì hơi thất vọng vì công suất tăng không đáng kể, chả hiểu sao lại vậy nữa, nhưng mà cũng xong rồi nghe đỡ vậy
                    Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0117.jpg
Views:	1
Size:	137.7 KB
ID:	1375718Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0118.jpg
Size:	142.2 KB
ID:	1375719Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0119.jpg
Size:	116.3 KB
ID:	1375720

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                      sau khi chuyển từ Amply 2 Chú sàn 4 chú thì hơi thất vọng vì công suất tăng không đáng kể, chả hiểu sao lại vậy nữa, nhưng mà cũng xong rồi nghe đỡ vậy
                      [ATTACH=CONFIG]62410[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]62411[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]62412[/ATTACH]
                      bác mắc cầu à

Comment

bác mắc cầu à
                        đúng rồi, chạy 4 chú đó, nhưng cs mỗi kênh chắc chỉ khoảng 100W thôi

Comment

sau khi chuyển từ Amply 2 Chú sàn 4 chú thì hơi thất vọng vì công suất tăng không đáng kể, chả hiểu sao lại vậy nữa, nhưng mà cũng xong rồi nghe đỡ vậy
                          [ATTACH=CONFIG]62410[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]62411[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]62412[/ATTACH]
                          Bác cho e hỏi chút e hơi gà trong khoản đóng chassic gỗ như của bác liệu có hết ù như với vỏ sắt hay nhôm j đó được không. có lần e làm bằng vỏ mika nhưng mạch thiết kế ở 4 góc có 4 lỗ vít nối mass rồi làm cái cọc đồng nâng 1 miếng sắt che toàn bộ lớp mạch phía dưới thợ nó gọi là "khóa mass" đấy nhưng vẫn còn tiếng ù ù khi rút đầu input ra khỏi thiết bị. Bác có cách nào hay hơn không

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
                            Chơi sang j đâu nó như "nuôi con" ấy mà gặp là nhổ là lấy cứ vứt đấy lúc cần thì làm cho hoành tráng (tr thấy giáo e gọi dân điện tử là dân đồng nát công nghệ) tất nhiên chế chassic nó theo ý mình thì độc thật nhưng theo em chưa có tay nghề cơ khí cao tốt nhất mua kẻo tốt tiền tốn công mà lại không ra j
                            Chassic chế cũng dễ mà bác. Mấy cái Amp IC nho nhỏ em cứ kiếm cái vỏ của bộ nguồn máy tính,khoan đục thêm vài cái lỗ để cho volume vào là xong. Cái vỏ ấy nó có sẵn lỗ tổ ong và quạt tản nhiệt,được thêm cái công tắc làm công tắc nguồn cho Amp luôn,vỏ nhôm để chống nhiễu nữa. Giá nó to to 1 tí thì tuyệt

Comment

đúng rồi, chạy 4 chú đó, nhưng cs mỗi kênh chắc chỉ khoảng 100W thôi
                              ủa mà biến áp bác bao nhiêu a tệ lắm cũng 15a mới nổi ạ

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
                                Bác cho e hỏi chút e hơi gà trong khoản đóng chassic gỗ như của bác liệu có hết ù như với vỏ sắt hay nhôm j đó được không. có lần e làm bằng vỏ mika nhưng mạch thiết kế ở 4 góc có 4 lỗ vít nối mass rồi làm cái cọc đồng nâng 1 miếng sắt che toàn bộ lớp mạch phía dưới thợ nó gọi là "khóa mass" đấy nhưng vẫn còn tiếng ù ù khi rút đầu input ra khỏi thiết bị. Bác có cách nào hay hơn không
                                Riêng em thì thấy dùng dây chống nhiễu cho dây tín hiệu, mạch làm tốt thì chả bao giờ ù cả, bằng chứng là cái amply đó và con loa 2.1 em tự làm, cái nào dây cũng lằng ngoằng nhưng nếu không có tín hiệu âm thanh thì loa mở như tắt, không thể phat hiện ra được dù vặn volume to hết cỡ cũng vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X