Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	fs1536.jpg
Views:	1
Size:	15.4 KB
ID:	1391576
    Mấy bạn cho mình hỏi cái này ngoài nhật tảo họ gọi bằng cái gì vậy, mình làm mạch có cái này mà ko biết ở đâu bán @@

Comment

• cái này ngoài Nhận tảo ko bán . Cái này trong mấy công tắc, On-Off. Mua vài công tắc có đèn báo về tháo lấy ra thôi

Và trong mấy công tắc dưới hình dưới đây có:

Y!M: diatrunghai89
      Di Động: 01269.6699.37 - 01693632663
      c1/6 455 Lê Văn Việt - Quận 9 - TP.HCM
      30 Nguyễn Công Trứ - Đà Lạt - Lâm Đồng

Comment

• Mình cũng vậy. Cứ để thế dùng cũng chẳng thấy làm sao.
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi mrphucid
          hic, chẳng nhẽ hàng tàu nó thế
          ko phải ..
          Hàng sịn cũng thế.. Mình có con TDA 1526 .. Có cả bo nguyên thủy luôn.. Mình để nguyên cũng vẫn bị.
          Nguyên thủy nó đã fix volume rồi bạn ạ.. Vì mình muốn chỉnh volume nên câu ra và bị ... như bạn nói .. Tất nhiên chất lượng con TDA 1526 nghe hay hơn con 1524A rồi ..
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Các bác cho em hỏi xíu, em có nhặt đc 1 sơ đồ Gainclone LM3886 trên 1 trang diy nước ngoài, và mọi người ráp đều chạy ok, em cũng mày mò giặt là cái mạch in lụm lặt trên đó, ráp xong thì nó chạy ok, cơ mà khi em để cái amply dưới sàn ( em ở gác sàn gỗ dán ) thì nó ko sao, cơ mà em đặt trên bàn vi tính thì loa bị ù ù, em đã thử nối tập trung mass vào vỏ sắt, nhưng vẫn ko cải thiện được, xin các bác cho em ít lời khuyên

Comment

• Các bác cho e có ngu ý này..e làm 1bộ 2.1 dùng tda 7294-nguồn +_ 35v dùng 2tụ 10000u.e đánh 1con bass.rồi đem con 5.1 của panasonic (của khách )dùng an17831a nguôn + 20v dùng 1tụ 1000u( nguồn gốc của nó bị cháy be bét e chế nguồn 3dây nên ko biết nguồn gốc là bnhieu) đánh con báss đó thì nge con panasonic đánh mạnh hơn thì fải.hay la tai e thế nào.cả 2con đều là nguôn xung

Comment

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi xíu, em có nhặt đc 1 sơ đồ Gainclone LM3886 trên 1 trang diy nước ngoài, và mọi người ráp đều chạy ok, em cũng mày mò giặt là cái mạch in lụm lặt trên đó, ráp xong thì nó chạy ok, cơ mà khi em để cái amply dưới sàn ( em ở gác sàn gỗ dán ) thì nó ko sao, cơ mà em đặt trên bàn vi tính thì loa bị ù ù, em đã thử nối tập trung mass vào vỏ sắt, nhưng vẫn ko cải thiện được, xin các bác cho em ít lời khuyên
                Bác thü để ra xa bàn vi tính xe có bị nữa không
                Vì bộ nguồn của mấy tính bị nhiễu rất ghê nhất là mạch của bác chưa có vỏ máy nên có thể bị can nhiễu từ các thiết bị xung quanh
                http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

• Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
                  Bác thü để ra xa bàn vi tính xe có bị nữa không
                  Vì bộ nguồn của mấy tính bị nhiễu rất ghê nhất là mạch của bác chưa có vỏ máy nên có thể bị can nhiễu từ các thiết bị xung quanh
                  Mình sài lap, mình nghĩ lap chắc nó ko nhiễu đâu và mình tự đóng vỏ cái amply rồi, mặt dưới là sắt mà. Hình nè bạn
                  Click image for larger version

Name:	1545114_599823730083390_234163060_n.jpg
Views:	1
Size:	89.2 KB
ID:	1392152

Comment

• chà chẹp qúa ban khéo tay thía.thanh lý lại cho tớ đi..hehe
                    Mình đang có dự định làm con này nhét vào cái đầu đĩa.. Nghe amply to mãi suốt ngày bị mắng..hi giờ muốn nghe bé thường thức âm nhạc
                    Không biết con này nghe hay không bạn ơi,,và giá con này nhiêu tiền 1 em thế. Mình thích Dy nhưng lại không biết vẽ mạch với lại ở quê chả biết đi in mạch ở đâu..hix
                    Mình định hôm nào xuống hà nội vào siêu thị Vnav mua giá hơi cao nhưng muốn nghe thật hay phải chấp nhận thôi..bạn cho tý cảm nhận về chất âm em này đi

Comment

• Dây tín hiệu bạn. Không. Dùng dây chống nhiễu ak.mình thấy dây tín hiệu bạn tách riêng ra thế kia bình thường dây tín hiệu được dây mass bảo vệ bọc ở ngoài ..mạch này bạn dùng ic 4558 khuếch đại đệm ak..ghê có cả role bảo vệ loa luôn đó.. Dây tín hiệu nên tránh đi qua biến áp bạn ak..

Comment

• Oánh dấu cái
                        By three methods we may learn wisdom:
                        First, by reflection, which is noblest;
                        Second, by imitation, which is easiest;
                        and third by experience, which is the bitterest

Comment

chà chẹp qúa ban khéo tay thía.thanh lý lại cho tớ đi..hehe
                          Mình đang có dự định làm con này nhét vào cái đầu đĩa.. Nghe amply to mãi suốt ngày bị mắng..hi giờ muốn nghe bé thường thức âm nhạc
                          Không biết con này nghe hay không bạn ơi,,và giá con này nhiêu tiền 1 em thế. Mình thích Dy nhưng lại không biết vẽ mạch với lại ở quê chả biết đi in mạch ở đâu..hix
                          Mình định hôm nào xuống hà nội vào siêu thị Vnav mua giá hơi cao nhưng muốn nghe thật hay phải chấp nhận thôi..bạn cho tý cảm nhận về chất âm em này đi
                          Do mình có vài con LM3886 tháo máy nên in mạch làm luôn, mạch này là My_Ref của Mauro Penasa đống linh kiện mạch này mình mua từ sieuthiav rồi ship vào hcm ~ 500k, với cục biến áp 200k nữa ~ 800k cái này đó Chất âm thì mình chưa review đc, do đang nghe con loa ghẻ ông anh cho, chưa có tiền mua loa nữa Bạn thích làm thì mình gửi file mạch in cho

Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
                          Dây tín hiệu bạn. Không. Dùng dây chống nhiễu ak.mình thấy dây tín hiệu bạn tách riêng ra thế kia bình thường dây tín hiệu được dây mass bảo vệ bọc ở ngoài ..mạch này bạn dùng ic 4558 khuếch đại đệm ak..ghê có cả role bảo vệ loa luôn đó.. Dây tín hiệu nên tránh đi qua biến áp bạn ak..
                          Dây tín hiệu mình sài loại bt ra ngoài nhật tảo thì nói dây chống nhiễu như thế nào họ bán cho hả bạn @@ Mạch này mình dùng TL071

Comment

• E lắp thành công 7294 lái sò rồi bác tép ạ.. trong tết cơ, nhưng mà không có thời gian lên báo cáo..

Comment

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
                              Do mình có vài con LM3886 tháo máy nên in mạch làm luôn, mạch này là My_Ref của Mauro Penasa đống linh kiện mạch này mình mua từ sieuthiav rồi ship vào hcm ~ 500k, với cục biến áp 200k nữa ~ 800k cái này đó Chất âm thì mình chưa review đc, do đang nghe con loa ghẻ ông anh cho, chưa có tiền mua loa nữa Bạn thích làm thì mình gửi file mạch in cho
                              Dây tín hiệu mình sài loại bt ra ngoài nhật tảo thì nói dây chống nhiễu như thế nào họ bán cho hả bạn @@ Mạch này mình dùng TL071
                              Gui cho to xin file mach in nhe email cua to la
                              Lovemissyuky@gmail.com
                              Hoac neu co thua cai mach in nao lam san thi ban cho to cai do phai di 100km xuong ha noi mua bo mach.thuoc rua mach.v.v
                              Ak ban mua duoc con Tl071 o dau the gia bao tien 1 em vay minh co vai mach su dung con Tl071 nay nhung nghe vai nguoi bao con nay hiem lam nen khong lam nua
                              Minh thich con tl071 ne nghe am thanh trong va sach.
                              Ban ra cho mua day chong nhieu la ho ban cho mak
                              Neu ban thua cai mach in nao ban cho to nhe to se tra tien bang the cao dien thoai hoac tai khoan ngan hang..thank

Comment

Gui cho to xin file mach in nhe email cua to la
                                Lovemissyuky@gmail.com
                                Hoac neu co thua cai mach in nao lam san thi ban cho to cai do phai di 100km xuong ha noi mua bo mach.thuoc rua mach.v.v
                                Ak ban mua duoc con Tl071 o dau the gia bao tien 1 em vay minh co vai mach su dung con Tl071 nay nhung nghe vai nguoi bao con nay hiem lam nen khong lam nua
                                Minh thich con tl071 ne nghe am thanh trong va sach.
                                Ban ra cho mua day chong nhieu la ho ban cho mak
                                Neu ban thua cai mach in nao ban cho to nhe to se tra tien bang the cao dien thoai hoac tai khoan ngan hang..thank
                                Mạch in này thì làm cũng nhanh, file pcb em gửi cho bác chỉ cần ra tiệm in là ủi ngay được tầm 20p là xong à, cả khoan lỗ thì 30p. Nhưng em ở TP HCM lận em gửi cho bác file mạch in mà email bác bị gì em gửi toàn fail, bác vất cái mail khác qua em cái. hoặc mail cho em: thedeath0212@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X