Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khiếp nhỉ. Langbăm định làm ra trò đây. He he.. Bao nhiêu 1 cặp thế đồng chí
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nếu Lào /Cambodia mà đặt hàng ở Vietnam trúng người như mình thì mình cũng phán 7 - 8 Eur (rẻ hơn ở Pháp) , có thể chúng nó tin sái cổ là hàng xịn dù cho hàng mình là hàng NT/ chợ trời. . Cho nên đặt hàng thì cũng phải lựa nơi có uy tín như Amazon thì may ra.....
      Sorry, chỉ nói vui thôi!!
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Xin chào các bạn mình là new member cũng đang tự ráp ampli TDA 7294 theo mạch của bác GMAN
        Click image for larger version

Name:	so do 7294.jpg
Views:	4
Size:	49.5 KB
ID:	1362014
        Nhưng ráp xong thì có hoạt động nhưng nghe nhỏ với lại vặn volume lên quá 50% là loa bị rè không hiểu nguyên nhân vì sao lại bị như vậy mong các bác trên 4rum chỉ mình với! hixhix
        Last edited by nhocdiennang; 23-05-2012, 21:36.

Comment

• Ráp xong test thử nghe rất nhỏ chỉ bằng 50% cái loa vi tính 10w nữa .hix! mình thử vs cặp loa jsu không biết ? woat nhưng loa bass 20cm với 2 loa chép đi cùng bộ của nó luôn. mong các cao nhân chr giáo nhìu để em thỏa nhĩ với cái ampli đầu tay này.

Comment

• Mình cũng ráp mach này vài lần bị như bạn 1 lần vặn hơn 50% tý nó còn hụt hơi cơ. Chân số 12 theo tớ bạn cắt bỏ nó đi. Theo sơ đồ thằng chân này bỏ ko dùng. Bạn làm thế là OK thay con IC khác đánh bt, nhưng mạch này tớ làm thấy nghe ngang ngang chả bass chả treb, nếu ko làm tăng lực cho nó thì nghe khó nghe lắm. Nếu bass mạnh thì bạn thay chỗ input cái trở 22K thành 100K. Bạn thích thì làm theo sơ đồ này. thích pcb thì tớ cho mà giặt ủi.

Cái này là IC đã ngỏm, nhất là bạn chơi loa 4ohm tản nhiệt ko tốt ngỏm nhanh nữa. Theo Tkế thì đánh dc 4ohm nhưng tớ thấy đánh khó. Với lại nguồn BA của bạn có khoẻ ko
            Last edited by langbam; 23-05-2012, 23:20.

Comment

• Nguyên văn bởi nhocdiennang Xem bài viết
              Ráp xong test thử nghe rất nhỏ chỉ bằng 50% cái loa vi tính 10w nữa .hix! mình thử vs cặp loa jsu không biết ? woat nhưng loa bass 20cm với 2 loa chép đi cùng bộ của nó luôn. mong các cao nhân chr giáo nhìu để em thỏa nhĩ với cái ampli đầu tay này.
              Thay trở hồi tiếp về chân 2, đang là 22K thay thành 33K đê, chưa đủ phê thì thay bằng 47K.
              Chúc vui

P/S: à , cái nguồn cấp phải cao cao tí, DC -25,0,+ 25 tới -35,0,35.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                Thay trở hồi tiếp về chân 2, đang là 22K thay thành 33K đê, chưa đủ phê thì thay bằng 47K.
                Chúc vui

P/S: à , cái nguồn cấp phải cao cao tí, DC -25,0,+ 25 tới -35,0,35.
                thay trở hồi tiếp,hệ số lớn quá có thể gây rè,nhiễu đấy bác ơi,nên thêm tụ gốm,trị số tầm mấy chục p ở đầu vào,đầu ra để dập xung cao tần,tránh hiện tượng IC bị nóng
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                  thay trở hồi tiếp,hệ số lớn quá có thể gây rè,nhiễu đấy bác ơi,nên thêm tụ gốm,trị số tầm mấy chục p ở đầu vào,đầu ra để dập xung cao tần,tránh hiện tượng IC bị nóng
                  Hệ số KĐ lớn đó dành cho nguồn âm nhỏ như của bác ấy. Ờ mà post trên có nói là dùng nguồn cao tí, nếu dùng nguồn đôi 12 volt (như của máy tính) thì ....

Comment

Hệ số KĐ lớn đó dành cho nguồn âm nhỏ như của bác ấy. Ờ mà post trên có nói là dùng nguồn cao tí, nếu dùng nguồn đôi 12 volt (như của máy tính) thì ....
                    em dùng nguồn +-12V chạy rất tốt bác ạ!
                    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      em dùng nguồn +-12V chạy rất tốt bác ạ!
                      Hahaha, ở nhà đang chạy con này dùng 2 adaptor 15 v cũng chạy tốt, nhưng chưa biết bác ấy dùng nguồn bao nhiêu. bboyminh có biết không? Vấn đề là áp ra nhỏ (tiếng nhỏ) cho nên các giả thiết đều phải được đưa ra cho trường hợp này.
                      Cái Tép nói " à , cái nguồn cấp phải cao cao tí, DC -25,0,+ 25 tới -35,0,35." cũng là vì lý do đó.

Còn cái dấu "..." như trên vẫn là dấu "...". Bác có đồng ý không?

Comment

• Nguyên văn bởi dangdong
                        Không có ai chế tạo nguồn xung cho tda7294 vậy nhỉ!mạch này mình sưu tầm dc của bọn Tây nó làm mọi nguoief tham khảo
                        cái mạch này nó tương tự nguồn ATX,tuy nhiên mấy cái mạch nguồn này thì nên dùng IC driver cho máy em FET công suất,thay 13007 thành IRF740 cho mạnh,cái này có thể điều chỉnh áp ra,dùng khá tốt,tuy nhiên làm cũng không dễ,MOD lại cái ATX cho nó nhanh ạ
                        Keep moving forward...

Comment

Hahaha, ở nhà đang chạy con này dùng 2 adaptor 15 v cũng chạy tốt, nhưng chưa biết bác ấy dùng nguồn bao nhiêu. bboyminh có biết không? Vấn đề là áp ra nhỏ (tiếng nhỏ) cho nên các giả thiết đều phải được đưa ra cho trường hợp này.
                          Cái Tép nói " à , cái nguồn cấp phải cao cao tí, DC -25,0,+ 25 tới -35,0,35." cũng là vì lý do đó.

Còn cái dấu "..." như trên vẫn là dấu "...". Bác có đồng ý không?
                          Ok bác!TDA có thể chạy ở nguồn thấp,nguồn cao cũng đều khỏe cả,nhưng nguồn thấp thì không thể hiện được hết uy lực của nó,nhưng nếu test bằng nguồn ATX sẽ không ổn vì 2 cái này nó lệch nhau quá,cần mod lại!
                          Keep moving forward...

Comment

• ờ Sài Gòn có ai còn mạch này đã ủi rồi không, để lại cho em với. Cho xin giá luôn nha Cho địa chỉ mình sẽ qua lấy vì có gì còn học hỏi, lần đầu tập làm mong được chỉ giáo. Đọc thấy ham quá mà trình độ điện tử = 0 nên cũng ớn . Nếu gần chợ Tân Bình hoặc ngã tư Gò Mây (khu công nghiệp Vĩnh Lộc) thì quá tuyệt . Thank's trước nha

Comment

• Mình có mạch in 7294 mà loại mạch 2 mặt, giá 25K/cái. Nhà mình ở Gò vấp gần KCN Tân Bình

Comment

• oh cám ơn bác langbam thật là nhiều nhiều lắm. bạn cho mình xin số điện thoại + điạ chỉ mình sẽ qua lấy . Có gì bạn chỉ bảo mình thêm nha, lần đầu tiên mình làm mà trình độ điện tử thì = 0. Đọc thấ mọi người làm thấy ham quá . Thank's bạn trước nha

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X