Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtuu Xem bài viết
    cac pac cho e hoi mach ic 7294, trong datasheet co ghi C1...C9 nhung hk co ghi bao nhieu V, roi lam sao piet dc bao nhieu V z cac bac?
    Cứ 50V mà chơi bạn à vì theo datasheet nguồn của nó max của nó 40V.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtuu Xem bài viết
      cac pac cho e hoi mach ic 7294, trong datasheet co ghi C1...C9 nhung hk co ghi bao nhieu V, roi lam sao piet dc bao nhieu V z cac bac?
      Dùng tụ trên 50v nhé bác ! tất cả cho nó an toàn

Comment

• mấy anh ơi cho em hỏi tý: giờ nguồn đối xứng 30v làm sao đẻ giảm xuông còn +-12v để chạy mạch sieu tram nhj. em dùng 7812 với 7912 ko dc, cắm điện vô cháy mất con 7812

Comment

• Nguyên văn bởi arsenal1990 Xem bài viết
          mấy anh ơi cho em hỏi tý: giờ nguồn đối xứng 30v làm sao đẻ giảm xuông còn +-12v để chạy mạch sieu tram nhj. em dùng 7812 với 7912 ko dc, cắm điện vô cháy mất con 7812
          cái này phải mắc nối tiếp điện trở với ic để phân áp. theo mình suy đoán trắc mắc với 2 con 10k là đc (đoán thối nhá, vì nó còn phụ thuộc trở kháng của từng IC, nhưng mà cánh này it người làm vì dòng xẽ nhỏ đa số người ta có đường +-12v riêng lấy ra từ biến áp !

Comment

• cái này bạn dùng LM317 và 337 là ổn cho trở hạn dòng trước khi vào IC là được ( mình dùng với BA +- 30V AC = 42V DC )

Comment

• cho em xin mạch in con tda7294 với

Comment

• anh ơi hình như mạch bị nguọc hay sao ấy

Comment

• mạch in mình đã share rùi bạn tìm lại đi nha

Comment

• Nguyên văn bởi timlai1visao Xem bài viết
                    cho em xin mạch in con tda7294 với
                    Cứ datashet mà chơi bạn à ! TDA là dòng khá dễ lắp !

Comment

• thân chào cả nhà!!!
                      tình hình là em có cái mạch echo 2399 của song mã sản xuất nhưng mà nhìn mạch nó thì không biết lắp như thế nào . Ở đây có ai biết lắp nó như thế nào chỉ em với em xin chân thành cảm ơn trước ạ. Đây là mạch em chụp lại 2 mặt trên và dưới. Các anh xem hộ em vs em có ký hiệu trên board rồi ạ. Phần em k ghi đó là nguồn cấp.
                      Click image for larger version

Name:	DSC00212.JPG
Views:	1
Size:	60.3 KB
ID:	1364805

Name:	echo 2399 song mã.png
Size:	568.3 KB
ID:	1364804

Comment

• mới làm xong cái mạch , cắm ngược nguồn đi hết 1 em TDA rồi , nổ 1 tụ nguồn , lắp lại thấy ok . đang làm lại cái BA , 40vdc / 8A chạy đc ko mấy bác , em nghĩ là ok nhưng sợ phần tản nhiệt. ak em ko có tụ dầu chỉ chơi tụ WIMA thôi ! âm cũng ko hay lắm !

Name:	Hình0007.jpg
Size:	113.6 KB
ID:	1364818Click image for larger version

Name:	Hình0008.jpg
Size:	129.5 KB
ID:	1364819
                        mình có mấy con tụ dầu trong máy công nghiệp tháo ra , mà nó bé quá chỉ 0.1uF thôi !ko dùng được .mấy anh em có thể dùng được việc j ko !Click image for larger version

Name:	IMG_20120801_174732.jpg
Size:	76.8 KB
ID:	1364820Click image for larger version

Name:	IMG_20120803_100800.jpg
Size:	77.7 KB
ID:	1364821Click image for larger version

Name:	IMG_20120803_100807.jpg
Size:	112.2 KB
ID:	1364822
                        có thêm mấy con này nữa , công suất ko biết lắm Ampli được không !

Comment

• Cái phần tản nhiệt theo em nếu có keo tản nhiệt thì ổn lun ạ, còn về BA thì anh nên để vào khoảng 35-0-35, 8A là ok rồi, 2 năm ko đụng đến nên bi h em cũng quên quên rồi ạ, mà cái mạch in của anh là mua sẵn hay tự làm mà đẹp và bé bé xinh xinh quá vậy ạ ^^

Comment

• mạch in mình đã share rùi bạn tìm lại đi nha
                            anh up lên cho em cái. Thank

Comment

• nhanh nha các anh

Comment

• Nguyên văn bởi cumi Xem bài viết
                                Huynh van ơi, nếu huynh có bản vẽ nguyên lý của mạch này thì hay quá! chi phí ráp mạch này có nhiều không huynh?
                                IC nầy rất rẽ mình mua chỉ có 19k 1 cây ah. theo tài liệu thì công suất nó là 100w chạy nguồn +- 38v. mình sài bộ sw logitech Z5500 nó chạy tổng cộng 7 con TDA 7294. Loa SW 20cm được đẩy bằng 2 con TDA 7294 âm nghe thật khủng. mình tháo ra vẽ lại mạch rồi mua về ( giá 19k 1 con ) ráp thử nghe lại không bằng khoảng 70% so với dàng loghitech. giận quá tháo hết 7 con zin ra gắn vào 7 con giá 19k hiihhihi người mới nghe thì khen loa nhỏ mà hát mạnh khủng. nhưng mình nghe dàng nầy hàng ngày nên có cảm giác bộ mua ngoài thị trường chỉ đạt khoảng 50% so với 7 con zin. âm bass không tròn và êm như mấy con zin cho lắm.Click image for larger version

Name:	Loghitech Z5500.jpg
Size:	4.2 KB
ID:	1364838

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X