Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tu input la tu gj va gia tri bao nhieu the ban

Comment

• em tìm được mạch này trong thread nhưng thấy trong mạch nguyên lý chân 15 chỉ nối với chân 8 nhưng trong hình nó lại nối với cả chân 12 là sao
      http://upanh.in/SWl

Comment

• Nguyên văn bởi gadoiyenthe Xem bài viết
        em tìm được mạch này trong thread nhưng thấy trong mạch nguyên lý chân 15 chỉ nối với chân 8 nhưng trong hình nó lại nối với cả chân 12 là sao
        Úp ảnh miễn phí lưu trữ vĩnh viễn theo mọi thời gian
        Cái sơ đồ này là khi gắn Ic bạn phải cắt bỏ chân số 11 và chân 12 đi không được hàn vào bo đâu coi chừng hàn vô là tạch đấy

Comment

• bác biết ở chợ trời mạch in sẵn của con 7294 này bán ở chỗ nào không chỉ em với em tìm mãi mà không được.thank all
          Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
          website: suntech-vn.com
          phone. 0974 354 077
          Email.

Comment

• cái tụ đỏ là tụ gì vậy bạn?

Comment

• Muốn mua mạch thì chịu khó lên sieuthiav đi 30k/1 mạch chứ chợ trời ko có đâu, ic thì 35 k nhưng chất lưuọng hơn chợ trời đấy, ở chợ trời thì 29k/1 chú

Comment

• Các bác cho em hỏi sao khi em mở âm lượng to lại thấy tiếng ù rè, lúc mới ráp xong chạy mấy ngày có thấy ù rè khi mở to đâu. Có phải do nguồn yếu không vậy, biến áp em dùng 24 0 24 3A

Comment

• Cũng không hẳn là BA yếu. Vì BA yếu nếu mở to thì BA sẽ nóng. Vấn đề rè có thể do tiếp mass không tốt.
                  QTCP

Comment

• ảnh đây bác ơi
                    hay tại em dùng dây bé quá

Comment

• Mọi người cho em hỏi... Ở Nhat Tao mua 7294 nghe ngon ở đau thê ạ....

Comment

ảnh đây bác ơi
                        hay tại em dùng dây bé quá
                        Mở to ù re là đúng rồi bác. T1 con biến áp của bác còi quá bác không tin bác mở to lên rồi kẹp đồng hồ vô biếp áp xem nó được bao nhiêu vol 18v là may lắm rồi đó " kinh sụt áp Ac 6v cơ ak xin thưa là đúng là như vậy đó".
                        Thứ 2 mạch nguồn của bác chưa ổn lắm nên ù là đương nhiên, bạn thay con tụ kẹo đó thành 104 cho mình và nếu có vol thì đấu dây mass từ chân mass tụ nguồn qua con trở 10ohm hoặc nếu không có nối thẳng vào vỏ vol cũng được hết ù ngay.

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                          Mở to ù re là đúng rồi bác. T1 con biến áp của bác còi quá bác không tin bác mở to lên rồi kẹp đồng hồ vô biếp áp xem nó được bao nhiêu vol 18v là may lắm rồi đó " kinh sụt áp Ac 6v cơ ak xin thưa là đúng là như vậy đó".
                          Thứ 2 mạch nguồn của bác chưa ổn lắm nên ù là đương nhiên, bạn thay con tụ kẹo đó thành 104 cho mình và nếu có vol thì đấu dây mass từ chân mass tụ nguồn qua con trở 10ohm hoặc nếu không có nối thẳng vào vỏ vol cũng được hết ù ngay.
                          sao mấy hôm đầu mở max volume không thấy hiện tượng gì nhỉ, có hàn 2 con tụ 104 song song với con 4700 mà, hay biến áp hàng chợ chạy vài hôm bị chập vài vòng nên nó thế

Comment

sao mấy hôm đầu mở max volume không thấy hiện tượng gì nhỉ, có hàn 2 con tụ 104 song song với con 4700 mà, hay biến áp hàng chợ chạy vài hôm bị chập vài vòng nên nó thế
                            Nếu chập vài vòng thì điện áp ra sẽ không cân nếu chập ở thứ cấp với trường hợp này ic sẽ nóng hơn bình thường và tiếng nge sẽ bị méo không hay hơn nữa nếu điện áp không cân sẽ tồn tại 1áp dc nhất định ở ngõ ra và gần bằng với điện áp lệch của nguồn đối xứng, tùy theo khả năng lọc của nguồn mà điện áp rò này có gây ù hay không hoặc mức độ ù ra sao thì chưa rõ như có 1 điều là nó làm hại loa rất nhiều.
                            T2 nếu chập sơ cấp thì biến áp sẽ nóng hơn bình thường và có khả năng ra đi bất cứ khi nào, Điện áp danh định của nguồn thứ cấp cũng tăng theo tỷ lệ với số vòng chập của sơ cấp.
                            T3 là lúc ù lúc không thì bạn kiểm tra lại giắc tín hiệu, volume, tản nhiệt, chanssi, biến áp, mass tụ nguồn, mass tín hiệu, mass pre nếu có và mass ampli xem đã đi mát đúng chưa nhé.
                            mass tín hiệu, mass pre, mass ampli cách ly các loại mass còn lại, chanssi, tản nhiệt, volume, biến áp nối với nhau và nối qua điện trở 10ohm/3w với mass tụ nguồn. mass tín hiệu nối sang mass pre, mass pre nối sang mass ampli, mass ampli nối về mass nguồn. Tất cả các mass này đi chung về 1 điển tại chanssi nhé.

Comment

• em lấy tín hiệu từ điện thoại mở max lại không sao, chắc do pc của em có vấn đề rồi

Comment

• mở bằng pc thì ù là đúng rồi. vì pc vốn nó đã ù rồi mà. bạn thử để không xem nó có bị ko nhé.( ko cắm vào cái gì ấy).thế nhé chúc vui

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X