Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
    Đã làm xong con pre+pow 7294, show hàng phát!
    bộ lòng ngon thế .. nhưng cái vỏ thì xấu quá .. xấu hơn cả cái của em .. được mỗi tấm ảnh cuối nhìn có cái đèn còn hay hay tí .. đề nghị bác .. DIY cái chassic mới cho em nó đê .. cho ra dáng con nhà .. trâm anh chứ nhể
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
      Thấy bác LVT show hàng, Tép cũng ngứa, sẳn hình chụp trong điện thoại nên show luôn.
      EM nó đang cắm điện chạy rà.
      Cái phần trống bên phải là dành cho POW (nguồn riêng).
      Mặt trước chưa hoàn tất nên chưa show, chưa gắn bo VU LED.
      KHi nào xong sẽ post bài review.

Cái chassis nhìn lủng lỗ thê thảm là do đã qua mấy mùa DIY (bắt đầu từ hơn 10 năm trước . Hình cuối cùng là nguyên trạng trước khi banh ruột nó ra (hơn 10 năm rồi chỉ "rượu mới" còn "bình cũ"). Nay sẽ thay áo cho em nó luôn.
      bác tepriu ơi bác còn cái mạch in cho tda7294 nào ko? nhượng em 1 cái nhé. hihi em lên cho em sub chạy tda 2050 yếu quá. 2 kênh LR e vẫn xài tda 2050 vi thấy nghe thế là lớn lắm rồi chỉ có điều bass thiếu lực. BA +-25v 10A chắc là đủ bác nhỉ. Em o ngay đầm sen bác còn send em nhé...

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
        bác tepriu ơi bác còn cái mạch in cho tda7294 nào ko? nhượng em 1 cái nhé. hihi em lên cho em sub chạy tda 2050 yếu quá. 2 kênh LR e vẫn xài tda 2050 vi thấy nghe thế là lớn lắm rồi chỉ có điều bass thiếu lực. BA +-25v 10A chắc là đủ bác nhỉ. Em o ngay đầm sen bác còn send em nhé...
        Hi hi, vì công nghệ giặt-là còn kém nên lúc làm Tép chỉ làm vừa đủ thôi, khi nào có lại thì send cho bạn liền.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
          Thật ra thì lúc đầu mình định chỉ làm cái pre thôi, nhưng mà ngó thấy còn bo 7294 nữa nên tính tích hợp 2 thằng với nhau trong 2 vỏ máy, sau khi hoàn thành mình có thể dùng thằng này làm pow hoặc pre đều được. À mà tep có sơ đồ nào dùng 2 con 7294 đánh stereo nhưng khi cần mình có thể chuyển sang chế độ BTL để đánh mono không? Thks so much!
          Làm một swicth lấy tín hiệu ra kênh chính đưa vào ngỏ vào đảo kênh còn lại ( Khi đó ngắt tụ và trở hồi tiếp kênh này khỏi mass, điện trở lấy tín hiệu = điện trở hồi tiếp từ công suất về) Chú ý tổng trở loa đánh BTL > 8 ohm , đầu In dương kênh này khi này nối xuống mass !

Comment

• Nếu như vậy phải dùng switch (contact) 16 tiếp điểm, hình như có loại 12 tiếp điểm.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              Nếu như vậy phải dùng switch (contact) 16 tiếp điểm, hình như có loại 12 tiếp điểm.
              Để chuyển từ stereo sang mắc cầu thì sao phải dùng nhiều tiếp điểm thế bác. Chỉ cần 2 con trở và 1 contact 3 chân là ok rồi

Comment

• Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                Để chuyển từ stereo sang mắc cầu thì sao phải dùng nhiều tiếp điểm thế bác. Chỉ cần 2 con trở và 1 contact 3 chân là ok rồi
                Chưa hiểu, bạn nói rõ hơn chút được ko?

Comment

• Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                  1 contact đảo kép bác quanghao ơi ! Một cực cho đường in đảo ( nối vào tụ + trở hồi tiếp xác định hệ số khuếch đại hay nối vào ngỏ ra kênh chính) và một cực cho đường in thuận !( Nối vào ngỏ tín hiệu vào hay nối xuống mass )

Comment

• Mắc thế này có đúng y/cầu ko 2 bác
                    Attached Files
                    Last edited by quanghao; 06-09-2011, 00:18.

Comment

• Theo mình thì mạch chuyển phải dùng từ 2 đến 3 tiếp đểm kép ! Mạch dùng 3 tiếp điểm đảo có tác dụng làm cho điện thế 2 đầu ra khi chưa có tín hiệu AC bằng nhau ( Out 2 bám theo điện thế Out 1 ) tránh đứt loa vì nếu không dùng giải pháp này, khi out 1 lệch DC X volt thì Out 2 ra - X volt làm điện thế DC đặt lên loa là 2X volt gây nguy hiểm cho loa !

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_chuong Xem bài viết
                        Theo mình thì mạch chuyển phải dùng từ 2 đến 3 tiếp đểm kép ! Mạch dùng 3 tiếp điểm đảo có tác dụng làm cho điện thế 2 đầu ra khi chưa có tín hiệu AC bằng nhau ( Out 2 bám theo điện thế Out 1 ) tránh đứt loa vì nếu không dùng giải pháp này, khi out 1 lệch DC X volt thì Out 2 ra - X volt làm điện thế DC đặt lên loa là 2X volt gây nguy hiểm cho loa !
                        ngõ vào cách ly bằng tụ rồi nên out1 và 2 ko phụ thuộc lẫn nhau về thành phần DC.
                        Còn để an toàn cho loa thì lắp mạch bảo vệ loa thì an toàn hơn. Mạch của bác con ic 2 mà hỏng lệch dc nhiều thì loa cũng đi thôi

Comment

• pạn ở chỗ nào hnII vậy m cũng hnII nè . đang định làm cái amli mà chua biết chi phí ra sao

Comment

• Chào cả nhà ! Mình là thành viên mới. Mấy hum nay ngồi đọc thấy mấy pác bàn tán về con TDA 7294 em cũng muốn ráp 1 cái Ampli để ở nhà hát karaoke, mà dùng 4 con 7294 được ko mấy pác, (chỉ lấy phần công suất thui). Pác nào có mạch in đã cắt sẵn để cho mình 1 bộ ( mình hơi gà mấy cái vụ này), nếu pác nào rãnh rỗi chỉ mình ráp linh kiện luôn càng tốt.
                            Mình ở Dĩ An ,Bình Dương.

Comment

• Các bác ơi! so sánh TDA7294 úp thìa với TDA7294 cầu thì cái nào nghe hay hơn, cho ra CS lớn hơn (mỗi mạch đều dùng 2 con TDA7294). Có chân 6 là bootstrap, chân 12 là bootloader chứ không phải NC! có bác nào ráp thử cho em xin ý kiến đi ạ! hiện tại em đã giặt ủi xong cái bo stereo đơn (mỗi TDA chạy 1 kênh), dự án còn đang treo, các linh kiện linh tinh đã gắn xong nhưng còn vướng CPU là 2 em 7294 với bộ nguồn! huhu.....

Comment

• pac nào co so do nguyên lí cho mình xin với nha, cho mình hỏi luôn mạch này chạy nguồn+-30V đúng không
                                đây là địa chỉ mail của mình:minhthanh29mtp@yahoo.com
                                Nhận vẽ mạch in ^_^
                                TEL: 0167 4500 365
                                Mail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X