Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Theo kinh nghiệm IC Em luôn hàn sau cùng và cố gắng không làm quá nhiệt , thường sẽ gắn tản nhiệt vào trước sau đó mới hàn . E nghi là Bác làm quá nhiệt nó rồi.

Comment

• Cuối cùng cũng làm xong..2 con 2 kênh + switch Cầu....Ic MAR thì ok..Ic SGP thì gắn vào là cháy..hok hỉu lun..

Comment

• các PRO cho e hỏi tí cái mạch của e nó cứ bị u u là làm sao nhỉ, tại cái ampli Poiner 4400 của e nó chay IC bí qua e ko kiếm dc nên làm 2 con 7294 thay vào nghe rất ngon nhưng gét mỗi tội khi ko vặn Volum thì cứ có tếng uu, nghe to 1 chút thì cũng ko nghe thấy j ạk, e rất mong các bác giúp e với ạ

Comment

• con trở 8,2 ôm bạn có thể thay bằng con 10 Ôm vẫn ok đấy ko vấn đề j đâu nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtbyt Xem bài viết
            các PRO cho e hỏi tí cái mạch của e nó cứ bị u u là làm sao nhỉ, tại cái ampli Poiner 4400 của e nó chay IC bí qua e ko kiếm dc nên làm 2 con 7294 thay vào nghe rất ngon nhưng gét mỗi tội khi ko vặn Volum thì cứ có tếng uu, nghe to 1 chút thì cũng ko nghe thấy j ạk, e rất mong các bác giúp e với ạ
            Bác kiểm tra con volume ấy đi

Comment

• Nguyên văn bởi XXXMEN07 Xem bài viết
              Cuối cùng cũng làm xong..2 con 2 kênh + switch Cầu....Ic MAR thì ok..Ic SGP thì gắn vào là cháy..hok hỉu lun..
              chúc mừng bác

Comment

• Anh VAN oi. chân số 1 con 7294 ở trên nằm đâu z a
                e ủi mạch ra nhung thay nó ngược.phải lật lại hay s ak
                giống như linh kiện với đường mạch ở cùng phía ak.
                Last edited by lvncdtd11a; 15-04-2014, 01:03.

Comment

• dạ thưa bác e đã kiểm tra rùi vặn to nhỏ nó vẫn thế, e đi lại mass, thêm tụ lọc 103,104,102 vần ko hết liệu có phải do cái biếm áp nguồn 220> 110vac của em nó bị dẫn đến như vậy ko ạk, tại ap của e là đồ cổ mà. hí hí

Comment

• E vẫn nghi là con chiết áp có vấn đề . Bác thử hàn mass vào vỏ chiết áp đi xem thế nào?.

Comment

• e thủ rùi ko dc bác ạ, khả năng do bộ nguồn của e rùi vì cái biến áp e mới thấy có tiếng E E, hôn may e thay cái con tụ in put bằng tụ Tantlum công nhận hay quá các bác ạ rất nhậy và bass chep đầy đủ luôn
                      Nguyên văn bởi KentSmile Xem bài viết
                      E vẫn nghi là con chiết áp có vấn đề . Bác thử hàn mass vào vỏ chiết áp đi xem thế nào?.

Comment

• Chợ Nhật Tảo có bán đó bạn . Bạn cho mình địa chỉ đi mình gởi biuếu bạn

Comment

• Bạn gởi cho mình 10 con 2.2uf 10 con 4.7uf dể mình làm IN - OUT .mÌNH Ở QUẬN 6 HCM .Bạn ở đâu để mình thanh toán cho bạn

Comment

• À quên mail của mình binhlamngoc@yahoo.com .Số ĐT.0934758217

Comment

• ra nhật... tảo mà mua bạn. quận 6 ra nhật tảo cũng gần trong hcm không à. đi nhiều quen nhiều biết nhiều chỗ mua. mình hay đi nhật... tảo lắm

Comment

• Xin bạn Trungnguyen mạch pcb nối cầu của bạn cho mình với của mình binhlamngoc@yahoo.com .điện thoại 0934758217 .Nếu như bạn có làm được mạch in luôn thì tốt qusa .bạn gởi cho mình đi mình thanh toán lài cho bạn . cám ơn bạn nhiều lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X