Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    Cũ mới đều có, tiệm Cẩm
    bác ngủ muộn thế
    em cũng định mua vài cái tụ mà ko đi dc nhật tảo
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
      15k 1 em nhật tảo - 10000uF 63V
      Em mua 20 kành đấy bác atuj này là tụ negative chắc tàu hihi e dùng 4 diode cầu 10A nên phải làm tụ lọc ntn cho rực rỡ chứ. Có 1 loại tụ nữa là tụ Audio 10000uf 50v em mua tận 25k Click image for larger version

Name:	2.jpg
Views:	2
Size:	80.4 KB
ID:	1376007 em này cho nạp điện e thử gắn 1 trở với 1 led cũng được gần 20 phút led với tắt
      Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• bác chơi cầu diot giống em

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
          bác chơi cầu diot giống em
          sao mấy bạn không chơi cầu trong bếp từ ấy, nó ok đó, em chơi 4 cặp loại 5200/1943 nguồn 20A mà nắn cầu đó chỉ ấm ấm thôi,

Comment

• mình từng làm 1 cái ampli 2 con 7294 mà nắn có 1 cầu đó vô tư, nguồn tự quấn bằng FE xuyến của ổn áp 1,5K, dòng bao nhiêu em cũng không biết nửa, chắc hơi hoang phí

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
              sao mấy bạn không chơi cầu trong bếp từ ấy, nó ok đó, em chơi 4 cặp loại 5200/1943 nguồn 20A mà nắn cầu đó chỉ ấm ấm thôi,
              trong bếp từ có hả bác tức thiệt bán ve chai mấy cái rồi mà chỉ lột lại dc cái quạt

Comment

mình từng làm 1 cái ampli 2 con 7294 mà nắn có 1 cầu đó vô tư, nguồn tự quấn bằng FE xuyến của ổn áp 1,5K, dòng bao nhiêu em cũng không biết nửa, chắc hơi hoang phí
                bác chơi úp thìa ấy cho cs nó mạnh

Comment

• các bác ạ chiều nay m lượn hàg ve chai lượm được cặp tụ của hãng Hitachi 440uf/220v d=2cm c=10cm cặp đó khá nặng hỏi chủ đòi 20k thấy chất nên cứ mua các bác bảo cặp tụ ấy dùg đượ k ạ hôm rồi lắp thử 2030 chạy ng đôi dùng cặp tụ ng vi tính 200uf/200v mà im re h lắp cặp này chắc ok ( chưa lắp thử )

Comment

• có 440uF thì đâu có được bạn, chỉ ổn được cái nguồn tí thôi, còn khi oánh bass nhiều tí là sụp nguồn nghe không ra gì đâu

Comment

• n cặp tụ đó to mà bác

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                        bác chơi úp thìa ấy cho cs nó mạnh
                        mình không hiểu "úp thìa" là đấu 2 con 7294 theo kiểu bridge hả bạn,nếu như vậy thì mình chưa thử, tại nói thật ra lúc đấy trong túi chỉ đủ tiền mua 2 con thôi hihi, vét sạch tiền chơi cạn kiệt với mấy cái ampli luôn.thế nên thời sinh viên hay đói là do vậy

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                          n cặp tụ đó to mà bác
                          to nhưng điện dung nhỏ bạn à, tại nó thiết kế điện áp cao mà,bạn thấy mấy cái tụ 400V/10uF to thế nào mà cái thu khác cũng 10uF/10V mà chỉ to bằng hạt đậu xanh kéo dài. điện áp xài 2030 trong tầm +- 20V nếu xài nguồn đôi( không nhớ rõ nữa), vì vậy mua tụ 35V thôi cho nó nhỏ, điện dung thì tầm 4700uF trở lên

Comment

• báo cáo bác là m biết thế n thấy cặp tụ ngon qúa khenh về thử tại đêm rồi k dám mở để hôm nào đi làm về sớm oánh thử xem sao khổ nỗi đến ngoài 10h đêm mới có tg vào bàn để ngịch còn ban ngày đi làm tiện qua ve chai mò mẫm bác ạ

Comment

mình không hiểu "úp thìa" là đấu 2 con 7294 theo kiểu bridge hả bạn,nếu như vậy thì mình chưa thử, tại nói thật ra lúc đấy trong túi chỉ đủ tiền mua 2 con thôi hihi, vét sạch tiền chơi cạn kiệt với mấy cái ampli luôn.thế nên thời sinh viên hay đói là do vậy
                              dạ em nghe đồn là cũng gần như mắc cầu nhưng ko phải bác xem lại mấy trang trước đó có bác đã chỉ úp thì
                              chắc sinh viên cực lắm ha bác em cũng vét sạch túi để mua đấy

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                                báo cáo bác là m biết thế n thấy cặp tụ ngon qúa khenh về thử tại đêm rồi k dám mở để hôm nào đi làm về sớm oánh thử xem sao khổ nỗi đến ngoài 10h đêm mới có tg vào bàn để ngịch còn ban ngày đi làm tiện qua ve chai mò mẫm bác ạ
                                ve chai có nhiều hàng lắm có khi giá rẻ ko ngờ

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X