Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=truongantinh;692549]
    Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
    bác mua cái bảo vệ loa về là xong quánh hư thì có bảo vệ[/QUOTE
    Nhưng tiếc con í lắm bạn à
    bác là sinh viên à néu vậy bác tiết là đúng
    em đã chết 5 con rồi
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
      đây này...cái ổ gà của em đấy. nhìn sợn luôn....2 cặp tụ vẫn câu dây vứt ở ngoài,...cứ nghe cái đã. rùi tính sau////
      [ATTACH=CONFIG]63009[/ATTACH]

còn đây là khi em nó trong ngon ngẻ nhất còn mình thì ốm tong teo cũng vì thức đêm nhiều
      [ATTACH=CONFIG]63011[/ATTACH]
      mấy cái loa bác tự đóng vip lắm

Comment

• [QUOTE=quocviet121;692637]
        Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
        bác là sinh viên à néu vậy bác tiết là đúng
        em đã chết 5 con rồi

2 năm trước mình là sinh viên. giờ ra hành nghề rồi bác ạ! mình chỉ lỡ tay làm chết 2 con do chạm dây + với chân nào đó thôi. nghe tiếng nỗ bẹp vui tai lắm hjhj

Comment

• đúng rồi 2 con dầu của em tự nhiên nó ko hát em chọc một hồi rồi cái bót ......... khói thơm bóc ra ic nổ bay mất số con thứ 2 thì lại bị nổi mụn u lên mấy cục rồi thơm phức

Comment

• Em làm chạy rồi nhưng nghe Bass yếu quá. Bác nào có mạch pre dùng 4558 đã lắp ráp chạy thành công cho em xin với
            mail của em: vuducmanh.tb@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
              Bác đi tìm con tụ VitaminQ tầm 1uf - 2uf là nghe bass cải thiện hẳn. Em đang nghe cặp 1uf đây
              Nhìn cặp tụ lọc của bác thì nó kêu như đài là đúng rồi

bác còn không để em 1 cặp

Comment

• pre thì dể ợt con 4558 này nghe cũng c nhưng có diều kiện bác mua tl072 nghe cho nó pro
                chân số 3 và 5 bác nối thẳng xuống mas lun khỏi tốn con trở chân 4 cấp -15v chân 8 cấp +15v ráp đúng là chạy mạch đơn giản

Comment

• vâng. dàn em tự đóng từ đầu chí cuối đó..đere có đc 3 em sống sót lành lặn sau những lần chiến đấu thì trước đó đã có không ít em phải ra đi rồi đó......3k5 1 em không đáng là bao với ng đi làm... nhưng đối với sv thì quý lắm các bác ạ.....nhất là khi nó là ic mình mua về rồi.....bọp phát bay cả vỏ..........=>>>>>hết đồ chơi/.......hêhh

Comment

• có bác nào dư cặp tụ dầu cho input không để cho em cặp

Comment

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
                      vâng. dàn em tự đóng từ đầu chí cuối đó..đere có đc 3 em sống sót lành lặn sau những lần chiến đấu thì trước đó đã có không ít em phải ra đi rồi đó......3k5 1 em không đáng là bao với ng đi làm... nhưng đối với sv thì quý lắm các bác ạ.....nhất là khi nó là ic mình mua về rồi.....bọp phát bay cả vỏ..........=>>>>>hết đồ chơi/.......hêhh
                      khi mà ic bay mất số rồi thì mặt mài em tím xanh và những cơn gió thổi qua như mùa đông dành dụm mải mới dc 30k mua 1 con thôi mà bay mất số rồi thì sẽ hết đồ chơi
                      những lần sau thì em rút kinh nghiệm cho lần trước em thấy ic dể nổ nhất là khi chạm mạch cái này rất ưa hay bị cái thứ hai là nguồn không vượt quá 40vdc
                      nếu 2 cái này mà ổn thì tỉ lệ thành công cao hơn các bác mới làm phải kiểm tra thật kĩ trước khi đóng điện nhé vì lần đầu tien mà ko hót là chắc nó đã về với ông bà rồi con này rất dể chết

Comment

• Các bác cho em hỏi hôm trước của em chạy ngon nủa buổi chiều luôn sao nay cấp nguồn chạy lại thì tín hiệu ra loa rất nhỏ và bị rè nữa sờ vào ic thì thấy vẫn mát lắm ợ. Như vậy là sao cơ?

Comment

• bác kiểm tra thật kĩ lại dây tín hiệu dây ra loa xem

Comment

• Nguyên văn bởi kieunamthanh Xem bài viết
                            Các bác cho em hỏi hôm trước của em chạy ngon nủa buổi chiều luôn sao nay cấp nguồn chạy lại thì tín hiệu ra loa rất nhỏ và bị rè nữa sờ vào ic thì thấy vẫn mát lắm ợ. Như vậy là sao cơ?
                            xem chân STB và chân MUTE coi có cho IC hoạt động chưa?

Comment

• cảm ơn các bác để em kiểm tra ạ.

Comment

• sáng nay m qua chợ hỏi chủ quán đòi 35k / 1 e 7294 - 45k 1 cặp tụ 10000uf / 63v bảo là hàng chuẩn như thế có đắt k các bác m mua tạm 1 đôi 2030 / 10k ve ghép sò nhà có mấy cặp 718 / 688 giữ từ hồi 93 và 1 dios cầu 10 / 8k

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X