Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mua hàng ở đó có chắt ăn là họ gửi cho mình ko bác?

Comment

• Mọi người cho em hỏi, cục biến áp no gây nhiễu cho IC nên mỗi lần bật lên là bị ù ù. khi đưa biến áp ra xa board công suất thì tiếng ù nhỏ dần cho đến khi không nghe. vây có cách nào để xữ lý nhiễu cho cục biến áp được không? Biến áp hiệu Minh Quang 25 0 25 10A. Amply chạy 2 TDA/CH. thanks anh em đã xem.

Comment

• BÁC CHO NÓ VÀO VỎ DÙNG 1 TẤM NHÔM GẮN VÀO VỎ MÁY NGĂN GIỮA BIẾN ÁP VÀ PHẦN MẠCH CÔNG SUẤT VÀ PRE, NHỚ LÀ VỎ MÁY PHẢI ĐƯỢC NỐI MASS HẾT Ù 100%

Comment

• Em mới mua bord bên sieuthiav. về lắp có chạy sao mà bị ù quá. em lắm qua biến trở 100k khi vặn về 0 thì màng loa rung rất mạnh vặn to hết cỡ thì nghe được. Nhưng khi tắt nhạc ghé tai nghe cứ o o. ai biết fix hộ em với. Em đang ở hà nội ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi kieunamthanh Xem bài viết
            Em mới mua bord bên sieuthiav. về lắp có chạy sao mà bị ù quá. em lắm qua biến trở 100k khi vặn về 0 thì màng loa rung rất mạnh vặn to hết cỡ thì nghe được. Nhưng khi tắt nhạc ghé tai nghe cứ o o. ai biết fix hộ em với. Em đang ở hà nội ạ.
            Hàng mới mua chạy vớ vẩn thì phải hỏi thằng bán chứ ?
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Khi mua mạch chợ về thử thường hay bị ù khi câu nguồn vào dù nguồn được nắn lọc kỹ đó là do thiếu cái vỏ máy có cái này khi ráp hàn các điểm mát xuống vỏ máy là im re ngay .

Comment

Em mới mua bord bên sieuthiav. về lắp có chạy sao mà bị ù quá. em lắm qua biến trở 100k khi vặn về 0 thì màng loa rung rất mạnh vặn to hết cỡ thì nghe được. Nhưng khi tắt nhạc ghé tai nghe cứ o o. ai biết fix hộ em với. Em đang ở hà nội ạ.
                Nếu bạn chưa có chassi cho e nó bạn có thể làm như cách sau để khắc phục.
                bạn nối mass vỏ volume vào 1 sợi dây, nối mass tản nhiệt vào 1 sợi dây, mass giác input vào 1 sợi dây, mass trên mạch tda vào 1 sợi dây và mass lọc tụ nguồn vào 1 sợ dây nữa rồi nối chung tất cả các sợ dây đó lại với nhau.
                Nếu ko muốn nhiều dây lằng nhằng bạn cứ tách thử từng dây 1 ra cái nào ko làm ù xì thì có thể bỏ bớt đi để bớt lằng nhằng.
                Tốt nhất bạn nên làm cho 1 nó 1 cái vỏ bằng kim loại sẽ đỡ được khoảng dây dợ lằng nhằng kia.

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                  Nếu bạn chưa có chassi cho e nó bạn có thể làm như cách sau để khắc phục.
                  bạn nối mass vỏ volume vào 1 sợi dây, nối mass tản nhiệt vào 1 sợi dây, mass giác input vào 1 sợi dây, mass trên mạch tda vào 1 sợi dây và mass lọc tụ nguồn vào 1 sợ dây nữa rồi nối chung tất cả các sợ dây đó lại với nhau.
                  Nếu ko muốn nhiều dây lằng nhằng bạn cứ tách thử từng dây 1 ra cái nào ko làm ù xì thì có thể bỏ bớt đi để bớt lằng nhằng.
                  Tốt nhất bạn nên làm cho 1 nó 1 cái vỏ bằng kim loại sẽ đỡ được khoảng dây dợ lằng nhằng kia.
                  Vâng ạ. Em chưa có vẻ. Để em làm thử như của anh xem nào. Cảm ơn anh trước nhé.

Comment

• - tớ cũng đang làm mạch này theo sơ đồ của trung sĩ, mạch đẹp chỉ mỗi cái sao mà cái chỗ gắn tụ bé xíu vậy, hông biết trung sĩ này ấn 2 con tụ 10000 mi kiểu gì mà lại lọt được vô nhể...

Comment

Cái mạch này dễ lắp mà.ù xì cũng gần như ko có. E nắp chạy 3năm nay rồi chả thấy ù xì gì.về mạch e cũng có làm mạch in đâu(lười) e mua panen hàn về cắm rồi đi mạch bằng dây(cũng đẹp mà) e làm 3con(2.1) mỗi con 1mảnh mỗi mảnh 3x4.5cm. E quấn chơi bax và dùng nguồn 3dây. Tất cả đút trong cái vỏ của đầu kts.
                      Nó đánh 1con sub 30+2loa 30 cũng ầm ầm mà.nhà e nhà ngói, tủ gỗ kính sub nó đánh cho rung hết tủ

Comment

• hào các bác. tình hình là em muốn làm một bo 7294 mắc cầu theo đúng datasheet . em dự tính dùng nguồn +- 30 vac để chạy cho mạch không biết có ổn không. có nhiều ý kiến +-30vac nắn lọc được +-42vdc chạy 7294 nguy hiểm. trong datasheet ghi +-40vdc cho mạch, +-50vdc là max, ic chỗ em bán chắc cũng không phải dạng ngon lắm, em lo cái khoản mod nguồn xuống +-28vac lắm, tháo ra tháo vào rất phức tạp. vậy nếu e dùng +- 30 vac có ổn không, tản nhiệt em dùng 1 nửa miếng trong ampli 6 con sò 1 bên ấy ạ ( nó cũng không to lắm ) tính thêm 1 cái quạt tản nhiệt của máy tính nữa. mạch chắc e cũng ko chạy hết cs bao h vì không có loa khủng. ai đã làm mạch 7294 cầu chạy +-30vac rồi cho e ý kiến với ạ. vấn đề giải nhiệt như e làm có ổn không ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                          Giới thiệu một mạch công suất chạy TDA 7294
                          Mạch chạy nguồn +-30>35v Cho phép một cồng suất đỉnh nhạc ra tới 100w/CH
                          Bạn nên chọ trị số của mạch âm sắc cho chính xác để được âm thanh như mong muốn
                          - mạch của trung sĩ IC bị ngược nếu dùng công nghệ bàn là, sẽ phải gắn IC xuống phần mạch đồng như IC dán
                          - trung sĩ vẽ nhầm cực + và - của nguồn, đề nghị trung sĩ đang chiến đấu ở đâu về sửa ngay
                          - tớ đã in và làm mạch như của trung sĩ, do hông để ý mấy lỗi ấy nên đã bị tèo mất 1 IC, giờ hông đủ niềm tin để gắn IC khác vào nữa đành tự vẽ lại mạch theo datasheet vậy, đã hoàn thành phần in ra giấy, trong vài ngày nữa nếu tớ ráp mạch chạy tốt thì sẽ post lên đây cho các bạn khác cùng xem...

Comment

• cái mạch in của mod nguyendinhvan em làm không có chạy hixhix. chân 9 + 10 ghim xuống mass là nó im re à. e phải câu qua con trở 10k lên vcc mới thấy nó chạy. mà mạch của mod cứ như cắm ic mặt dưới hay sao ý.

Comment

• Chào mọi người. Tình hình là mình máu con tda 7294 quá rồi, phip đồng và ic đã mua nhưng lục tung các diễn đàn mà chưa xin được file pcb đầy đủ để làm mạch 1 kênh cả. Ai có cho mình xin được k? Xin cảm ơn trước nhé. Mail của mình: phamngoctien.qk1@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi tienkhcn Xem bài viết
                                Chào mọi người. Tình hình là mình máu con tda 7294 quá rồi, phip đồng và ic đã mua nhưng lục tung các diễn đàn mà chưa xin được file pcb đầy đủ để làm mạch 1 kênh cả. Ai có cho mình xin được k? Xin cảm ơn trước nhé. Mail của mình: phamngoctien.qk1@gmail.com
                                Bạn ơi, bạn lục lại luồng này đi, có mạch và có PCB đầy đủ đó. Tớ nhớ tớ có làm và chụp hình lên đầy đủ thành phẩm.
                                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X