Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
    à em quên ! e mới gia nhập DTVN.net nên không biết đặt câu hỏi và bài của mình ở đâu ..???.. xin mấy pro chỉ dùm em nhé ! em xin cảm ơn.
    Ai cũng từng là thành viên mới nên mình cũng thông cảm với bạn.
    nên đọc qua các bài mình quan tâm. Rồi mới nên hỏi. Tránh trường hợp vấn đề được trả lời nhiều lần rồi.
    Attached Files
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Ai cũng từng là thành viên mới nên mình cũng thông cảm với bạn.
      nên đọc qua các bài mình quan tâm. Rồi mới nên hỏi. Tránh trường hợp vấn đề được trả lời nhiều lần rồi.
      cảm ơn anh bạn nhé ! mà anh có thể tìm dùm em cái mạch hôm em đã post không ( nó ở trang 12 )? em chan thành cảm ơn.
      Y!:

Mail:

Comment

• Chịu thôi. Mình ko vào được trang đó . Bạn có thể nói qua cái mạch bạn cần làm ko ? Bao nhiêu W ?? Bạn có loa gì rồi ?? Thich nghe nhạc gì ? chơi 2.1 hay là 2.0 ??
        Theo mình là phải dễ làm và rẻ nữa . Mạch nào khó thì khoai đấy. Điện tử chứ ko phải lắp ráp mô hình. Nhiều lúc lắp y hệt hình đó nhưng nghe bị rè , ù ... lung tùng lắm ạ.. Cần có trình để phân tích mạch thì mới hay được ạ.. Mình cũng gà lắm. Vì ko đựoc học điện tử. Mà chỉ ráp để nghe nhạc thôi. Có vấn đề khúc mắc lại phải lên diễn đàn hỏi hic

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
          Đà Lạt đây bạn ơi,khi naò lên ĐL mua linh kiện thì alô cho mình, mình chỉ chỗ cho...laị còn cà phẻ giao lưu nưã chứ..hehe
          ma ban o cho nao de minh de tim

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
            Chịu thôi. Mình ko vào được trang đó . Bạn có thể nói qua cái mạch bạn cần làm ko ? Bao nhiêu W ?? Bạn có loa gì rồi ?? Thich nghe nhạc gì ? chơi 2.1 hay là 2.0 ??
            Theo mình là phải dễ làm và rẻ nữa . Mạch nào khó thì khoai đấy. Điện tử chứ ko phải lắp ráp mô hình. Nhiều lúc lắp y hệt hình đó nhưng nghe bị rè , ù ... lung tùng lắm ạ.. Cần có trình để phân tích mạch thì mới hay được ạ.. Mình cũng gà lắm. Vì ko đựoc học điện tử. Mà chỉ ráp để nghe nhạc thôi. Có vấn đề khúc mắc lại phải lên diễn đàn hỏi hic
            Mạch này của em dung tới 4 con ic jrc4558 để tạo âm trầm và chia ra 4 kênh +1sup đó. phan công suất ra loa dung TDA 2030a cho sup va TDA4558q cho 4 kenh con lai ay mà ,nếu bác có thì post cho em cái mạch đó nhé .
            Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
              Mạch này của em dung tới 4 con ic jrc4558 để tạo âm trầm và chia ra 4 kênh +1sup đó. phan công suất ra loa dung TDA 2030a cho sup va TDA4558q cho 4 kenh con lai ay mà ,nếu bác có thì post cho em cái mạch đó nhé .
              Có thể bạn nhầm, con tda1558q chạy 4 loa con chứ nhỉ?theo datasheet thì con này thường dùngtrong xe hơi,ic chạy nguồn đơn,ra 4 kênh 11w,rất dễ lắp vì chỉ cần thêm vài tụ trở ...

Comment

• cho tôi hỏi, bạn mắc chân 10,9 ( mute, STBY ) lên Vcc ( 30v ) qua điện trở 10k và 22k vậy có cần chọn c3 và c4 có điện áp > 30v hay không?

01643836186

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                  Có thể bạn nhầm, con tda1558q chạy 4 loa con chứ nhỉ?theo datasheet thì con này thường dùngtrong xe hơi,ic chạy nguồn đơn,ra 4 kênh 11w,rất dễ lắp vì chỉ cần thêm vài tụ trở ...
                  thì đúng là vậy mà (híc tda 1554q em lại nhầm tda4558) ,con tda1554q la công suất thôi .cái em cần là phần lọc âm thanh dùng tới 4 con jrc 4558 kia đê lọc âm trầm đó mà ,chứ mấy mạch trên google em chỉ thấy dùng có 1 con jrc4558 nên âm thanh không sâu và ấm cho mấy. à nhân tiện cho em hỏi luôn là em dùng 2 biến áp cho 2 phần công suât này dược không ? 5a cho sup dung tda 2030a còn biến áp 1.8 a cho tda1554q ra 4 loa con ,nếu dựoc xin chỉ dùm e cách dấu day cho khỏi bi ù
                  http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:K33DXsS5vfuQYM <- đây là hình mạch sủ dụng tới 4 con jrc 4558 lun đó
                  http://docs.google.com/viewer?pid=bl...number=8&w=774 còn đây là phần sup
                  Last edited by love-dientu; 24-04-2010, 13:25.
                  Y!:

Mail:

Comment

• TDA 7294(Sub.Control) nhìn không đẹp.Nhưng sẽ bị sốc khi được nghe...

TDA 7294 thì không còn gì để nói nếu các bác chịu khó tính toán khi lắp ráp một amplifer.Và nếu muốn hay và sốc thì các bác bỏ thêm ít tiền để nâng cấp cho dàn âm thanh thân yêu của mình thêm 1 cái sub cũng chạy bằng TDA 7294 nữa thì hỡi ơi,mình như đang ở vũ trường nếu nghe thể loại dance,và như o thiên đường khi nghe nhạc bất hủ....Em vừa mới làm 1 bộ thử nghiệm rùi,thiệt là êm ái khi nghe đấy các bác ạ.

Nếu có hứng thú cứ phone cho e,e chia sẽ cùng các bác. +84938112829
                    Attached Files

Comment

• bạn cho mình xin cái mạch nguyên lý nhé ??

Comment

• spam tí: ai ở thanh hóa ko anh em làm chung cho đỡ buồn. yahoo sutrove_1010

Comment

• Nguyên văn bởi thanchiendau Xem bài viết
                          cho tôi hỏi, bạn mắc chân 10,9 ( mute, STBY ) lên Vcc ( 30v ) qua điện trở 10k và 22k vậy có cần chọn c3 và c4 có điện áp > 30v hay không?
                          Tụ lọc ở chân mute và stanby (9,10)không cần điên áp lớn,bạn có thể chọn 16v hoặc 25v cũng được.

Comment

• anh văn..

anh học trường nào ra thế..sao anh giỏi vậy

Comment

• Nguyên văn bởi qqqqqqqqq Xem bài viết
                              TDA 7294 thì không còn gì để nói nếu các bác chịu khó tính toán khi lắp ráp một amplifer.Và nếu muốn hay và sốc thì các bác bỏ thêm ít tiền để nâng cấp cho dàn âm thanh thân yêu của mình thêm 1 cái sub cũng chạy bằng TDA 7294 nữa thì hỡi ơi,mình như đang ở vũ trường nếu nghe thể loại dance,và như o thiên đường khi nghe nhạc bất hủ....Em vừa mới làm 1 bộ thử nghiệm rùi,thiệt là êm ái khi nghe đấy các bác ạ.

Nếu có hứng thú cứ phone cho e,e chia sẽ cùng các bác. +84938112829
                              bạn cho mình cái sơ đồ nguyên lý nhé, rất cảm ơn nếu chia sẻ cho mọi người trong diễn đàn cùng nghiên cứu ..
                              Y!:

Mail:

Comment

• chúng ta bị bỏ boom các bác ạ,lão ku ku (qqqqq) vất một trận đồ bát quái với quả bom to rồi lặn mất tăm hehe..
                                cái trận đồ đó không có gì ghê gớm đâu các bác ạ
                                các bác có thấy gì lạ không?
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X