Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hờ hờ.. đúng là lạ thật . Từ hôm gặp 2 em bo Hiếu thì 2 bo TDA của em giở chứng . Em hàn lại trở 22k hồi tiếp. Cắm điện .. thấy 1 em nóng lên rất nhanh . Áp ra loa vưỡn 0volt . Nhưng em ko dám cắm tiếp . CHắc em nó tự sướng .. ra đi rồi .. hu hu .. đúng là lợn nành chữa lợn què .. hàn họ tỉ mẩn thì toi. hàn vớ vẩn lại kêu
    @ langbam. Chúc mừng cụ nhá. Em thì khoái chơi sò hơn. Cặp Hiếu của bác đánh rất khá . Công suất rất mạnh. Hơn 7294 nhiều. Tuy nhiên tiếng bass hơi yếu.
    So sánh thì 7294 cho tiếng khá mỏng. Nếu so với Bo hiếu và Leach amp .. của em
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• các bác chữa giúp cái ampli rắp bằng 7294 cầu đã hoạt động. nó bị rò dòng DC khoảng 0,5v ở 1 kênh trái làm loa bị rè nhỏ. kênh phải không có. khi em đổi chiều dây tín hiệu thì nó bị ngược lại. có bác nào cao thủ giúp em với! thanks nhiều! em lắp theo mạch này Click image for larger version

Name:	sd lap rap linh kien 7294 bridge.jpg
Views:	3
Size:	90.6 KB
ID:	1358803

Comment

• Nguyên văn bởi n.thanhtam91 Xem bài viết
        các bác chữa giúp cái ampli rắp bằng 7294 cầu đã hoạt động. nó bị rò dòng DC khoảng 0,5v ở 1 kênh trái làm loa bị rè nhỏ. kênh phải không có. khi em đổi chiều dây tín hiệu thì nó bị ngược lại. có bác nào cao thủ giúp em với! thanks nhiều! em lắp theo mạch này [ATTACH=CONFIG]41773[/ATTACH]
        nếu bị 1 bên thì bạn kiểm tra xem có mắc lộn cực cái tụ nào không
        Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• bạn xem lại tụ đầu vào nhá lần trước mình cũng bị 1 lần rồi
          bạn lắp thêm cả mạch bảo vệ loa cho chắc ăn rồi cả test kẻo đi hết đấy

Comment

• đi lang thang tình cờ gặp mạch này mong các ace chỉ giáo
            Click image for larger version

Name:	TDA7294PLayLres.jpg
Views:	2
Size:	114.9 KB
ID:	1359016

Comment

• Hình như 2 con TDA mono muốn mắc cầu thì chỉ cần nối 1 trở 22K chỗ mà họ ghi short bridge đấy bạn. Nếu muốn cầu thì đóng vào còn ko thì nghe stereo.

Hôm trc ra chợ Nhật tảo thấy nhiều tụ này, nó ghi audio mà hỏi tên bán hàng nó bảo cái này lọc ra treb hay lắm . Mình tính gắn vào input cho TDA ko biết có dc ko nhỉ

Thấy bọn nước ngoài nó chơi ampli chính là dùng LM3886. Sao ko thấy bác nào chơi hàng này nhỉ. Ai ráp rồi phát biểu chất lượng xem thế nào nhé

Last edited by langbam; 24-03-2012, 16:32.

Comment

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
                Hình như 2 con TDA mono muốn mắc cầu thì chỉ cần nối 1 trở 22K chỗ mà họ ghi short bridge đấy bạn. Nếu muốn cầu thì đóng vào còn ko thì nghe stereo.

Hôm trc ra chợ Nhật tảo thấy nhiều tụ này, nó ghi audio mà hỏi tên bán hàng nó bảo cái này lọc ra treb hay lắm . Mình tính gắn vào input cho TDA ko biết có dc ko nhỉ

Thấy bọn nước ngoài nó chơi ampli chính là dùng LM3886. Sao ko thấy bác nào chơi hàng này nhỉ. Ai ráp rồi phát biểu chất lượng xem thế nào nhé

tụ ngon thế anh?
                hôm qua mất điện,em dùng TDA đánh nguồn +-12V accu ầm làng ầm xóm!he he!vui quá!
                chiều qua em DIY được con loa "ống nước" bass phê lắm các bác ợ!
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

• ha ha!tình hình là con TDA7294 của em chơi với loa ống nước bass rất mạnh,không 1 tiếng ù rè gì cả!vui quá!
                  Keep moving forward...

Comment

• anh mới đặt 50 cái bo TDA7294 mạch 2 lớp chiều 5cm*4.5cm. Khoảng 10 ngày mới có hàng, a cho chú 4 cái mà ráp 2 cái cho stereo, 2 cái bridge oánh sub cho máu. Chú muốn ít hư mạch thì là cái đế IC cháy IC rút ra thay con khác vào cho nó pro

Mọi người cho mình hỏi hnay mượn dc cái vôn kế về đo AC 20-0-20 vôn nhưng qua diod thì nó thành 10-0-30 (B+ và 0V ==> 10, B- và Ov ===> 30 v) . Mình chưa thử bộ nguồn khác nhưng thấy thắc mắc

Ai có kinh nghiệm cho hỏi nó bị gì ấy nhỉ

Comment

anh mới đặt 50 cái bo TDA7294 mạch 2 lớp chiều 5cm*4.5cm. Khoảng 10 ngày mới có hàng, a cho chú 4 cái mà ráp 2 cái cho stereo, 2 cái bridge oánh sub cho máu. Chú muốn ít hư mạch thì là cái đế IC cháy IC rút ra thay con khác vào cho nó pro

Mọi người cho mình hỏi hnay mượn dc cái vôn kế về đo AC 20-0-20 vôn nhưng qua diod thì nó thành 10-0-30 (B+ và 0V ==> 10, B- và Ov ===> 30 v) . Mình chưa thử bộ nguồn khác nhưng thấy thắc mắc

Tụ lọc nguồn bị khô hoặc 1 trong các diot nắn bị thủng.Anh kiểm tra lại đi.
                      P/S.A đặt 50 caí bo hết nhiêu k vậy?
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

anh mới đặt 50 cái bo TDA7294 mạch 2 lớp chiều 5cm*4.5cm. Khoảng 10 ngày mới có hàng, a cho chú 4 cái mà ráp 2 cái cho stereo, 2 cái bridge oánh sub cho máu. Chú muốn ít hư mạch thì là cái đế IC cháy IC rút ra thay con khác vào cho nó pro

khà khà!được đấy anh ạ!
                        khi nào về bắc anh mang con amp ra thi đấu với em
                        Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                          Tụ lọc nguồn bị khô hoặc 1 trong các diot nắn bị thủng.Anh kiểm tra lại đi.
                          P/S.A đặt 50 caí bo hết nhiêu k vậy?
                          Hqua nhận báo giá từ chỗ Cty Sao Kim ở Phú nhuận hết 734K. mình làm theo sơ đồ nguyên lý này

Comment

• gớm thật .. Lão lang định xây nhà hát hay sao mà đặt nhiều thế ??
                            Từ hôm lão cho mình 2 cái bo mạch giặt là. Tình hình là 2 em áp ra 1,5 volt nóng trong ngừi, 1 em bị chập.. Còn 1 em vẫn kêu được tiếng người..
                            Đang mod cái bo Hiếu .. Báo cáo ... hết ạ
                            @ : cụ có cái bọc tụ gì mà nhiều thế .. chia đê ..

Comment

• Đâu đã mua, thấy nó bán nhiều loại này hỏi các bác xem có dùng làm tụ input cho em TDA 7294 dc ko thì mua.
                              Mình đặt nhiều vì vừa cho vừa ráp cho mấy tên đồng hương nữa. Đchí còn máu TDA nữa thì tớ biếu cho 2 cái về mà phục thù .

Comment

• mạng lag quá . làm phát 2 bài .. Hì hì .. mod xóa hộ em cái

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X